ดู: 13734|ตอบกลับ: 12

[เสริมจมูก] ไปทำจมูกที่เกาหลีมาแล้วผิดหวังมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปแก้จมูกที่เกาหลีมาผิดหวังมาค่ะ ทำมาได้เกือบ 2 เดือนแล้ว ทำผ่าน agency ของเกาหลี เพราะคิดว่าคนเกาหลีน่าจะรู้จักการทำศัลยกรรมดีกว่าคนไทย น่าจะพาเราไปในที่ๆทำได้สวยๆ ไม่น่าจะผิดพลาด

แก้จมูกโดยการ open เสริมซิลิโคนที่สัน ใช้กระดูกอ่อนในโพรงจมูกมาเสริมที่ปลาย และใส่กระดูกคนอื่นมายกผนังกั้นจมูกค่ะ โห!!!! วิธีการเริ่ด อย่างนี้ชั้นต้องสวยแน่ๆ ก่อนหน้านี้ทำจมูกกับหมอสมศักดิ์ค่ะ ราคาซิลิโคนเก่าก็เป็นแสนนะคะ แต่เตี้ยมาก ดั้งยังแบนอยู่เลย หมอเสริมมาให้แค่ 2 มิล พอเสริมได้ 7 วัน ถอดเผือกออกค่ะ เบี้ยวชัดเลยที่หัวตา เบี้ยวมาทางขวา ถามล่ามว่าเบี้ยวมั้ย ล่ามถามหมอ หมอมาดูๆ ไม่ถึงนาที บอกไม่เบี้ยวๆ เราก็เชื่อหมอ คิดว่าเพราะยังบวม พอกลับมาไทย เพื่อนๆก็ทักว่า ทำไม่แกนมันไม่อยู่ตรงกลางระหว่าง 2 ตา แต่มามันทางขวา แบบมาทั้งแกนเลย line ถามล่าม ล่ามก็บอกไม่เบี้ยวๆ ให้รอดูครบ 2-3 เดือน แล้วก็เงียบหายไป ตอนนี้ครบ 2 เดือนล่ะ ไม่ดีขึ้นเลย ยิ่งยุบยิ่งเห็นชัด แถมจมูกไม่สวยเลย แกนใหญๆ ทื่อๆ ปลายจมูกกลมอย่างกับลูกชิ้น เชิดๆ สั้นๆ
     ใครเคยเสริมแบบ open จากเกาหลี หรือที่ไทย แล้วผิดหวังอย่างเราบ้างคะ อยากจะถามว่าหมอท่านไหนเก่งๆ รับแก้บ้าง เพราะเราว่าถ้าจะแก้ ก็คงต้อง open อีกรอบ
      ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ เล็งหมอจเร ใครน้ำ ไว้ มีใครแนะนำหมอท่านอื่นบ้างคะ ขอหมอที่ใส่ใจ จริงใจกับเรา ให้เวลา ไม่ทิ้งคนไข้ ราคาไม่เกี่ยวค่ะ
      เครียดมาก จิตตก ไม่อยากเจอใครเลย เข้าขั้นใกล้ซึมเศร้าล่ะค่ะ
โพสต์ 2016-1-29 00:03:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าพึ่งท้อนะคะ
โพสต์ 2016-1-29 11:35:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิคอะไรในเกาหลีครับ ตอบหลังไมค์ก็ได้ครับ
โพสต์ 2016-1-29 13:58:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำปากมาก็มีอาการกังวลเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-29 14:03:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Topclass clnic ค่ะ อยู่กลางแยก gangnam เลย agency คือ asianmate ค่ะ ล่ามเป็นผู้หญิงเกาหลีค่ะ เค้าเครมว่าเป็น agency ถูกกฎหมาย เชื่อใจค่ะ ใครจะไปเสริมที่เกาหลี ระวังให้ดี เพราะคุณไม่ได้รู้จักหมอดีทุกคน บางคนทำสวย บางคนทำไม่สวย แต่การติดตามการรักษามันจะยากมากๆ เพราะอยู่ไกล ทำอะไรไม่ได้เลย
โพสต์ 2016-1-31 08:30:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราคิดว่าหมอเกาหลีก็พอๆกับบ้านเราแหละ บ้านเขาก็มีคลินิคเปิดใหม่เยอะแยะ หมอมือใหม่มือเก่า เหมือนกันกับบ้านเรา แค่ไปทำที่เกาหลีเองแหละ แต่ต้องยอมรับนะว่าเขาชอบมีเทคนิคการทำใหม่ๆเสมอ
ยังไงลองหาที่แก้ที่ไทยก็ได้ ลองไปปรึกษาหาข้อมูลหลายๆที่นะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2016-1-31 15:39:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยแก้แบบโอเพ่น สุดท้ายก็ปลายบางๆ วงๆ ทั้งๆ ที่ใช้
กระดูกหู ตอนนี้เก็บตังจะไปแก้ที่เกาหลี มองๆ 2 ที่ ร.พ.id และ ร.พ.grand สู้ๆนร่า เป็นกำลังใจให้
ว่าแต่แก้จาก ร.พ.ไหนเอ่ย ค่าเสียหายเท่าไหร่จ๊ะ
โพสต์ 2016-2-4 11:09:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนเราทำจมูกกับคุณหมอคิมอิลฮวาน ที่รพ.ไอดี ประมาณ แสนห้าค่ะ ก็ออกมาสวยดีนะคะ
เราก็ทำตา กับฉีดไขมัน ที่ไอดีมาเหมือนกัน เราไปติดต่อรพ.เองเลยค่ะ
ไม่ได้ไปกับเอเจนซี่

เราว่าต้องเลือก รพ.ที่เขามี จนท คนไทย หรือเกาหลีพูดไทยได้อ่ะค่ะ
เวลามีปัญหาจะได้ติดต่อเขาได้เลยย ไม่ต้องผ่านคนกลาง
โพสต์ 2017-6-8 02:01:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติงานเกาหลีรับผิดชอบ 1 ปี ได้คุยกับแพทย์โดยตรงไหมค่ะ
ลองสอบถามเอเจนซี่คนเดิมดูค่ะ ถ้าไม่สบายใจ ลองส่งรูป ไปปรึกษาแพทย์ที่โน่นดูค่ะ
หมอเก่งๆในเก่งๆมี้เยอะค่ะ By Juneกมอคิม,GNG,หมอลี VIP,หมอยุน แกรนด์ หมอที่ไทย ลองดู กมอฉันทัส รพ.กมล หมอกลวัชร์ นะคะ
ส่วนเราชอบหมอเกาหลีค่ะ
โพสต์ 2017-6-13 13:26:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเคยคิดจะไปทำที่เกาหลีเหมือนกันแต่ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง
เลยหาข้อมูลได้ทำที่ we clinic เราว่าไม่จำเป็นต้องไปไกลก็สวยได้ส่วนตัวทำมาไม่มีปัญหาอะไรนะ
โพสต์ 2017-12-11 19:28:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mikokoko ตอบกลับเมื่อ 2016-2-4 11:09
เพื่อนเราทำจมูกกับคุณหมอคิมอิลฮวาน ที่รพ.ไอดี ประมา ...

สวัสดีค่ะ สอบถามเรื่องทำจมูกที่เกาหลี รพ id ค่ะ คือเห้นบอกว่าเพื่อนพี่ไปทำ150000 นี่ราคางานแก้รึป่าวค่ะ พอดีหนุจะไปทำค่ะแต่ราคา2แสนค่ะ ถ้าไปเองคงถุกกว่านี้มั้ยค่ะถ้างานแก้ที่เคยทำมา2ครั้งอ่คะ
โพสต์ 2017-12-13 13:32:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติจมูกจะหายบวมจริงๆ6เดือน ช่วงนั้นหมอเกาหลีจะประเมิณให้ค่ะว่ามันเบี้ยวหรือไม่ยังไง
แก้ได้จริงๆก็คือหลัง6เดือนไปแล้วค่ะ
เพื่อนเราไปทำที่รพ.คนเกาหลีไปกันเยอะๆ
ผลได้ออกมาโอเคนะคะ มีเจ้าหน้าที่ล่ามคนไทยประจำด้วย
ติดต่อรพ.เองโดยตรงเพื่อนเราแนะนำที่รพ.โอเปร่า เราก็ไปฉีดหน้ามาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้