ดู: 1397|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] พรุ่งนี้เตรียมตัวไปแก้จมูกจ้า ฝากใจไว้กับคุณหมอสำรวย จรัญ 53

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rainy_s เมื่อ 2016-1-28 20:21

สวัสดีค่ะทุกๆคน ขออนุญาตตั้้งกระทู้รีวิวการแก้จมูกกับคุณหมอสำรวย  รัตนโกสินทร์คลินิกการแพทย์ จรัญสนิทวงศ์ 53 จ้า  วัตถุประสงค์การตั้งกระทู้ เพื่อช่วยให้สมาชิกในนี้นำไปประกอบการตัดสินใจนะคะ อาจเป็นประโยชน์ได้ไม่มากก็น้อยค่ะ หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องข้ออภัยด้วยนะคะ สืบเนื่องมากจากดิฉัน และพี่สาวมีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือแก้จมูกค่ะ ปัญหาของพี่สาวคือจมูกใกล้ที่จะทะลุในเร็ววันนี้ และอยากให้ฐานจมูกดูเล็กลง พี่สาวทำจมูกมาประมาณ 10 ปี ที่คลินิคแห่งหนึ่ง,ส่วนดิฉันเองอยากได้จมูกที่โด่งและปลายดูเล็กกว่านี้(พุ่ง) ทำมาที่รพ.แห่งหนึ่ง ประมาณ 6 ปีก่อน เราสองคนพี่น้องไม่มีดั้งทั้งคู่ค่ะ 555+ เมื่อมีจุดมุ่งหมายที่เเน่วเเน่ดิฉันก็ไม่รอช้าค่ะ ค้นหาข้อมูลทุกๆเว็บเท่าที่จะศึกษาได้ และไปปรึกษามาหลายที่ จนกระทั้งเมื่อวานนี้เองค่ะ 27/1/59 เหมือนเดิมค่ะนัดไปปรึกษาแต่ล่ะที่ตั้งแต่เช้า ช่วงบ่ายดิฉันนัดปรึษากับคุณหมอสำรวย ความเห็นส่วนตัว คุณหมอใจดีมาก ให้คำปรึกษาตรงไปตรงมา ได้บอกได้ ไม่ได้บอกไม่ได้ ชัดเจน ไม่ให้ความหวังลมๆแร้งๆ ไม่บังคับลค.ให้จองคิว*พอดีเรานำแบบที่จะทำไปให้ด้วยค่ะ* ดิฉันขออนุญาตสรุปที่ คุณหมอพูดคร่าวๆนะคะ โครงหน้าแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน เนื้อบริเวณจมูกจะเอื้อให้เสริมยังไงแบบไหนก็แตกต่างกันแล้ว  ดังนั้นการเสริมจมูกควรยึดแค่เสริมแล้วให้เราดูดีขึ้น ให้เข้ากับใบหน้า ทำให้เราสวยขึ้น อย่าไปยึดติดในแบบ ที่สำคัญคุณหมอบอกว่าเราทั้งคู่สามารถดูดีได้กว่าที่เป็นอยู่(พี่น้องยิ้มทั้งคู่ รวมถึงคุณแม่ด้วย สงสัยไม่อยากให้ลูกขี้เหร่ อิอิ) จากการทำในครั้งนี้จะทำให้เราทั้งสวยขึ้นได้ ในแบบจมูกของเราเอง ที่เหมาะสมกับใบหน้าเรา หลังจากที่ได้รับคำปรึกษาจากคุณหมอเป็นที่เรียบร้อย ยังมีนัดอีกที่ไม่รอช้าไปปรึกษาต่อเลย สรุปไปกันจนมืดค่ะมื้อค้ำนั่งปรึกษากันอีกครั้งประมวลข้อมูลตั้งแต่ไปปรึกษามาทั้งหมด ได้ข้อสรุปว่าเราทั้งคู่พี่น้อง ได้คิดเห็นตรงกันว่าจะแก้ไขจมูกกับคุณหมอสำรวยค่ะ วันรุ่งขึ้นดิฉันขอคิวคุณหมอด่วนจี๋เพราะพี่สาวจมูกก็จะทะลุแล้ว ส่วนดิฉันก็อดใจไม่ไหว ขอคุณหมอทำวันที่ 29/1/59 นี้ช่วงเช้าเลยค่ะ (คือพรุ่งนี้ ><) แล้วจะมารีวิวต่อนะคะ ตื่นเต้นสุดๆ เดี๋ยวลงรูปก่อนทำนะคะ

1453986656144.jpg (586.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

พี่สาวก่อนทำ

พี่สาวก่อนทำ

1453986659923.jpg (458.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เค้าเองก่ิอนทำ

เค้าเองก่ิอนทำ
รอติดตามคะ เป็นอีกคนที่สนใจทำจมูกใหม่คะขอทราบราคาด้วยคะแก้จมูก
รอติดตามเหมือนกันค่ะ  พอดีสนใจอยากจะทำอยู่เหมือนกัน จะเก็บไว้ประกอบการตัดสินใจค่ะ
รอติดตามเหมือนกันค่ะ  พอดีสนใจอยากจะทำอยู่เหมือนกัน จะเก็บไว้ประกอบการตัดสินใจค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-29 11:53:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เสร็จสิ้นภาระกิจเป็นที่เรียบร้อยค่ะ ขออนุญาตพักก่อนนะคะ เดี๋ยวตื่นแล้วมาอัพเดทรูปปัจจุบันให้ชมค่ะ สำหรับเคสพี่น้องคู่นี้ คุณหมอสำรวย คิดราคาความสวยอยู่ที่เคสล่ะ 20,000 บาทค่ะ
เปนยังไงบ้างค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-7 23:16:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยาที่คุณหมอให้มาทานค่ะ จะมียาแก้ปวด ลดบวม ยาแก้อักเสบ และผ้าก็อตห้ามเลือดค่ะ

image.jpeg (692.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ยาที่คุณหมอให้ค่ะ

ยาที่คุณหมอให้ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-7 23:25:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้เป็นรูปหลังออกจากห้องผ่าตัดค่ะ กำลังกลับบ้านอยู่บนรถแล้ว ความรู้สึกคือยังไม่เจ็บค่ะ ยังชาอยู่ ออกมาก็ทานยาแก้ปวดที่พยาบาลจัดไว้ให้เลย

image.jpeg (604.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

image.jpeg (584.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-7 23:58:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้หลังทำ2-3วันแรกค่ะ อยู่ในช่วงบวม แต่ถือว่าไม่เยอะนะคะ เพราะเราเป็นงานแก้ ตอนทำรอบแรกยังบวมกว่านี้

image.jpeg (538.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-8 00:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2-3วัน ของพี่สาวค่ะ

image.jpeg (28.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-8 00:15:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้รูปปัจจุบันค่ะ ผ่านมาประมาณ1สัปดาห์ ยังบวมอยู่นิดหน่อย คุณหมอแจ้งไว้ก่อนจะทำค่ะว่าจะเข้าที่อีกประมาณ3-6เดือน ที่สำคัญวันที่ไปทำคุณหมอจะคุยอีกที และหลังเสร็จก็จะคุยอีก คุณหมอใส่ใจคนไข้มากค่ะ ระหว่างที่รอผ่า ก็ยังมีคนมารอผ่าอีกหลายเคสค่ะ

image.jpeg (645.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (634.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (616.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (626.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-8 00:18:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวยังไงจะเอามาลงให้ชมเพื่อประกอบการตัดสินใจนะคะ พอดีก่อนหน้านี้ไม่ค่อยว่างงานยุ่งเลยตอบกระทู้ช้าหน่อยค่ะ ^^ ขอบคุณที่ติดตามรีวิวนะคะ
คุณหมอทำนานมั้ยคะ ?
มีรูปอัพเดทมั้ยคะ
เราก็แก้กับคุณหมอ คะ  แก้มา 1 ปี กว่าแล้ว ชอบมากๆ   รีวิวของเรากระทู้นี้ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=114704
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้