ดู: 3921|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวขูดฟิลเลอร์ปลอม+เสริมจมูก ที่เอ็มบาสซี่คลินิค(สาขารัชโยธิน)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puilovely17 เมื่อ 2016-1-28 16:05

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโ่ด่งทุกท่านค่ะ
ก่อนอื่นเราขอแนะนำตัวนะคะ  เราชื่อปุ๋ยค่ะ นี่น่าจะเป็นกระทู้ที่สามของเรากับเว็บนี้
กระทู้ก่อนหน้านี้เราพูดถึงเรื่องการที่เราไปฉีดฟิลเลอร์มาค่ะ เมื่อสามสี่ปีก่อน
....แต่เพื่อนๆรู้ไหม...เราโดนหลอกค่ะ จริงๆฟิลเลอร์ที่เราฉีด..มันเป็นฟิลเลอร์ปลอม
ตอนแรกมันก็ทรงสวยมากมายค่ะ แอบดีใจที่สวยโดยที่ไม่ต้องเจ็บตัวมาก ...เพราะบอกตรงๆ เรากลัวมาก กลัวทุกอย่าง..กลัวไปหมด
แต่พอเริ่มเข้าปีที่ 1-2 มันก็ยุบไปนิดนึงค่ะ แต่ก็ยังโด่งๆอยู่..ไอ้เราก็แปลกใจทำไมเขาบอกมัมนจะสลายประมานปีสองปี แต่นี้เหมือนมันไม่สบายเลย ก็แอบ งงๆแต่ก็ไม่ได้วิตกไรมาก
พอเริ่มเข้าสู่ปีที่2-3 จมูกเรา มันใหญ่มากค่ะ ข้างๆใหญ่ ....เราก็ไปหาข้อมูลมา ...ปรากฎว่า ....ฟิลเลอร์ที่เราฉีดมันเป็นฟิลเลอร์ปลอมค่ะ
มันไม่สลายแต่มันจะไหลลงข้างๆจมูก..ทำให้จมูกมันดูใหญ่ ทรงไม่สวยเลย
   บอกตรงๆนะคะ เรายิ่งอ่านข้อมูลและความอันตรายของฟิลเลอร์ปลอมมันน่ากลัวมากค่ะ เสี่ยงต่ออักเสบและเน่า  และอีกอย่าง  ยิ่งปล่อยนาน มันยิงไหลไปตามหน้า อาจจะไหลไปส่วนที่เอาออกยาก ก็ว่าได้  
และวิธีรักษา ต้องขูดอย่างเดียวค่ะ ...เรานอยด์อยู่สองเดือนกว่าๆ เครียดมาก ยิ่งมีข่าวคนจมูกเน่าเพราะฟิลเลอร์ปลอม บางคนคางเริ่มอักเสบ เป็นสิวไม่หายตรงคาง เพราะมมันอักเสบ และเริ่มเน่าข้างใน ........เราเลยตัดสินใจค่ะ หาข้อมูล..และหาคลินิคที่รับทำ
...พอดีเพื่อยเราเคยไปทำจมูกที่ (เอ็มบาสซี่คลินิค)แถวรัชโยธิน สวยมากทรงสวยและราคาโอเคมาก
เราเลยเข้าไปคุยกับคุณหมอค่ะ  คุณหมอแนะนำดีมาก ละเอียดด้วย เราเลยตัดสินใจนัดคิว ...

รูปนี้ตอนอายุ 15 ค่ะ ไม่เคยทำไรเลย หน้าบ้านมาก 55

รูปนี้ ตอนก่อนทำนะคะ ตอน ฟิลเลอร์ไหลมาข้างๆ และเริ่มอักเสบนิดนึง

................

รูปนี้ตอนขูดค่ะ ข้างในมีหนองแล้ววว...สยองงงง!!!!

ตอนนี้เสร็จใหม่ๆค่ะ
อาจจะดูบวมๆนิดๆเพราะขูดฟิลเลอร์

วันแรกไม่ค่อยบวมค่ะ ไม่ปวด ..หมอมือเบา
วันที่สองนี่ เริ่มบวมและตาปิด แต่ไม่มีรรูปเพราะช่วงนั้นโทรศัพย์ตกน้ำ รูปที่ถ่ายหายหมดค่ะ กู้คืนมาได้บางรูป

ภาพนี้วันที่สี่แกะพาสเตอร์แล้วเริ่มหายบวมตาเขียวเริ่มจาง

ภาะนี้หลังตัดไหมค่ะ

นี้ 14 วัน

นี้ 1เดือน

นี้ 3เดือนค่ะ เริ่มเข้าที่และรัดแกน

เดือนที่ 4

เดือนที่ 5

เดือนที่ 6

แ ละปัจจุบัน 7 เดือน

.................
ส่วนหน้าปุ๋ยไป ฉีดโบท๊อกซ์มานะคะ อิอิ เด๋ยวมารีวิวอีกน๊าาา
และว่าจะไปตัดปีกจมูกค่ะ ...นัดคิวหมอไว้แล้ว ที่เอ็มบาสซี่คลินิคค่ะ ตัดปีก กับฉีด แฟลตที่หน้า เพราะอ้วนขึ้น 3 โล กินเยอะ อิอิ
ไว้ว่างๆมาอันข้อมูลให้เพื่อนๆชมอีกนะคะ
+++ขอบพรุคุณที่ติดตามค่ะ+++

2016-01-28 15.48.20.jpg (277.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2016-01-28 15.48.20.jpg

received_10204465332209398.jpeg (166.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-28 16:04:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปสุดท้ายลบไม่ได้ค่ะ เป็นรูปช่วงตัดไหม 555
แล้วขูดออกหมดหรือเปล่าค่ะ ราคาเท่าไรอะเราก็จะไปขูดแนะนำหน่อยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 21:12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Rodzy ตอบกลับเมื่อ 2016-2-7 22:14
แล้วขูดออกหมดหรือเปล่าค่ะ ราคาเท่าไรอะเราก็จะไปขูดแนะนำหน่อยค่ะ

ขูด 5000 และเสริมอีก 14900 ของสิริโคนเมกาค่ะ
add line  มาถามได้นะคะ ID :  puilovely17
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้