ดู: 3304|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สวย2ต่อ ขาเล็ก นมโต ด้วยไขมันตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khunsanya เมื่อ 2016-1-15 12:52

สวัสดีค่ะ ไอซ์ไปดูดไขมันและเอาไขมันไปเติมหน้าอกมาค่ะ ทำรีวิวให้ดูกันเผื่อมีใครสน
สาเหตุที่ตัดสินใจไปทำเพราะว่าหน้าอกเล็กมากเล็กแบบสุดๆ บวกกับขาใหญ่มากเป็นคนโครงใหญ่และไขมันลงขา555
จากเดิมหน้าอก29-30 ตอนนี้คือ33 คงที่ไม่ลงแล้ว (ตอนนี้ผ่านมา3เดือนแล้วก็ยัง33ค่ะ )
มาเริ่มรีวิวกันเลย

อันดับแรก คุณหมอจะประเมินรูปร่างว่าเราสามารถดูดเติมได้เท่าไร กรณีไอซ์ดูดขาเติมหน้าอก หมอบอกว่าน่าจะได้ข้างละ250cc ค่ะ
พอคุยรายละเอียดกับหมอแล้วพยาบาลเค้าจะให้เราตรวจเลือด ความดัน และให้คุณหมอมามาร์คจุดที่ต้องการจะดูดเติม

เข้าห้องผ่าตัด ฉีดยาชาบริเวณขา ทำทีละขานะค่ะ ซักพักนึงหมอก็ใช้กรรไกรกรีดหนังประมาณครึ่งเซ็นเพื่อให้เข็มที่ใช้ดูดไขมันเข้าไปได้

เสียบเข็มยาวๆที่เชื่อมต่อกับเครื่อง Body-jet และทำการพ่นน้ำไปบริเวณขา ช่วงนี้ไม่เจ็บเลยแค่ตึงๆ พ่นไปซัก5นาทีได้ คุณหมอก็เปลี่ยนเข็มทำการดูดไขมันออกมา ในระหว่างที่ดูดไขมันออกมานั้นเครื่องก็จะพ่นระอองน้ำออกมาพร้อมๆกันค่ะ ไม่เจ็บดี

ไขมันเริ่มออกมาแล้วผ่านสายยางเข้าถังสูญญากาศ (ถังที่พักไขมันเอาไว้เติม) เรื่อยๆ ทำแบบนี้2ข้าง ใช้ระยะเวลาไม่นานคก็เสร็จ

พอเสร็จแล้วคุณหมอก็เอาสลิ้งมาดูดไขมันจากถังสูญญากาศได่ประมาณ12หลอดค่ะ มาสู่ขั้นตอนการเติม

เริ่มที่คุณหมอฉีดยาชาบริเวณหน้กอกค่ะ

ทำทีละข้างเหมือนเดิม และใช้เข็มที่ใส่ไขมันอยู่เติมไปจนได้ทรงสวย เป็นอันเสร็จ

เย็บแผลเล็กมาก

มาถึงเรื่องที่ทุกคนอยากรู้ว่า
1เติมหน้าอกด้วยไขมันมันจะยุบลงไหม? ตอบค่ะว่า ยุบลงนิดหน่อยตอนแรกที่ทำเสร็จ33 เกือบ34 นะค่ะ ตอนนี้คงที่คือ33
2 แล้วขาหล่ะจะย้วยไหม ตอบนะค่ะว่าไม่ย้วยกระชับขึ้นด้วย คุณหมอให้ชุดกระชับมาต้องใส่2เดือน แต่ถ้าเรากินเหมือนเดิมไม่ดูแลตัวเองขาอาจกลับมาใหญ่ได้อีก
3 เจ็บเหมือนมีรถทับเหมือนแบบอื่นๆไหม ปลอดภัยรึเปล่า ? ตอบค่ะ ว่ามีเพียงบางจุดเท่านั้นเองที่เจ็บ แต่ตอนฉีดยาชาเจ็บค่ะ และเครื่องนี้ปลอดภัยดีเครื่องใหม่ล่าสุดในตลาด ไขมันไม่โดนความร้อน ไม่ตายเติมได้ ระหว่างดูดไขมันก็มีการพ่นระอองน้ำตลอด เลยไม่เจ็บ
4 วางยาสลบไหม? ไม่ว่างค่ะ ไอซ์รู้สึกตัวตลอดว่าหมอทำอะไรบ้าง
5 ไขมันที่เติมหน้าอกจะเข้ารูปไหมย้ายที่ได้เปล่า ? ย้ายไม่ได้ค่ะ เข้าที่ได้ทรงที่สวยขึ้น happy
6 เครื่องที่ใช้ดูดไขมันมาเติมชื่ออะไร ? ชื่อ Body-jet ค่ะ ใช้พลังงานน้ำเข้าสลายไขมันแต่ไมันไม่ตายสามารถมาเติมได้และทำสเต็มเซลล์ได้เลย ที่สำคัญระบบสัมผัสดีกว่าซิลิโคนค่ะ5555
ทำที่ไหนมาคะ ราคาเท่าไรแล้วอนาคตไขมันจาเคลื่อออกจากหน้าอกมั้ยคะ
เสริมสิลิโคนเลยดีกว่าน้าคะ แต่อันนี้ดูดออกก็ใส่ได้เลย สะดวกดีค่ะ
ถ้าออกกำลังกายด้วย จะเป็นอะไรมั๊ยอ่ะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-18 11:51:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pazzidy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-15 16:09
ทำที่ไหนมาคะ ราคาเท่าไรแล้วอนาคตไขมันจาเคลื่อออกจากหน้าอกมั้ยคะ

ทำที่กองจูคลินิคค่ะ ราคาแล้วแต่บริเวณที่จะดูดสอบถามทางคลินิคน่าจะชัดเจนกว่าค่ะ ส่วนเรื่องไขมันเคลื่อนย้ายที่ไหม ไม่ค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-18 11:52:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
whocare ตอบกลับเมื่อ 2016-1-15 16:22
ถ้าออกกำลังกายด้วย จะเป็นอะไรมั๊ยอ่ะคะ

ออกกำลังกายไม่เป็นไรค่ะ ดีเลยขากระชับมากขึ้น
จขกท หนักเท่าไหร่คะ คนผอมทำได้ไหมคะ
แล้วเจ็บขาดี่วันถึงเดินเป็นปกติคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้