ดู: 5217|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก หมอโชคชัย โรงพยาบาลยันฮี ... แจ่มมาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vilovelove เมื่อ 2016-1-14 11:29

สวัสดีเพื่อนๆทุกคน วันนี้เราก็จะมาเล่าประสบการณ์เสริมอึ๋มเป็นครั้งแรกของเราให้ฟัง...อิอิ เริ่มแรกเลยคือเราไม่มีนม ไม่มีเลยจริงๆ (พูดละเศร้า 555+...เดี๋ยวมีรูปให้ดูด้วย) เลยหาข้อมูลจาเน็ทบ้าง ถามเพื่อนบ้าง เพราะเพื่อนมันไปทำมาเราเลยยิ่งอยากทำ จนมาถึงที่โรงพยาบาลยันฮี ที่เราเลือกที่นี่เพราะเราเสริมจมูกที่นี่เลยแบบวางใจอะ ก็แบบเอาวะ!! ชั้นต้องอึ๋ม ต้องใหญ่ เลยตัดสินใจเข้ามาพบหมอโชคชัย ตอนคุยกับหมออะหมออธิบายเรื่องผ่าตัดและซิลิโคนละเอียดดี ทำให้เราไม่ค่อยกังวล ซักพักหมอถามเราว่าเอาขนาดไหนดี เราก็บอกว่าเอาซัก 400cc เพราะกลัวว่าแบบถ้าใหญ่เกินมันจะไม่พอดีกะตัวอะไรประมาณนี้ แต่คุยไปคุยมาเราเลยอัพขนาดซักหน่อย เป็น 435cc มาแทน มันก็โอนะ 555+

คราวนี้ถึงเวลาเข้าห้องอัพไซส์กันละ...ตื่นเต้นมาก กลัวด้วย กลัวไม่หลับตอนวางยา 555+ แต่ก่อนเราเข้าห้องพยาบาลก็จะให้เรากินยาคลายกังวลก่อน (เออ!! มันช่วยได้แฮะ) แต่ความตื่นเต้นยังอยู่นี่สิ พอเข้าไปปุ๊ปก็จะทำการดมยาสลบให้เราหลับจะได้ไม่เจ็บเวลาทำ...เราก็หลับไปตื่นมาอีกทีหมอบอกเสร็จแล้วนะ (อึ้งไปสิ! นี่ชั้นหลับไปนานแค่ไหนเนี่ย) หลังจากนั้นก็จะมีพยาบาลมาพาเราไปห้องพักฟื้น ตอนนั้นไม่เจ็บนะ พอย้ายเตียงเข้าห้องพักฟื้นเท่านั้นแหละ เจ็บเลยจ้า เหมือนแผลมันตึงๆด้วยมั้ง แต่เจ็บแบบทนได้นะ คือเราเตรียมใจจะมาเจ็บอยู่แล้วไง...อิอิ

หลังผ่านไป 1 เดือน เราชอบมากกกกก มันใหญ่กำลังดีเลย...อิอิ

อ๋อ! เราลืมบอกไปซิลิโคนที่เราทำเป็นแบบเมกา แต่เราไม่เลือกแบบทรงหยดน้ำนะ เพราะเราไม่ชอบมันดูแบบยานนิดๆ 555+ เราชอบแบบกลมมันดูตึงดี การเสริมหน้าอกของเราอะหมอเสริมแบบยัดซิลิโคนใต้ราวนม คือแบบเซาะใต้ฐานนมอะ ได้ทรงที่เราต้องการเลย

มาพูดถึงหลังทำเสร็จหน่อยดีกว่า ต่อจากที่ย้ายเตียงมาห้องพักฟื้นมันก็เจ็บนะ แต่พอหลังจากนั้นถ้าเราลุกขึ้นได้แล้วมันก็ไม่เจ็บอย่างที่คิด เรานอนโรงพยาบาลทั้งหมด 2 คืน ตอนนอนก็มีอาการปวดบ้าง แต่ทางโรงพยาบาลเค้ามียาฉีดแก้ปวดที่เรียกว่า Pain free ที่ตัวเราสามารถกดให้ยาตัวเองได้เวลารู้สึกปวด (แต่จริงๆเราก็ไม่ได้กดมากหรอก...เพราะมันไม่ค่อยปวด...อิอิ) หลังจากนั้นพอเรากลับบ้านก็มีเจ็บบ้างบริเวณใต้ราวนม ครบ 1 เดือนมาพบหมอ หมอก็บอกว่าไม่มีอะไรผิดปกติที่เจ็บใต้ราวนมนั้นเพราะแผลที่ผ่ายังไม่เข้าที่ พอมันเข้าที่อาการก็จะหายไปเอง คือหลังจากทำเสร็จประมาณ 6 วันอ่ะ เราก็ไปเดินห้างละนะ 555+ คือก็เดินระวังๆไม่ให้กระแทกแรง งดพวกอาหารตามที่หมอบอกแล้วก็เครื่องดื่มพวกแอลกอฮอล์

เราแอบเอาทริคเล็กๆมาฝาก  ถ้าใครเกิดมีอาการกลัวก่อนเข้าผ่าตัด จำง่ายๆนะ 1 2 3 ลืมตา นมมา ทันที ท่องเอาไว้จะได้ไม่กลัว พอหลับไปปุ๊ปลืมตามา ชั้นจะสวย ชั้นจะอึ๋ม 5555+ จำไว้นะคะ 1 2 3 ลืมตา นมมา ทันที ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rungyanhee เมื่อ 2016-5-10 11:27

สนใจเสริมหน้าอกกับคุณหมอโชคชัย รพ.ยันฮี ติดต่อรุ่ง 087-9152623 ยินดีให้คำปรึกษา จองคิวแพทย์ ดูแลก่อนทำ-หลังทำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้