12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Mamiau
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] เครียดมาก จากการเลือกหมอทำตาผิด

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-23 00:34:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maew_natta ตอบกลับเมื่อ 2016-5-22 17:13
อยากเห็นรูปปัจจุบันนะค่ะ เดือนพ.ค. มันลดลงกว่าเดิมไห ...

ยุบบวมแต่ช้ันยังหนามากๆคะตาชั้นไม่ปกติธรรมชาติคะ กรีดตายังไงก็ยังหนาคะ
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ แล้วได้ไปแก้ที่ไหนมาหรือยัง เราเห็นของหมอเปรมจิตแล้วสำหรับเคสแก้ไขน่าจะดีนะค่ะ ของเรารออีกสักสองเดือน ถ้าไม่ดียังไงคงต้องหาที่แก้เหมือนกัน ไม่รุ้หมอเปรมจิตแพงไหม
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-3 03:02:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maew_natta ตอบกลับเมื่อ 2016-5-28 08:05
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ แล้วได้ไปแก้ที่ไหนมาหรือยัง เรา ...

ยังไม่ได้แก้คะ เขารอเวลาเหมือนกันคะ การแก้ต้องใช้หนังตาบนช่วยคะ คุณหมอเปรมจิตรเก่ง และมีคุณธรรมคะ ไปคุยกับคุณหมอด้วยตัวเองดีกว่าคะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-3 03:06:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maew_natta ตอบกลับเมื่อ 2016-5-22 17:13
อยากเห็นรูปปัจจุบันนะค่ะ เดือนพ.ค. มันลดลงกว่าเดิมไห ...

มันยุบบวมคะ แต่ชั้นหนาผิดธรรมชาติคะ เขียนตายังไงก็ใหญ่หนาเว่อร์คะ คุณลองไปปรึกษาคุณหมอเปรมจิตรดูนะคะ คุณหมอเก่งมากคะ เป็นอาจารย์หมอคะ
เป็นกำลังใจให้ครับ
ผมเจอปัญหาเดียวกับคุณครับ
ของผมหนากว่าคุณเยอะครับ
ปัจจุบันแก้ไขโอเคแล้วครับ
เพิ่งไปทำมาได้เดือนเดียวแต่รอยเขียวช้ำยังไม่จางเลยค่ะ จะมีปัญหาตามมาไหมคะ ที่ไปปรึกษาหมออื่นมา เค้าบอกเส้นเลือดเปลือกตาแตก ไม่สามารถแก้ได้แล้ว  
เป็นไงบ้างคะ ชั้นตาลดลงไหมคะ เข้าที่หรือยัง อัพเดตรูปให้ดูบ้างนะคะ
2 เดือนแล้วยังสูงขนาดนี้  สงสาร จขกท อะ
ใจเย็นๆจ้า ตาอาจจะยุบช้ากว่าจมูกน๊า รอยแผลเป็นใช้สกาเจลทานะคะ จะดีขึ้นค่ะ แผลผ่าตัดจะทิ้งรอยหรือไม่อยู่ที่ผิวผู้ผ่าตัดด้วยจ้า ควบคู่กับการทายานะคะ สู้ๆจ้า
เอาชัวร์ๆก็แก้ที่เกาหลีอะค่ะหมอเก่งกว่าของไทยเยอะ ดูในเว็บโรงพยาบาลjw hospital มีเคสตาหนาๆแบบคุณไปแก้เล็กลงค่ะ
ขออนุญาตส่งpmไปนะคะ จองคลินิกที่คาดว่าคุณไปทำแล้วคะ เครียดเลย

ตอนนี้ตาเป็นไงบ้างคะ
รอฟังข่าวนะคะ
เราเคยทำครั้งแรกที่เมโกะ สามหมื่นหกพันบาท ประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว กรีดสูงมาก แต่ไม่เป็นสองชั้น มีแค่รอยกรีด เลยบอกหมอมันไม่เป็นสองชั้นเลย หมอเรียกไปทำใหม่ กรีดอีกรอบ คราวนี้เป็นสองชั้นแค่ตาขวาข้างเดียว เลยเลิก เปลี่ยนหมอ เพราะไม่ไหว ไม่อยากกรีดซ้ำซ้อนแบบไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะเป็นสองชั้น ปีต่อมา กรีดอีกรอบกับหมอที่ณพลักษณ์คลินิค เค้าบอกหมอที่เมโกะกรีดไว้เสียหายมาก กล้ามเนื้อตาเสีย มันจะไม่เท่ากันกับอีกข้าง คราวนี้เป็นสองชั้นสมใจ ในราคาสี่หมื่นบาท แต่ตาไม่เท่ากัน กล้ามเนื้อตาอีกข้างอ่อนแรง ดูเหมือนคนง่วงนอนทั้งสองข้าง หมอบอกช่วยได้แค่นี้ แผลเป็นเต็มตา มีสองรอยกรีด จนตอนนี้ผ่านมาหลายปี มากรีดอีกรอบกับโรงพยาบาลแกรนด์ที่เกาหลี เพราะทนดูตาตัวเองไม่ได้ มันต้องมีซักหมอที่ช่วยเราได้ แต่ไม่ใช่หมอไทย 555 ตอนนี้ตาปกติ เท่ากันทั้งสองข้าง หมอเกาหลีช่วยปิดแผลเป็นเท่าที่จะช่วยได้ ทำให้ชั้นตาเล็กลง ตายาวขึ้น เพราะเปิดหางตา และทำให้ตาโต ไม่เหมือนคนง่วงนอน แต่แผลเป็นของอีคลินิคเมโกะที่อยู่สูงเกินไป หมอช่วยไม่ได้ มันสูงมากๆ ค่อยเลเซอร์เอา รู้งี้มาเกาหลีแต่แรกก็จบละ เรามาแบบไม่ผ่านเอเจนซี่ด้วย มาเอง
fang_forfun ตอบกลับเมื่อ 2017-2-7 13:29
เราเคยทำครั้งแรกที่เมโกะ สามหมื่นหกพันบาท ประมาณ 5-6  ...

รบกวนขอไลน์ คุณหน่อยได้ไหมคะ ฝากมาใน pm ก็ได้คะ ใช่เรามองตาตัวเองทุกวันนี้ ทั้งเครียด เสียใจ เจ็บใจมัน รอยแผลเพียบ ตาใหญ่ แถมไม่เท่ากันอีก
รูปที่ให้มาเป็นตาครบ 2 เดือนหรอค่ะ ชั้นตาสูงมากเลยค่ะ เอาใจช่วยนะคะ อยากเห็นรูปปัจจุบันค่ะ เผื่อจะพอแนะนำได้
เคยเห็นรีวิวแก้ค่ะ หมอไทยเนี่ยแหละ เค้าบอกต้องทำลายชั้นตา เคสนั้นเป็นผู้ชายค่ะ
เราไปทำตาหมอชลธิศ เเบบ เย็บ2จุด สวยดีคะ
เราพึ่่งทำตามาคลินิกเดวกะคุณ มีปัญหามาก ตอบpmเราหน่อยนะคะ please

แสดงความคิดเห็น

ทำไมไปทำที่นี้นะ พลาดเหมือนเรา ทิ้งไลน์ไว้คะ  โพสต์ 2017-11-11 23:17
ทำไมไปทำที่นี้นะ พลาดเหมือนเรา ทิ้งไลน์ไว้คะ  โพสต์ 2017-11-11 23:17

เราคนนึงอยากมีชั้นตาสวยๆ #ดูภาพนะคะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้