ดู: 943|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ขอสอบถามเรื่องการทำศัลยกรรมตาหน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมไปคุยกับคลีนิกที่หนึ่งเรื่องการทำศัลยกรรมตา เขาบอกผมว่าเขาจะเปิดตาบนให้
แต่ตาผมจะปิดไม่สนิทตอนหลับตา และมองลงไม่ได้ มองลงแล้วตาจะเบิก ไม่ทราบว่าคนอื่นมีกรณีแบบนี้ไหมครับ
หรือมีวิธีที่ไหน ที่ไหน ที่ทำแล้วไม่เป็นแบบนี้บ้าง ขอคำนี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าครับผม
อย่าเพิ่งทำดีกว่าหมออาจไม่ชำนาญเลยพูดดักไว้ก่อน แล้วทำตาแบบไหนทำไมหมอถึงบอกว่าทำแล้วปิดตาไม่สนิทปกติถ้าปิดไม่สนิทคือตัดเนื้อออกเยอะเกินหรือไม่ก็แก้กล้ามเนื้อตาอ่อนแรง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-4 23:15:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Wentz ตอบกลับเมื่อ 2016-1-4 20:54
อย่าเพิ่งทำดีกว่าหมออาจไม่ชำนาญเลยพูดดักไว้ก่อน แล ...

คือตาผมมันเป็นแบบนี้ครับ เขาเลยจะเปิดตาผมขึ้น
น่าจะเป็นเพราะเขาจะเอาเนื้อผมออกเยอะไปครับ
แบบนี้ขึ้นอยู่กับหมอรึเปล่าครับ เพราะตาผมก็ค่อนข้างต้องเปิดเยอะอยู่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อันนี้คือแก้กล้ามเนื้อตาอ่อนแรงใช่ปะไม่ใช่ทำตาสองชั้น คล้ายๆในเว็บนี้
http://stmstyle.blogspot.com/2011/08/blog-post_10.html
ปกติถ้าทำแล้วจะหลับตาไม่สนิทหมอเขาไม่ค่อยอยากทำให้หรอกคนที่ทำแล้วปิดตาไม่สนิทเคยเห็นมีโพสในนี้อยู่แบบนอนแล้วยังเห็นตาขาวตลอดเวลาอะ  ตาสองชั้นอยู่แล้วจะทำให้ชัดขึ้นหรอหรือว่ายังไง ถ้าจะเอาแค่ให้ตาดูโตขึ้นปรับแค่กล้ามเนื้อเปิดตาพอ ลองปรึกษาหมออื่นร่วมด้วยดีกว่านะเอาหมอที่แก้เรื่องกล้ามเนื้อตาได้ไม่ใช่แค่ทำสองช้นอย่างเดียว แล้วก็คิดว่าอย่าทำชั้นใหญ่เดี๋ยวหน้าจะหวานเกิน 5-7 มิลก็พอสำหรับผู้ชาย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-5 12:48:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Wentz ตอบกลับเมื่อ 2016-1-5 06:05
อันนี้คือแก้กล้ามเนื้อตาอ่อนแรงใช่ปะไม่ใช่ทำตาสองช ...

ผมอยากได้ตาสองชั้นเดิมครับ เพราะงั้นตาสองชั้นจะไม่ทำแล้ว แต่อยากให้หัวตามันเปิดเฉยๆครับ ให้ดูโตขึ้นแค่นั้นเองครับ แต่เดี๋ยวลองหาหลายๆหมอดูก่อนตามที่แนะนำครับ ขอบคุณมากๆครับ
ลองไปปรึกษาที่เลอแบ็งค็อคดูค่ะ
ลองไปปรกษาหมอโอภาสดูนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้