ดู: 2944|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] รีวิว จมูกใหม่ กับ หมอ อาท The Art Clinic เมเจอร์ รัชโยธิน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีสมาชิกทุกๆท่านนะครับ วันนี้ผมจะมารีวิว เสริมจมูกที่ ดิอาท คลินิก กับ หมออาท ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า โดยส่วนตัวผมก็มีดั้งอยู่แล่ว แต่ทรงจมูก ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ก็คือ มันมีฮัมพ์ เลยทำให้จมูกไม่สวยได้รูป ผมก็ได้ศึกษาแต่ละคลินิก จนผมได้ตัดสินใจทำครับ

พอมาถึงที่คลีนิก พนักงานทุกคนต้อนรับอย่างเป็นกันเองมากครับ  โดยถามรายละเอียดเรื่องวันและของคนไข้ที่จอง และระหว่างรอพบคุณหมอ พี่เค้าก็ให้กรอกประวัติ โรคประจำตัว ยาที่แพ้ รวมถึง นำแบบ สิลิโคนที่เราเลือก  มาให้ดู

พอเข้าพบคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำว่าต้องตะไบฮัมพ์ออก แล้วค่อยเสริมจมูกเข้าไปใหม่ รวมถึงแนะนำสิลิโคนให้ผมใหม่ เพราะตอนแรก ผมเลือกแบบทรงเกาหลี เพราะผมอยากให้จมูกดูโด่งพุ่ง คุณหมอเลยแนะนำให้เปลี่ยนเป็นทรง ตั๊กแตน เพราะสามารถกันเบี้ยว กันทะลุ ได้!!!  ผมจึงตัดสินใจทำ และ คุณหมอก็ให้ผมไปทำความสะอาดหน้า ก่อนเข้าห้องผ่า ตัด  

หลังจากเข้าห้องผ่าตัดแล้ว คุณหมอก็ให้ตุ๊กตามานอนกอด 1 ตัว แล้วก็เริ่มทำ  ระหว่างที่ทำคุณหมอก็ เปิดเพลงให้เราผ่อนคลาย และก็พูดคุยกับเรา ให้เราไม่กังวล คุณหมอเริ่มจากตะไบจมูกก่อน แล้วค่อยเสริม พอทำเสร็จ คุณหมอก็บอกว่า ผมเป็นเคสที่คุณหมอใช้เวลาทำนานที่สุด ***ผมลืมบอกว่าผมเข้าไปตั้งแต่ 18:50 และออกจากห้องผ่าตัดมาตอน 21:44

จากนั้นคุณหมอก็ให้คำแนะนำ พร้อมกับให้ยา ลดบวมลดช้ำมาทาน.....ก่อนจะให้กลับบ้าน

อันนี้เป็นรูปก่อนเสริมนะครับ

รูปนี้หลังทำเสร็จแล้วกลับมาพักที่บ้านครับ

รูปนี้หลังทำเสร็จแล้วกลับมาพักที่บ้านครับ

รูปนี้ถ่ายหลังจากลอกเทปออกครับ บวมขึ้นเล็กน้อย

รูปนี้ถ่ายหลังจากลอกเทปออกครับ บวมขึ้นเล็กน้อย

จะสังเกตได้ว่า เริ่มบวมขึ้นอีก ทำให้จมูกดูสั้นลง

จะสังเกตได้ว่า เริ่มบวมขึ้นอีก ทำให้จมูกดูสั้นลง

หลังตัดไหม จมูกดูพุ่งสวย ถูกใจมากครับ

หลังตัดไหม จมูกดูพุ่งสวย ถูกใจมากครับ

2 อาทิตย์ ผ่านไป จมูกยังไม่ค่อยยุบลงเท่าไหร่

2 อาทิตย์ ผ่านไป จมูกยังไม่ค่อยยุบลงเท่าไหร่

หลังทำได้ 1 เดือน ยังไม่ยุบเท่าไหร่ครับ

หลังทำได้ 1 เดือน ยังไม่ยุบเท่าไหร่ครับ

2 เดือน เริ่มยุบลงแล้ว

2 เดือน เริ่มยุบลงแล้ว

หลังทำได้ 3 เดือนก็ยังสวยอยู่ครับ

หลังทำได้ 3 เดือนก็ยังสวยอยู่ครับ

เริ่มยุบลง จนเข้าที่แล้วครับ

เริ่มยุบลง จนเข้าที่แล้วครับ

รูปนี้ผมคิดว่าน่าจะเข้าที่แล้วนะครับ

รูปนี้ผมคิดว่าน่าจะเข้าที่แล้วนะครับ

สุดท้าย!!! คุณหมอส่งมาให้ชม หลังจากทำเสร็จทันทีครับ

สุดท้าย!!! คุณหมอส่งมาให้ชม หลังจากทำเสร็จทันทีครับ
โพสต์ 2016-3-25 03:04:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห พอเข้าที่แล้วทรงสวยมากเลยค่ะ ไม่ทราบจขกททำมาเท่าไหร่คะ สนใจคุณหมอท่านนี้อยุเหมือนกัน^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้