ดู: 8648|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] ปากบางแล้วมั่นใจ...ใครๆก็ทักว่าดูดีขึ้น

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคน ผมชื่อแบงค์คับ มาแชร์ประสบการณ์ทำปากบางบน-ล่าง ทำมาได้ 7 เดือนแล้วคับทำกับหมอเส Masterpiece clinic  ส่วนสาเหตุที่ทำคืออยากดูดี ฮ่าๆ พูดกันตรงๆ อีกอย่างผมเรียนการบินด้วยอ่ะ เลยอยากมั่นใจขึ้นเพราะเมื่อก่อนปากหนามากดูจากรูปก่อนทำปากล่างนี่อวบอิ่มเลย ฮ่าๆ  

ดูเทห์ช่ายม๊ายยย แต่ห้ามซูมเลยนะ ปากไม่น่ารักจิงๆอ่ะ
ก่อนจะทำปากบางผมก็มาที่คลินิกบ่อยนะคับมาเป็นกำลังใจให้เพื่อน ไม่คิดว่าจะถึงคิวตัวเองเหมือนกัน นานวันเข้าทั้งเพื่อนๆและจากที่ได้อ่านรีวิวเยอะๆก็อยากทำปากบางขึ้นมาจริงๆ ฮ่าๆ  จนตัดสินใจมาที่มาสเตอร์พีซคลินิกอีกครั้ง โชคดีคับเจอคุณหมอเสพอดีก็เลยได้โอกาสปรึกษาแบบไม่ทันตั้งตัว ฮ่าๆ ดีใจ หมอหล่อดีคับขนาดผมเป็นผู้ชายด้วยกันยังมีแอบอิจฉา ผิวดีเว่อร์ โฮะๆ

หารูปหน้าปกติยากอ่ะ ชอบแลบลิ้น ทำปากแบ๊วๆบ้าง ฮ่าๆ ตามประสาคนไม่มั่นใจคับ ส่วนรูปพวกนี้ก็ไปขุดหาภาพเก่ามาหายากคับ ปกติชอบถ่ายไกลๆ ฮ่าๆ
หลังจากปรึกษากับหมอเสร็จก็ได้คิวทำปากบางอีก 2 อาทิตย์ คิวไม่ช้าไม่เร็วเป็นช่วงทำใจคับกลัวเจ็บ หึหึหึ ตอนทำหมอไม่ได้ให้ยานอนหลับนะคับ แต่ฉีดแค่ยาชาและอะไรก็ไม่รู้เบลอๆหน่อย ไม่เจ็บเลยสบายๆหายห่วงทีแรกก็มีกลัวบ้างแต่พอทำแล้วชิวๆครับ หมอเสมือเบาฝุดๆ

นี่หลังทำ 4 ชั่วโมงแผลแห้งดีคับโอเครเลย ได้เจลมาทาด้วยพี่พนักงานเค้าบอกว่าจะช่วยสมานแผลทำให้แผลหายเร็วขึ้น ดีจริงๆ แต่จามชื่อไม่ได้ใช้ทาปากหลังจากทำเสร็จและหลังจากนั้นไปอีกจนแผลจะหาย

อัพเดทให้ดูวันต่อวันคับ (ขยันถ่ายรูปแค่ 4 วันเอง ฮ่าๆ) สำหรับผมถ้าเทียบรูปตัวเองกับรูปปากคนอื่นๆแล้ว หมอเสเย็บสวยมากครับ ชอบบบ แผลไม่ปริ เลือดไม่ซึมเลย 1- 2 วันแรกก็มีปวดบวมบ้างแต่นิดเดียว กินยาที่คลินิกให้ก็ดีขึ้น

ยังไม่ตัดไหมแต่ก็ไปเจอเพื่อนๆ น้องๆ ได้แบบว่าปิดแมสกันฝุ่นกันเชื้อโรคแล้วก็กันเขิลด้วยคับ ฮ่าๆ ปล.พูดลำบากนิดหน่อยครับ อ่ออีกอย่างระวังพวกชอบกวนโมโห มายั่วให้หัวเราะ ต้องรีบหนีให้ไกลเลยนะบอกไว้ก่อนเดี๋ยวแผลปริแล้วจะลำบาก ขำได้แค่ในใจก็พอ อดทนๆ ฮึบ ฮึบ ฮึบ

หลังจากตัดไหม 2 อาทิตย์ เริ่มยิ้มกับหัวเราะได้นิดหน่อย แต่ก็ต้องระวังไม่อ้าปากกว้าง

โอเคมากครับ 1 เดือน ไปเรียนเพื่อนๆก็ทักว่าดูดีขึ้น ตั้ลล๊ากกกก

เอามาให้ดูกันชัดๆ แบบไม่ต้องอธิบาย อยากให้เห็นความต่างแล้วช่วยกันวิจารณ์ด้วยนะคับ

ในที่สุดจากที่ไม่กล้าถ่ายรูประยะใกล้ ตอนนี้มั่นใจมากเลยคับ ไม่ต้องทำหน้าแบ๊วสุดติ่งเหมือนเมื่อก่อนแล้ว หน้านิ่ง ปากเฉยๆ ก็ดูดีได้ หึหึ ภูมิใจ Congratulation ให้ตัวเอง ใครสนใจอยากปากบางแบบผมลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะครับ Masterpiece clinic  คลินิกสีเขียวๆแถวๆสยามเยื้องมาบุญครอง  ยังไงลองโทรไปถามก่อนหรือไม่ก็ถามทาง Facebook ดูนะคับ
ปากสวย ทำทีไ่หนมา
สนใจอยากทำแต่ปากบนอย่างเดียวค่ะราคาเท่าไรค่ะ
สวยครับ เท่าไรครับ
ปากดูดีครับ
สวยจัง อยากทำบ้างเลย
ปากดูสวยมากก
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:25:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:26:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
obvcxz_xx ตอบกลับเมื่อ 2015-12-23 12:49
ปากสวย ทำทีไ่หนมา

ขอบคุณคับ ผมทำที่มาสเตอร์พีซคลินิกคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aummy2834 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-24 11:51
สนใจอยากทำแต่ปากบนอย่างเดียวค่ะราคาเท่าไรค่ะ

ผมไม่แน่ใจเลยคับ ลองสอบถามที่คลินิกนะคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:27:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bumbleben_ ตอบกลับเมื่อ 2015-12-25 15:08
สวยครับ เท่าไรครับ

ขอบคุณคับ 25,000 คับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:27:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:29:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bena_bee ตอบกลับเมื่อ 2015-12-25 17:56
สวยจัง อยากทำบ้างเลย

ขอบคุณคับ ลองเข้าไปหาหมอดูนะคับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:29:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 15:29:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคับ
อยากรุ้ว่าทำเสร็จมาวันแรกกินข้าวได้ตามปกติไหมค่ะหรือว่าต้องกินข้าวต้มได้อย่างเดียว
เด็ดมาก น่าสนใจๆ กำลังดูอยู่ ตา กับ ปาก
หูยยยย หล่อ อยากจู๊บบบบ ปากเลย
หล่อขึ้นเยอะเลย  ยิ้มนี่ละลายเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้