ดู: 6566|ตอบกลับ: 26

[เสริมหน้าอก] บอกลานมห้อยยาน กับ อ.คณิต Maxi

[คัดลอกลิงก์]
พี่เป็นหนึ่งในคุณแม่หลายคนมักเข้าใจผิด คิดว่า หน้าอกเล็ก เพราะให้นมลูก และหมดสวยไปนั้น เป้นเรื่องที่ต้องทำใจ แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ก็ได้แต่ปลอบใจตัวเอง ว่าเราทำเพื่อลูก แถมยังแอบหวังว่า คุณพ่อของลูก (สามี)  จะทำใจได้เช่นกับ...แอบกังวล
   ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ  พี่ชื่อ แหม่ม เป็นคุณแม่ ลูก 3 ค่ะ ถามถึงหุ่นตอนนี้หรอค่ะ หน้าอกคุณแม่ที่ให้นมลูก จะนิ่มๆเหลวๆ ไม่กระชับไม่แน่น และไม่อวบอิ่ม เหมือนเดิม เนินอกที่เคยมีก็หายไป เหลือไว้แต่ ถุงนม ที่มีรูปคล้ายๆถุงกาแฟ หรือลูกฟักห้อยโตงเต่ง ไม่น่าดูเหมือนเดิม  จึงตัดสินใจหาววิธี  ออกกำลังกายก็แล้ว ครีมนวดหน้าอกก็ใช้มาหมดแล้ว ตอนนวดก็ฟู เด้งดึ๋งขึ้นมาหน่อย พอหยุดก็เหี่ยวไปเหมือนเดิม  จนเพื่อนบอกมีวิธีเดียวที่จะช่วยได้คือ ยัดซิลิโคลนเท่านั้นค่ะ!  พอได้ยินอย่างนั้นก็หาข้อมูล สิค่ะ จนไปพบรีวิว
คุณหมอท่านนึง  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=119612 หาข้อมูลคุณหมอท่านนี้อยู่นาน คุณหมอท่านนี่ชื่อ อ.คณิต ค่ะ   ที่เรียกว่า อ.คณิต  เพราะคุณหมอท่านนี้เป็นอาจารย์แพทย์ที่ รพ.ธรรมศาสตร์ค่ะ   
เลยตัดสินใจโทรไปถามที่คลินิกของ อ.คณิต  และนัดวันเข้าไปปรึกษา  
พอถึงวันนัดก็ไปที่คลินิก MAXi Cosmetic Surgery ค่ะ  คลินิก อ.คณิต หาง่ายค่ะ อยู่ในซอยเจ้เล้งพลาซ่า ข้าง สนามบินดอนเมือง  คลินิกยังดูใหม่อยู่เลย  มีรูป ลค.ต่างชาติเยอะมากดูจนรายตากันทีเดียว  พอถึงคิวเราพบ อ.คณิต  เราก็บอกถึงปัญหา อ.คณิตแจ้งว่า นมเรายาน  เสริมอย่างเดียวไม่ได้ต้องยกกระชับร่วมด้วย  แล้วต้องย้ายหัวนม  ส่วนหน้าท้องที่ย้วย ยื่นมานั้น อ.คณิต ก็แจ้งว่าต้องตัดหน้า แล้วย้ายสะดือ อาจเป็นเพราะต้องตัดเยอะ ย้ายสะดือด้วย  ฟังแล้วก็กลัวเหมือนกันค่ะ คุณหมอแจ้งรายละเอียดจนเราเข้าใจ แล้วแจ้งเราว่าไม่ได้ทำที่คลินิก ไปทำที่ รพ.เอกชน ห้องผ่าตัดมาตรฐาน มีหมอดมยา  มั่นใจถึงปลอดภัย  คิดในใจทำที่ รพ.ดีเหมือนกันเผื่อว่าเกิดอาการแทรกซ้อนอะไรขึ้น อยู่ รพ. ก็ยังสบายใจกว่า อันนี้ก็เป็นความชอบส่วนตัวค่ะ (เห็นบางที่ทำที่คลินิกเลยแอบกลัว ) หลังจากปรึกษา อ.คณิตเสร็จ (ไม่เสียค่าปรึกษาสักบาท)  ตอนเย็นเลยบอกสามีว่า  "ตัดสินใจแล้วนะ  จะไปเสริมหน้าอก  กับเอาพุงออก"  เล่นเอาสามีอึ้งไปพักใหญ่  แล้วก็เปรยออกมาว่า "เฮ้อ!  จะทำทำไม  ไม่ซีเรียสเรื่องนี้ แล้วมันก็เป็นสิ่งแปลกปลอม  อันตราย"  จะทำจิงๆ หรอ  แล้วทำที่ไหน หมออะไร รพ.อะไร แต่สุดท้ายก็แล้วแต่เรา
พอถึงวันทำเท่านั้นแหละค่ะ  แอบกลัวๆๆๆ ตอนนอนรอในห้องพัก อ.คณิต เค้ามาวัดแล้ววาดรูป  (มีรูปกระกอบ)

พอได้เวลาขึ้นเขียง ก็มีพยาบาลมาเรียก และเข็นไปที่ห้องผ่าตัด  แล้วได้เริ่มคุยกับพยาบาลในนั้น  ความตื่นตระหนกก็คลายไปค่ะ   มาซะขนาดนี้แล้วนี่  นึกในใจ อ.คณิต น่าจะ โด๊ป M-150 บ้างก็ดีนะ  เดี๋ยวง่วงๆ แล้วลืมอะไรไว้ข้างในตัวเรานี่ เพราะต้องผ่าหลายที่ โอ๊ย.... ยิ่งคิดยิ่งไปกันใหญ่  มารู้สึกอีกที่ก็มานอนที่ ห้องพักแล้ว มีผ้าก๊อตติดเต็มตัวเลย อ.คณิตแจ้งว่าจะติดไว้ 24 ชั่วโมง  มหัศจรรย์ร่างกายมนุษย์เราจริงๆนะคะ  โดนน้ำได้บ้างเล็กน้อยเวลาเช็ดทำความสะอาด แต่ไม่ควรถูสบู่ แต่พาสเตอร์ที่ปิดผ้าก๊อตนี่สิค่ะ ทำเอาเป็นผื่นคันรอบๆ คันคเยอ แดงเชียว  

ถึงวันที่ต้องกลับบ้าน รับยา   คุณพระช่วย  เวลาก้าวขาต้องกุมท้องไว้เลย  เดินได้ไม่กี่ก้าวหรอกค่ะ  จะเจ็บแปล๊บ  และที่สำคัญ  ห้ามไอหรือจามเป็นอันขาด  อ๋อลืมบอกไปค่ะ อ.คณิต เลือกซิลิโคน Mentor  ของเมกา  มีใบรับประกันด้วยค่ะ

ตอนนี้ครบ 7 วันที่ต้องมาตัดไหมที่คลิกนิก MAXi Cosmetic Surgery  วันนี้เดินได้ปกติค่ะ  แต่ยังตึงๆแผลอยู่บ้าง

ตอนนี้รู้สึกขอบคุณ อ.คณิต MAXi Cosmetic Surgery  มากเลยนะคร้า ที่ก่อนหน้านี้หน้าอกหน้าใจไม่เหลือให้ได้ลูบไล้เลยสงสารตัวเองและสามีมาก  (แต่สามีก็ไม่ว่าอะไรให้กำลังใจมาตลอด) แต่มาวันนี้ Happy  มากเลยคร้า นี่ขนาดยังบวมๆอยู่บ้าง  คุณสามีก็ดูอารมณ์ดี แซวไปต่างๆนานา........ว่า..."คงมีแผนไปจะช๊อปบราใหม่ล่ะสิ"  หรือว่า "ดูหน่อย มันจะเล็กลงอีกมั๊ยเนี่ย"...  "โอ้โห เป็นไปได้ยังไง  เอาซิลิโคน  ยัดเข้าไปได้ หมอนี่เก่งจริงๆ" ส่วนตัวจริงๆแล้วสามี ก็คงอยากให้ทำอยู่  แต่กลัวความเสี่ยงต่างๆที่จะเกิดขึ้นมากกว่าค่ะ

เดี๋ยวจะมาอัพรูปให้ดูเรื่อยๆนะค่ะ

โพสต์ 2015-12-12 00:14:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-11 21:52:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืม.....  มีข้อมูลเรื่องของแผลเพิ่มเติมหน่อยนะคะ  

ส่วนแผลฟกช้ำยังมีอยู่ค่ะ  ไม่รู้ว่าจะจางลงอีกนานมั๊ย  พยายามถ่ายรูปตัวเองด้วยมือถืออยู่  ไว้จะลอง load มาให้ดู
เนื่องจากทำหน้าท้องด้วย ไม่รู้ว่าจะนวดได้เลยหรือเปล่า  แผลยาวเหมือนกัน  แต่ไอ้ที่ย่นหายวับไปแล้ว รู้สึกสบายใจอย่างบอกไม่ถูก  เห็น อ.คณิต บอกแผลเป็นจะค่อยๆจางลงค่ะ แผลจะนูน หรือจะเป็นรอยชัด ขนาดไหนไว้แผลดีกว่านี้ จะเอาแปะให้คุณแม่ๆ ทั้งหลายไว้เป็นข้อมูล  เพราะเท่าที่เจอกับตัวเอง  หาข้อมูลจากคนที่ทำมาแล้วหรือหาดูรูปได้ยาก ไม่เหมือนทำตา จมูก หรือเสริมหน้าอก  

ไม่ได้เชียร์ให้ทำนะคะ แค่อยากเสนอตัวเลือกอีกตัวนึง  เพราะนี่ผ่านมาแค่ อาทิตย์นึง ก็ยังไม่ได้วางใจว่าจะมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นหรือเปล่า  ต้องอาศัยเวลา และดูแลมันหน่อย   แต่ถ้าตัดสินใจทำแล้ว ขอเชียร์ให้สู้เต็มที่เลยค่ะ   ความเจ็บมันไม่นาน   สวยไม่ขั้นดารา ขั้นเทพ   ก็อย่างน้อยดีขึ้นสำหรับเราเอง   ลองแวะไปปรึกษาพูดคุยกับ อ.คณิค ที่ MAXi Cosmetic Surgery คลินิกหาง่ายอยู่ตรงเจ้เล้งข้างสนามบินดอนเมือง เดินทางสะดวกค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-11 21:53:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
     สุดท้าย...หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคุณแม่หลังคลอดที่มีปัญหาแบบเดียวกันนะคะ เพราะเท่าที่อ่านมา ส่วนใหญ่จะเป็น สาว cup เล็ก  แต่นี่จะเป็นไปแบบ แฟ้บ ฝ่อ ถ้าปล่อยไว้นานจะเป็น กล้วยปิ้งหรือเปล่าก็ไม่รู้  ถึงแม้พอจะมีหน้าอกมาก่อนก็เถอะ   และที่รับไม่ได้ คือ  เวลาดูกระจกด้านข้าง จะลุ้นอยู่ตลอดเลยว่า อวัยวะใด ยื่นออกไปมากที่สุด  ระหว่าง  นม หรือ พุง ???   พอจะนึกภาพออกแล้วใช่มั๊ยคะ   สุ้ๆค่ะ  เดี๋ยวจะแวะมาอัพรูปเรื่อยๆค่ะ
โพสต์ 2015-12-12 00:43:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับรีวิว เจ็บมากแน่ๆเลย เคยผ่าคลอด เล็กนิดเดียว ยังแทบแย่ หายไวๆนะคะ ยังไงมาอัพเดทรุปแผลเรื่อยๆนะคะ สนใจอยากทำบ้าง หน้าอกทรงคล้ายกันเลยค่ะ แต่ของหนูแบน หัวนมทิ่มลงแบบนี้เลยหายไวๆนะคะ จะได้โชวสามีให้หนำใจ
โพสต์ 2015-12-13 14:54:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆครับนะครับคุณพี่ คุณพี่สุดยอดมาก เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าลืมอัพเดทด้วยนะครับรอติดตามครับผใ
โพสต์ 2015-12-13 15:30:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีคะ เราก็ทำ ใน รพ เลือกทำใน รพ และ ปลอดภัยมั่นใจ บางที่ เหงทำในคลีนิกแล้วกลัวมาก คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:12:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bent_cha ตอบกลับเมื่อ 2015-12-12 00:14

ขอบคุณมากค่ะ  แต่มาถึงขนาดนี้สู้แน่นอนค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:12:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bent_cha ตอบกลับเมื่อ 2015-12-12 00:14

ขอบคุณมากค่ะ  แต่มาถึงขนาดนี้สู้แน่นอนค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:16:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mixs ตอบกลับเมื่อ 2015-12-12 00:43
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับรีวิว เจ็บมากแน่ๆเลย เคยผ่าคลอด เ ...

ยินดีมากค่ะ  ที่เป็นประโยชน์  แต่ไม่เจ็บอย่างที่เค้าบอกกันค่ะ  อย่างไงลองไปดูเฟสคลินิก อ.คณิต ได้ค่ะ  MAXi Cosmetic Surgery    ดูข้อมูลไปเรื่อยๆค่ะ  หรือจะแวะไปปรึกษาก่อนได้ค่ะ  02-5215181
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:16:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mixs ตอบกลับเมื่อ 2015-12-12 00:43
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับรีวิว เจ็บมากแน่ๆเลย เคยผ่าคลอด เ ...

ยินดีมากค่ะ  ที่เป็นประโยชน์  แต่ไม่เจ็บอย่างที่เค้าบอกกันค่ะ  อย่างไงลองไปดูเฟสคลินิก อ.คณิต ได้ค่ะ  MAXi Cosmetic Surgery    ดูข้อมูลไปเรื่อยๆค่ะ  หรือจะแวะไปปรึกษาก่อนได้ค่ะ  02-5215181
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:16:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:19:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tongho025 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-13 14:54
สู้ๆครับนะครับคุณพี่ คุณพี่สุดยอดมาก เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าลืมอัพเดทด้วยนะครับรอติดตามครับผใ

รู้สึกสงสัย  ว่ามี ผช.มาติดตามผลด้วย  สงสัยมาหาข้อมูลให้คนข้างตัวหรือเปล่านะ  แต่ก็ขอบคุณมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:19:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tongho025 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-13 14:54

รู้สึกสงสัย  ว่ามี ผช.มาติดตามผลด้วย  สงสัยมาหาข้อมูลให้คนข้างตัวหรือเปล่านะ  แต่ก็ขอบคุณมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:19:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 21:23:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
charysup ตอบกลับเมื่อ 2015-12-13 15:30
ดีคะ เราก็ทำ ใน รพ เลือกทำใน รพ และ ปลอดภัยมั่นใจ บางที่ เหงทำในคลีนิกแล้วกลัวมาก คะ

ใช่คร้า  นี้คือหนึ่งเหตุผลที่เลือกทำ  กับ อ.คณิต  เพราะบางที่ทำที่คลินิกเลยแอบกังวล  แต่ของ อ.คณิต ทำที่ รพ. แถมมีหมอดมยา พยาบาลดูแลอย่างใกล้ชิด เรื่องความปลอดภัยไม่ต้องห่วงเพราะ
โพสต์ 2015-12-13 21:34:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
destgnka ตอบกลับเมื่อ 2015-12-13 21:19

อิอิ  นิดหนุงครับ  
โพสต์ 2015-12-26 13:03:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลหายหรือยังค้าคุนพี่ว่างละอัพเดทให้ดูบ้างนะคะ
โพสต์ 2015-12-28 20:16:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขหน้าอกหย่อนยานนี่เท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2016-1-2 10:38:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รวมทั้งหมดค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-1-8 11:16:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่รักษาแผลเป็นยังไงคะ รบกวนตอบเพื่อเป็นแนวทางหน่อยนะคะ
โพสต์ 2016-1-13 16:47:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้วแผลน่ากลัวดีจีง แต่ผลลัพธ์ออกมาแบบนี้ก็ยอมค่ะ
โพสต์ 2016-2-17 13:59:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูล

รบกวนถามตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะกำลังหาข้อมูลค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-12 11:06:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ หลังจากมารีวิวเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว ตอนนี้รอยแผลจางลงมากค่ะ เป็นที่น่าพอใจมากค่ะ ( สามีชอบมาก)
เมื่อวันพฤหัสไป อ.คณิต ที่ คลินิก Maxi ข้างสนามบินดอนเมือง อ.คณิต แจ้งว่าจะรอยแผลจะจางลงอีกเยอะค่ะ ถ้าอยากเห็น อินบล็อคส่วนตัวได้เลยค่ะ
โพสต์ 2016-3-12 22:06:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจมากเลยค่ะลูกสองแล้วยานจะถึงเอวขอทราบค่าเสียหายหน่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้