ดู: 1971|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกสำหรับคนงบน้อย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะสาวๆ

วันนี้เราจะมาีวิวการเสริมหน้าอกสำหรับคนที่มีงบน้อยอย่างเรา เราศึกษามามากกว่า 2 ปีแล้วก่อนที่คิดจะทำ เพราะพ่อเราไม่ให้ทำ เค้ากลัวว่าเราจะเป็นมะเร็งโน่นนี่นั่น เราเป็นลูกคนเดียวด้วยแระ พ่อเลยห่วงมากๆๆๆๆ(ก.ล้านแปดตัว) กว่าเราจะผ่านด่านพ่อมาได้คือนานมากกว่า 2 ปีอีก แต่ระหว่างนั้นเราก็ศึกษามาหลายยี่ห้อซิลิโคนมาก ทั้งซิลิเมด ยูโร แอลลิแกน และล่าสุด เมนเตอร์ ซิลิเมด ตัดทิ้งเลย เพราะรีวิวน้อย และดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือ(คหสต) ยูโร รีวิวเยอะ ทำแล้วสวยดี ดูเป็นธรรมชาติ บางรีวิวก็ว่านิ่มกว่าเมนเตอร์ สุดท้ายแอลลิแกนกับเมนเตอร์ ของอเมริกาทั้งคู่ ราคาสูง ถ้าเมนเตอร์จิงๆ บางที่ แสนขึ้น (ซื้อกระเป๋าแบรนด์เนมไ้ด้เลย55555) เราก็เลยเริ่มหันมาศึกษาของยูโร เพราะมีมานานแล้ว เป็นของฝรั่งเศส ซึ่งมีมานานแล้วในต่างประเทศ นิยมทำกันมากค่ะ แต่แบบรุ่นเก่าจะเป็นแบบถุงน้ำเกลือ ซึ่งมีข้อเสียคือเสี่ยงแตกหรือทะลุ แต่ยูโร รุ่นใหม่นี้ เป็นแบบซิลิโคนเจล ซึ่งเหมือนกับของเมนเตอร์เลย แล้วก่อนที่เราจะทำ ไปปรึกษาคุณหมอและขอดูซิลิโคน 2 ยี่ห้อนี้ซึ่งไม่ต่างกันเลยจริงๆ ต่างกันแค่ยี่ห้อค่ะ ส่วนบางรีวิวที่บอกว่าเสริมเมนเตอร์แล้วไม่ต้องนวดหน้าอก คือไม่จริงเลยค่ะ หลังเสริมหน้าอกแล้ว เราควรที่จะนวดหน้าอก เพื่อลดการเกิดผังพืด นวดแล้วทำให้ดูนิ่ม เป็นธรรมชาติค่ะ ซึ่งเป็นผลดีกับตัวเรานะค่ะ เรามาคิดๆๆดูแล้ว ก็เหมือนกับซื้อกระเป๋า บางคนติดแบรนด์ว่าต้องใช้แบรนด์นี้ บางคนไม่ติดแบรนด์ขอแค่คุณภาพดีและราคาถูก(คหสต) เราก็เลยตัดสินใจทำของยูโร (เพราะงบน้อย5555)
        เราทำกับหมอดารินทร์ ที่เดอะซิบคลินิก ที่เลือกที่นี่เพราะหมอเลยค่ะ เราอยากทำกับหมอผู้หญิง เพราะ 1.เราอายหมอผู้ชาย  เพราะวันทำเหมือนเราใส่แค่ กกน.กระดาษตัวเดียว คืออายจริงๆๆ5555    2.หมอผู้หญิง มือเบากว่าหมอผู้ชายค่ะ  พอวันที่เราคิดจะทำก็ไปปรึกษาหมอ แต่รอหมอนานมากกก รอเป็น 2 ชม.เลย อันนี้คือข้อเสียเลยค่ะ คือถ้าเราไม่คิดว่าจะทำที่นี่จิงๆ คงไม่นั่งรอนานขนาดนี้ แต่พอคุยกับหมอแล้วก็โอเคค่ะ หมอดูใจดี ปลอบเราดี เพราะเรากลัวอ่าค่ะ บอกตรงๆ พอจองคิววันทำได้ วันรุ่งขึ้นเราก็ไปตรวจสุขภาพเลยค่ะ ทางคลินิกเค้าจะให้รายการมาค่ะ ว่าต้องตรวจอะไรบ้าง พอถึงวันทำก็งดน้ำงดอาหารอย่างน้อย 6 ชม. พอเริ่มขึ้นเคียง ตื่นเต้นมากๆๆค่ะ แต่ก็คิดในแง่ดีไว้ว่าต้องออกมาสวย ก่อนเราจะหลับไปก็ได้ให้น้องเซลล์ที่ดูแลเรา ถ่ายรูปหลังทำไว้ให้ก่อนที่จะพันผ้า พอตอนพักฟื้น น้องเค้าเอาให้ดู เราก็ชื่นใจค่ะ เพราะสวยจริง เลยรู้สึกว่าค่อยคุ้มกับความเจ็บหน่อย แต่อย่าถามนะค่ะ ว่าเจ็บแค่ไหน คือเจ็บมากๆๆค่ะ เจ็บหนักวันแรกที่ทำค่ะ พอวันที่ 3 ก็ดีขึ้นเยอะค่ะ วันที่4 เราก็ทำงานปกติค่ะ

พอผ่านไป 14 วันตัดไหม คือชอบอีกอย่างคือแผลที่คุณหมอทำสวยมาก ไม่เป็นรอยตะขาบเลย คือเราเห็นบางที่คือแผลใหญ่ และไม่สวย ทำให้เรายิ่งคิดเลยว่าเลือกไม่ผิดจริงๆๆ

รูปนี้ประมาณเดือนนึงคะ หลังทำ ทางคลินิกจะให้แผ่นแปะซิลิโคนเจล ซึ่งเราว่ามันช่วยได้เยอะเลยนะค่ะ ดูจากแผลเราซิ คือมันเนียนมากจริงค่ะ เวลาใครถามว่าทำนมที่ไหน และพอเราโชว์แผลให้เพื่อนดู คือ เพื่อนชมกันทุกคนเลยว่าแผลสวย ทำให้เรายิ่งปลื้มมมมมม ฝุดๆๆ  

เรามาแนะนำอีกทางเลือกนึงสำหรับใครอยากเสริมหน้าอกแต่งบน้อย แนะนำซิลิโคนของยูโรค่ะ ดีและสวยเหมือนกัน แต่ต้องขึ้นฝีมือหมอที่ทำด้วยนะ เราเชียร์หมอดารินทร์ค่ะ เพราะทำสวยและแผลดีจริงๆ เพื่อนๆเราไปทำตามเรากันเยอะเลย อิอิ แต่อย่างที่บอกค่ะ ต้องทำใจตอนไปปรึกษาหมอนะ คือหมอชอบมาเรทอ่า แต่ถ้าเราเรทตามหมอบ้างก็ไม่เป็นไรหรอก 5555 ถ้าใครสนใจลองโทรไปสอบถามดูค่ะ Hotline : 089-9034966 อ่อ..... ลืมบอกไป ตอนเราทำเค้าแถมนวดฟรี กับเลเซอร์ลบรอยแผลเป็นให้ด้วยนะค่ะ ทำที่นี่ไม่ผิดหวังจริงค่ะ

สวยจังเลยค่ะ ทำมาเท่าไรค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-29 14:41:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค่ะ เราทำช่วงโปรโมชั่นค่ะ 70,000 บาท
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้