ดู: 1867|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] พริตตี้ ไม่สวยหุ่นไม่ดี ไม่มีสมอง ไม่สตอร์ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khunsanya เมื่อ 2015-11-26 15:47

สวัสดีค่ะแป้งนะคะเป็นพริตตี้้ อาชีพที่สาวๆหลายๆคนอยากจะทำ เพราะได้แต่งตัวสวย มีคนสนใจ และที่สำคัญรายได้ดี แป้งเป็นพริตตี้มาหลายปีมีหลายคนพูดว่าเป็นพริตตี้ง่ายจะตาย ถ้าหน้าตาดี ยืนสวยๆก็ได้เงิน เปล่าค่ะ!พริตตี้ที่ดีต้องมีไหวพริบ เราจะทำไงให้ลูกค้าประทับใจ สินค้าได้รับความสนใจ ที่สำคัญ เราจะทำยังไงให้ความสวยสดใสอยู่กับเราไปนานๆ หน้าตา ผิวพรรณ ก็ต้องดูแลมากกว่าคนอื่น รูปร่างยิ่งแล้วใหญ่ ถ้าอ้วนเผะ พุงหนา ต่อให้เก่งแค่ไหนก็อาจโดนผลักลงบัลลังค์ได้55

อย่างแป้งเองก็มีปัญหาเฉพาะจุด (ใหญ่ๆ2จุด) คือพุงหนามาก แป้งมีหน้าท้องที่หนาทั้งที่ตัวเล็ก หย่อนยาน และหน้าอกเล็ก ทรงไม่สวย คือ 31  (ไม่ถึงกับเล็กแบนนะค่ะ พอดีแต่ทรงไม่สวย) ใครๆก็อยากมีหุ่นที่เฟอร์เฟค

แป้งได้รับการติดต่อจากบริษัทนึงเพื่อที่จะมาดูดไขมันค่ะ และเอาไขมันของตัวเองที่ได้จากการดูดมาเติมที่หน้าอก ซึ่งเราก็มีแพลนจะทำหน้าอกอยู่แล้ว และเราก็หาข้อมูลเรื่องนี้มาบ้าง เลยตัดสินใจทำค่ะ

แป้งจะเล่าอย่างละเอียดนะค่ะ อันดับแรกเลย หมอเค้าจะให้เราไปตรวจหน้าอกกับโรงพยาบาล ว่ามีก้อนซีสหรืออะไรรึเปล่า ผลตรวจมาปกติ
ต่อมาคุณหมอก็ให้พยาบาล ตรวจเลือด ความดัน เช็คประวัติอย่างละเอียด (อายุต่ำกว่า20 หมอเค้าไม่ทำให้นะค่ะ )
หลังจากตรวจเบื้องต้นแล้ว หมอมาค่ะ (ตอนนี้ใจเต้นตุบๆกลัวๆหวั่นๆแต่หมอใจดีนะ ชวนคุยตลอด) คุณหมอถามว่านี่จะดูดตรงไหนตัวเล็กมาก พอเปิดพุงให้ดูเท่านั้นแหละ หมอแอบอึ้ง55 แล้วหมอพูดว่า แอบซ่อนอยู่นี่เอง55 หลังจากนั้นหมอก็ถามว่าอยากได้ใหญ่แค่ไหน เราทำได้ในปริมาณที่พอดีนะ (คือ การเติมหน้าอกด้วยไขมันตัวเองขนาดที่ได้ต้องขึ้นอยู่กับไขมันที่ดูดออกมาด้วยบางคนไขมันน้อยก็ไม่ไม่ใหญ่มากน่าจะข้างละ250 cc ) หลังจากที่คุยประเมินผลกับหมอครึ่งชั่วโมง คุณหมอก็ทำการมาร์คจุดบริเวณที่จะดูดออกแล้จะเติม ตามภาพข้างล่างนะจ๊ะ

พอวัดเสร็จ พยาบาลนำยาแก้ปวดมาให้2เม็ด และก็เข้าห้องผ่าตัดเลย อันดับแรก คุณหมอดิษฉีดยาชาบริเวณหน้าท้องเรา ขั้นตอนนี้เจ็บค่ะ (เรากลัวหมอเลยเอาแว่นมาให้ใส่ แว่นเหมือนอยู่ชายทะเล555)

หลังจากนั้นคุณหมอก็ใช้เข็มยาวๆทิ้มไปที่ท้องเราแค่ด้านเดียวนะ มันเป็นการพ่นละอองน้ำเข้าไปที่หน้าท้อง ตอนนี้หน้าท้องเราจะบวมๆ

พ่นไปได้พักใหญ่ คุณหมอก็เปลี่ยนเข็ม ซึ่งเข็มนี้มันทำงานแบบพ่นน้ำไปด้วยดูดไขมันไปด้วย บอกเลย แป้งเห็นหมด แม้จะใส่แว่นชายทะเลก็ตาม ขั้นตอนนี้ไขมันเราเริ่มออกมาถังเล็ก ๆเป็นสีเหมืองๆส้มๆ บางครั้งก็มีสีชมพูบ้างแต่ไม่มาก ทำแบบนี้ประมาณครึ่งชั่วโมงก็เปลี่ยนข้าง ทำเหมือนกันทุกขั้นตอน ความระสึกของแป้งระหว่างทำการดูดไขมันนะ แป้งรู้สึกเสียวๆ หน่วงๆ เหมือนมีอะไรวิ่งไปมาตรงท้อง ไม่เจ็บแต่ก็มีบางจุดเช่นใกล้กระดูกก็รู้สึกเจ็บขึ้นมา แต่ทนได้ค่ะ พยาบาลจะถามตลอดเจ็บระดับได้ 10คือเจ็บมาก 1คือไม่เจ็บเลย ตรงที่ใกล้กระดูกเจ็บประมาณ 5 -6 ได้ค่ะ

พอดูดไขมันเสร็จเรียบร้อยแล้ว พยาบาลและคุณหมอก็ทำการนำไขมันมาใส่เข็มขนาดเล็ก เอาแต่ไขมันที่เหลืองอ๋อยไป คือเครื่องมันจะแยกไขมันกับน้ำเกลือออกจากกัน

เมื่อเอาไขมันใส่เข็มเรียบร้อยแล้วหมอก็ทำการฉีดยาชาตรงหน้าอก ตรงนี้สิเจ็บ 7คะแนน แล้วใช้เข็มที่มีไขมันอยู่เต็มๆ ทิ่มไปทั่วบริเวณหน้าอกทีละข้างนะค่ะ ระหว่างเติมไขมันลงไปหมอเค้าก็จะจัดทรงหน้าอกให้ด้วยตรงไหนที่หย่อนคล้อย หมอก็จะเติมตรงนั้นให้ขึ้นมากลมสวยขึ้น พอเสร็จ1ข้างแล้วก็เปลี่ยนข้างทำเหมือนกันความรู้สึกระหว่างเติมหน้าอกแป้งว่าเจ็บกว่าตอนดูดนิดนึงแต่ไม่มากนะค่ะ บางจุดเท่านั้นเช่นตรงหัวนมก็จะรู้สึกบ้าง

เสร็จเรียบร้อยแล้วหมอก็ทำการเย็บแผลหน้าท้อง2จุด ประมาณครึ่งcm หน้าอก2 จุดต่อข้างเช่นกันค่ะ
ภาพนี้ก่อนทำการดูดไขมันด้วยเครื่อง Body-jet ค่ะ

ส่วนหลังทำเป็นแบบนี้ค่ะ หน้าอกได้ทรงมากขึ้นจาก31กว่า ขึ้นมาเป็น35  ส่วนหน้าท้องยังมองไม่ค่อยออกแต่ก็ลดไปเยอะ สำหรับใครที่สนใจลองหาข้อมูลดูค่ะ มันไม่เจ็บนะมีแค่บางจุดแต่ยังทนได้ ส่วนแป้งทำที่ wisdom Shape ตรงนานาค่ะ หมอเก่งจริงคะ(ภาพทั้งหมดไม่ได้ photoshop)

ดูดไขมัน หน้าท้องเจ็บมากไหม ค่ะ เห็นเป็น ม่วงๆ ข้างใน
พักฟื้นนานไหม คะ แอบสนใจ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ไขมันหน้าท้องเยอะอ่า ลองถามดู อิอิ กลัวๆ  โพสต์ 2015-11-27 11:14
สวยน่ารัก จะสร้างสรรค์อะไรอีกคะ คนสวย  โพสต์ 2015-11-27 10:36
ขอบคุณมากนะคะ คุณแป้ง ที่ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน ขอบคุณมากคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-27 12:02:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 08:23
ดูดไขมัน หน้าท้องเจ็บมากไหม ค่ะ เห็นเป็น ม่วงๆ ข้างใน
พักฟื้นนานไหม คะ แอบสนใจ อิอิ

มันมีบางจุดค่ะที่รู้สึกบ้างเช่นใกล้กระดูก แต่เป็นเจ็บที่ทนได้ค่ะ ส่วนช้ำเขียวแป้งเขียวอยู่3วันแระที่ระบมๆหน่อยคือวันเดียวเองอีกวันแป้งไปทำงานเลยอ่ะ5555
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-27 12:02:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panacha ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 10:37
ขอบคุณมากนะคะ คุณแป้ง ที่ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน ขอบคุณมากคะ

ยินดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้