ดู: 4864|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ประสบการณ์ทำตาสองชั้น เส้นตาคมชัดสไตล์เมโกะ โดย หมอคม เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giffy123 เมื่อ 2015-11-26 19:26

สวัสดีค่ะ เรากิ๊ฟนะ หลังจากได้ทำตากับหมอคม สุดหล่อ จากเมโกะคลินิกไปเมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา วันนี้ได้เวลามาแชร์ประสบการให้เพื่อนๆฟังกันซะที ปกติเราทำงานเป็น MC อยู่ค่ะ เจอพริตตี้เอ็มซีมากหน้าหลายตามาก แต่ที่ปลื้มสุดๆเรียกได้ว่าเป็นไอดอลในดวงใจก็พี่อุ้ม พริตตี้คนสวยนั่นเอง เราแอบมองพี่เค้ามานานแล้ว ว่าเคล็ดลับอะไรที่ทำให้เค้าหน้าแบ๊วเหมือนตุ๊กตาได้ขนาดนี้ วันนั้นเจอที่งานเลยเข้าไปถามเลยค่ะ พี่อุ้มก็ใจดีบอกแบบไม่มีกั๊กเลย ว่าพี่อุ้มทำตา จมูก คาง จากเมโกะมา ตอนนั้นสนใจอยากทำมาก แต่จะให้ทำหมดก็ไม่ไหว เยอะเกินปายยยย เลยกะว่าจะลองทำตาดูก่อนละกันรอบนี้

ตาเราก่อนทำเป็นแบบนี้ค่ะ คือเป็นไม่ได้ตาตี่นะ แต่ว่ามีไขมันที่หนังตาเยอะ ทำให้เปลือกตาดูหนา มองไม่เห็นชั้นตาจริงเลย เวลามีงานอะไรต้องใช้วีธีติดสติกเกอร์เอา เสียเวลาแต่งหน้าสุดๆ อีกอย่างติดขนตาก็ยิ่งไม่เห็นชั้นตาเข้าไปอีก

วันนัดคุยกับคุณหมอ เข้าไปรอคุย ตอนรอนี่นานกว่าตอนเจออีกนะ แต่พนักงานที่เมโกะก็บริการดี มีน้ำเก๊กฮวยมาเสิร์ฟเย็นๆชื่นใจ อยากบอกว่าอร่อยมาก ขอเบิ้ลเลยอะ ตอนเจอหมอคมครั้งแรก หมอหนุ่มอยู่เลย ตอนแรกก็คิดว่าเมโกะจะมีแต่หมอรุ่นเดอะซะอีก >< หมอคมใจดีมาก พอเราเปิดรูปพี่อุ้มให้ดู หมอก็โอเคเลย ดูตาเราปุ๊ปก็บอกเลยว่าทำได้ เอาชั้นลึกแบบพี่อุ้มเลย เดี๋ยวจัดให้ สวยแน่นอน ตอนนั้นตื่นเต้นมาก อยากทำซะวันนั้นเลย

พอถึงวันทำ ก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาก แค่พักผ่อนเยอะๆค่ะ งดอาหารเสริมไว้ก่อนอาทิตย์นึงก่อนทำนะค่ะ ก่อนทำก็ไปหน้าให้สะอาด แต่แนะนำเลยว่าไม่ต้องแต่งหน้ามาดีที่สุด เตรียมหน้าเสร็จก็ทานยาคลายเครียด2เม็ดค่ะ ตอนนั้นรู้สึกง่วงนอนหน่อยๆ จากนั้นก็นอนรอคุณหมอค่ะ ถามว่าตื่นเต้นไหม??? ตอบเลยนะว่า มากกกกกกกกก !!! เพราะเป็นการทำครั้งแรก

แต่ก็เชื่อฝีมือคุณหมอคมอยู่แล้ว ตอนฉีดยาชา แค่เห็นหน้าหมอก็หายเจ็บแล้วค่ะ !!!! ระหว่างทำได้ความรู้เสริมมาด้วยค่ะ อันนี้หมอคมพูดเองเลยว่าการทำตามีหลายแบบค่ะ คือการทำแบบเย็บ3จุดและแบบกรีดตาเลย

การเย็บ 3 จุด  
ข้อดีคือเราสามารถผ่านไป1วัน เราสามารถทำงานแต่งหน้าอะไรได้เลยปกติ
ข้อเสียคือ จะอยู่ได้ไม่นานค่ะ
การกรีดตา
ข้อดีคือที่อยู่ได้ถึง10-20ปีค่ะ  นานมากเสียเงินครั้งเดียวคุ้มค่าค่ะ
ข้อเสียคือ อาจต้องใช้เวลาให้เข้าที่

คิดถูกละเราที่เลือกทำแบบกรีด เสียตังค์ครั้งเดียวจบ อาจต้องใช้เวลาหน่อย แต่ก็สวยได้นาน ฟังคุณหมอพูดเพลินมาก แปปเดียวเสร็จ หมอคมเอากระจกมาให้ดู
สิ่งแรกที่เห็นคือ
1.เย็บแผลได้สวยมาก ทั้งๆที่หมอเป็นผู้ชายนะ !!!
2.ชั้นตาลึก เห็นได้ชัดเลย ทั้งๆที่มันบวมก็เห็นแล้วอะ
3.รู้สึกได้ถึงความใส่ใจของคุณหมอ ทำอะไรละเอียดสุดๆ

ผลการทำครั้งนี้ถูกใจมากค่ะ มีชั้นตากับเค้าแล้วตอนนี้ หน้าหวานขึ้น กลายเป็นสาวหวานไปแล้วตอนนี้ ต้องขอบคุณพี่อุ้มที่แนะนำให้มาเมโกะ ขอบคุณหมอคมกับตาสวยๆ และขอบคุณเมโกะ คลินิก ที่ให้บริการอย่างดี ประทับใจมาก บอกต่อคนอื่นแน่นอนค่ะ

ถ้าจขกท.ลดโหนกแก้มลงอีกนิด หน้าจะสวยซอฟก่านี้อีกเยอะเลยนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-15 16:17:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pumpui ตอบกลับเมื่อ 2015-11-26 14:49
ถ้าจขกท.ลดโหนกแก้มลงอีกนิด หน้าจะสวยซอฟก่านี้อีกเยอะเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
คุณหมอเย็บแผลแบบไหน ค่ะ
ถ้าชั้นตาลึก  จะแก้ ได้ไหมค่ะ เราอยากได้ชั้นตา ตื้น ๆ ตื้น อ่ะะได้ไม่ดูแก่ อิ อิ
ชั้นตาชัดมากกกก วิธี ล้างแผล เราล้างยังไงค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 09:32:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giffy123 เมื่อ 2016-11-26 09:34
pattttty ตอบกลับเมื่อ 2016-11-15 09:33
คุณหมอเย็บแผลแบบไหน ค่ะ

คุณหมอบอกมี 2 แบบจ้า อยู่ที่เราชอบและุคุณหมอก็อธิบายให้ฟังจ้าา
1การเย็บ 3 จุด  
ข้อดีคือเราสามารถผ่านไป1วัน เราสามารถทำงานแต่งหน้าอะไรได้เลยปกติ
ข้อเสียคือ จะอยู่ได้ไม่นานค่ะ
2การกรีดตา
ข้อดีคือที่อยู่ได้ถึง10-20ปีค่ะ  นานมากเสียเงินครั้งเดียวคุ้มค่าค่ะ
ข้อเสียคือ อาจต้องใช้เวลาให้เข้าที่
(ตัวเองสามารถเข้าไปปรึกษาคุณหมอได้นะจ้าเพื่อความสบายใจจ้า)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 09:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noonaaka ตอบกลับเมื่อ 2016-11-23 10:54
ถ้าชั้นตาลึก  จะแก้ ได้ไหมค่ะ เราอยากได้ชั้นตา ตื้น ๆ ตื้น อ่ะะได้ไม่ดูแก่ อิ อิ

ได้เลยจ้าาาาา สามารถเข้าไปปรึกษาคุณหมอได้เลยจ้าา ปรึกษาฟรีด้วยนะตัวเอง
เราชอบแบบกรีดตา มากกว่า เพราะ สวยส้น คมชัด
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-11 11:31:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mpmaprang ตอบกลับเมื่อ 2016-12-2 13:31
เราชอบแบบกรีดตา มากกว่า เพราะ สวยส้น คมชัด

ใช้เราก็เลือกแบบกรีดตา เหมือนกัน เราชอบ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 10:37:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pumpui ตอบกลับเมื่อ 2015-11-26 14:49

อิ อิ ขอบคุณ จ้าาาา เราก็คิดจะทำหมือนกัน ตอนนี้เก็บตังแปป อิ อิ
ตัวเอง เราเห็นคนที่..ทำที่นี้ ชอบ ปิดสติกเกอร์ ที่เปลือกตาทำไมค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 16:37:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noey2 ตอบกลับเมื่อ 2017-1-24 15:47
ตัวเอง เราเห็นคนที่..ทำที่นี้ ชอบ ปิดสติกเกอร์ ที่เปลือกตาทำไมค่ะ

เออ.. ที่ปิด เปลือกตาเพราะว่า หลังทำเสร็จเท่านั้นจ้าเพื่อให้ไม่มีขี้ฝุ่นโดนแผล ละหว่างการเดินทางกับบ้านจ้า และเช้าอีกวันเราก็สามารถ แกะออกล้างแผลได้ตามปกติเลยจ้าาา
การกรีดตา
อยู่ได้ถึง10-20ปี จิงหรอ ค่ะ
ชั้นตาลึก ลึกจัง ตัวเองมันจะลง อีกไหมค่ะ
อยากให้ชั้นตาดูธรรมชาติ คือตอนนี้เรามีปัญหา ชั้นตา 2 ข้าไม่เท่ากัน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-7 17:27:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
PiyapatJ ตอบกลับเมื่อ 2017-2-5 10:41
อยากให้ชั้นตาดูธรรมชาติ คือตอนนี้เรามีปัญหา ชั้นตา 2 ข้าไม่เท่ากัน

เออ!! .. ตัวเอง เรา ก็มีปัญหา คล้าย ๆกันเลยค่ะตัวเอง แต่ตัวเองลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอได้เลยคุณหมอมีวิธี ที่เริ่ดมาก เลยนะ บอกเลยทำออกมาสวยมาก
ถ้ากรีดตาสามารถ อยู่ได้ 10-20ปี เลยหรอค่ะ อยากไปทำเหมือนกัน
ชั้นตาลึก เห็นชั้นชัดเลย เริ่ดมาก เราก็กำลังมองหา ที่ทำเหมือนกัน
ถ้าทำ ตา แบบกรีด จะอยู่ได้ นาน10-20 ปี จิงหรอจ้า
งดอาหารเสริม ประมาณ 1 อาทิต หลังทำหรอ หรือต้องงดก่อนกำอะจ้า กำลังหาขอมูลอยู่พอดีเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้