ดู: 1423|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] ใครอยากทำตา2ชั้น ต้องฟังเลย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน

ก่อนอื่นเราขอบอกก่อนเลยว่า ก่อนเราจะทำตา2ชั้น ก่อนนหน้านี้เราเคยทำจมูกมาเมื่อ3ปีที่แล้ว เลยทำให้เราไม่กลัวการทำศัลยกรรมเลย เมื่อก่อนตาเราก็เป็น2ชั้นนะ แต่มันหลบในอ่า คือบางทีนึกจะออกมาให้เห็นก็ออกมา บางที่อยากจะซ่อน ก็หาไม่เจองี้ เวลาแต่งหน้าก็ลำบาก จะกรีดอายไลน์เนอร์แต่ละทีก็ต้องหากลเม็ดในการกรีดเลยทีเดียว

รูปเราก่อนทำตา

ต้องบอกก่อนว่าตอนที่เราคิดจะทำตา เราดูมาหลายที่มาก หมอชลทิศก็ดู แต่ราคาสูงไป เราสู้ราคาไม่ไหว เลยเริ่มมาดูที่อื่น แต่เราไม่ได้ดูที่ราคาอย่างเดียวนะ เราดูฝีมือหมอด้วย เพราะกัวราคาถูกแต่ทำไม่สวย กัวมากๆๆ กัวจะเสียเงินฟรี พอดีวันนั้นเรามาเดินเล่นที่ฟิวเจอร์รังสิต เห็นเดอะซิบ คลินิกจัดบูธอยู่ มีศัลยกรรมด้วย เราก็เลยรับโบว์ชัวร์ไว้เพื่อดูรายละเอียดของคลินิก และฝีมือหมอที่ทำ ตอนแรกเราก็ลังเลนะ เพราะที่นี่เค้าดังเรื่องทำนม แต่เราเห็นรีวิวเค้านมยังสวยเลย แล้วทำตา แปปเดียวเอง อีกอย่างที่เรากลัวคือกลัวแผลไม่สวย แต่หมอที่นี่ทำแผลสวย (เห็นจากแผลนม) พอดีตอนเราทำเราได้ราคาพิเศษช่วงโปรโมชั่น เหลือ 25,000 ปกติ 35,000 บาท เราก็เลยจองโปรไว้ก่อน พอได้คิวทำเราก็ทิ้งสติ๊กเกอร์2ชั้นเลยจร้าา 555555 มันเป็นปมจริงๆนะ ที่จะต้องแปะสติ๊กเกอร์ติดตา2ชั้น ตอนแต่งหน้า เราคิดว่า พอทำตาเสร็จนะ ชั้นจะไม่ใช้แกอีกเลย

วันทำ ต้องชมคุณหมอเลย ว่าคุณหมอมือเบาจริงๆ ตอนทำไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไรเลย เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาแค่นั้น แต่ตอนทำรู้สึกได้ว่าคุณหมอเก็บงานละเอียด ไม่ใช่สักแต่ว่าทำ เพราะพอทำข้างนี้เสร็จ คุณหมอก็มาทำอีกข้าง พอข้างที่2เสร็จ ก็จะมาเก็บงานอีกข้างนึง อ่อ.....ลืมบอก คุณหมอที่ทำเป็นคุณหมอผู้หญิง ดูท่าทางใจดี ไม่ดุค่ะ คุยได้เลยว่าอยากได้ตาแบบไหน ของเราทำแบบเปิดหัวตาค่ะ
หลังทำเสร็จใหม่ๆเลยค่ะ

หลังจากนั้นเราก็กินยาที่คลินิกให้มา และก็ประคบเย็น หยุดงาน1 วันค่ะเพื่อพักฟื้น

อีกวันเราก็ไปทำงานปกติ แต่เราก็ใส่แว่นตานะ เพราะยังบวมๆอยู่ๆ

รูปนี้คือ7วันแล้ว ก่อนวันตัดไหม

เริ่มเห็นชั้นตาชัดขึ้น และไม่ค่อยบวมแล้ว

ก่อนทำ-หลังตัดไหมแล้ว

ตอนเราทำก่อนตัดไหม เราห่วงเรื่องอาหารการกินมาก กลัวจะเป็นแผลเป็นโน่นนี่ งดแอลกอฮอล์ และอาหารทะเล ไข่ด้วย ไม่รู้ว่าใครห้ามมั้ย แต่เรากลัว เลยอดไว้ก่อนละกัน แค่7วันเอง คงไม่เป็นไรหรอก และผลออกมาก็แฮปปี้ค่ะ ยอมรับว่าหลังทำเสร็จแล้ว มีคำถามมากมายอยากจะถาม เหมือนวิตกกังวลมากกว่า ว่ามันจะยังไงดี แต่ต้องชมน้องเซลล์ที่ดูแลเรานะ เค้าตอบคำถามเราได้ตลอด ไม่เหวี่ยง หรือหงุดหงิดใส่อะไรเลย อย่างวันที่ไปทำ ต้องไปทำที่สาขาทองหล่อ น้องเค้าก็พาเราไป จ่ายค่ารถให้ มาส่งที่บ้านอีก ถือว่าประทับใจในการดูแลของคลินิกนี้ค่ะ เราขอให้ 4 ผ่านเลยค่ะ อิอิ

สุดท้ายเราแค่อยากจะแชร์ประวบการณ์ของเราให้เพื่อนๆฟังบ้าง เพราะเห็นมาเยอะที่แบบทำไม่ดี ทำไม่สวย เสียเงินฟรีไรงี้ ถ้าใครอยากจะปรึกษาทำศัลยกรรมอะไร หรืออยากรู้โปรโมชั่นอะไร ลองติดต่อน้องเซลล์คนที่ดูแลเราดูค่ะ น้องเค้าน่ารักเป็นกันเองค่ะ 089-9034966  
โพสต์ 2015-11-25 09:48:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว๊าว ๆๆ  สวยมากคะ ยินดีด้วยนะคะ ชื่นชมคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-25 12:33:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Panacha ตอบกลับเมื่อ 2015-11-25 09:48
ว๊าว ๆๆ  สวยมากคะ ยินดีด้วยนะคะ ชื่นชมคะ

ขอบคุณมากค่าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้