ดู: 541|ตอบกลับ: 4

[ทำจมูก] อยากเปลี่ยนจมูก (กระดูกอ่อนหลังหู??)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoejjjjjj เมื่อ 2015-11-21 22:23

คือ เคยเสริมจมูกมาแล้ว 1 ครั้งด้วย ซิลิโคนอเมริกาค่าา จริงๆแล้วทรงสวยดีค่ะ แต่ด้วยใจไม่ค่อยชอบที่ปลายจมูกเวลาจับแล้วมันเป็น

ก้อนๆ

เวลาโดนแรงๆก็ตึงๆ ดันขึ้นเป็นจมูกหมูไม่ได้ รู้สึกอึดอัด555555 คือ ปลายจมูกไม่ได้ตึงแบบตอนทำแรกๆนะคะ แต่มันให้ความรู้สึกไม่ธรรมชาติ

แข็งๆตลอดเวลา เลยมีความคิดที่ว่าจะเสริมด้วยซิลิโคนและตกแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู (เข้าใจยังไงผิดก็ขออภัยนะคะ) เพราะว่าเราเคยดูรีวิว พี่คนนึงเค้าเสริมจมูกด้วยซิลิโคนและแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อน แล้วแบบ..... เห้ยยคือดีงาม ความยืดหยุ่นของปลายจมูกนี้  แบบดูแล้วเรารู้สึกสบายใจแทนพี่เค้า 555555 "แต่" หลังจากที่ศึกษาค้นคว้าหาข้อมูลที่เกี่ยวกับกระดูกอ่อนไปสักพักใหญ่ๆ ก็พบว่ามันก็มีปัญหาเหมือนกัน!!!!!! (ที่พอรู้ๆมาก็คือ ถ้าหมอวางไม่ดีเลือดจะไปเลี้ยงไม่พอ มันจะฝ่อและผิดรูปร่างใช่มั้ยวะ5555555) เลยลังเลอีกครั้ง แล้วอยากจะทราบด้วยว่า มีเทคนิคเสริมจมูกแบบซิลิโคนแค่ตรงสัน แล้ว ปลายใช้วัสดุอื่นที่ยืดหยุ่น (ที่ไใม่ใช่แค่กระดูกอ่อน) รึเปล่าค่ะ
ขออ้อนวอนผู้รู้เกี่ยวกับการตกแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนมาช่วยให้ความรู้คำแนะนำทีค่ะ หรือ ใครที่มีข้อแนะนำว่า เสริมยังไงดี

**มาเก็บข้อมูลแล้วเดี๋ยวจะพิจารณาอีกทีนะคะ
**อย่าหาว่าเราเรื่องมากน้าาา อยากให้ช่วยจริงๆ
**รบกวนด้วยนะคะ
โพสต์ 2015-11-22 13:04:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนิ้อเยื่อหลังหู หรือเนื้อเยื้อเทียมคะช่วยได้
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-22 22:11:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
lovelykapao ตอบกลับเมื่อ 2015-11-22 13:04
เนิ้อเยื่อหลังหู หรือเนื้อเยื้อเทียมคะช่วยได้

ขอบคุณมากนะคะะะ พอจะทราบมั้ยคะว่าที่ไหนดี
โพสต์ 2015-11-23 12:11:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่ไหนดีก็ไม่แน่ใจแต่เราจะแก้เดือนหน้าด้วยเนื้ิอเยื่อหลังใบหู เพราะปลายบางคะ
โพสต์ 2015-11-23 17:43:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้กระดูกอ่อนของตัวเองและเยื่ออ่อน กระดูกซี่โครง กระดูกหู ซึ่งคุณ คัมภีร์ เค้าเชี่ยวชาญ เรื่องนี้มาก ลองไปปรึกษาคุณ หมอดูก่อนก็ได้ รับลองไม่ผิดหวัง 095402255 เบอร์โทรเลขาคุณหมอ เราทำมาแล้วประท้บใจมากดูเป็นธรรมชาติและก็สวยถูกใจเรา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้