ดู: 5698|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่ โดนใจ ขอทรงไหนได้ทรงนั้น ! ที่เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iammnann เมื่อ 2015-11-6 17:27

สวัสดีค่ะ ชื่อแนนนะคะ วันนี้มาแชร์ประสบการณ์การทำดั้งครั้งแรกกับหมอรัตน์ เมโกะ คลินิกให้ฟัง โดยปกติเราป็นคนพอมีดั้งอยู่บ้าง  แต่ตรงกลางจะแบนๆนิดนึง ส่วนเรื่องปลายไม่ต้องพูดถึงเลยดูจากภาพเอาเองเลย

จะสังเกตุได้เลยว่า เราเป็นคนมีดั้งเล็กน้อย ช่วงกลางจะไม่โด่ง ส่วนปลายจะทู่ๆ ดูเป็นคนจมูกใหญ่ไปเลย บอกตามตรงว่าเซงมากค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเลย เพราะเวลาถ่ายรูปมาดูไม่ค่อยเห็นดั้งเลย แถมไม่ค่อยมีมิติอีก เลยทำให้เรากลายเป็นคนไม่มั่นใจไปเลย เวลาถ่ายรูปไม่รู้จะถ่ายมุมไหน ถ่ายเป็นร้อย กว่าจะใช้ได้ซักรูป เสียเวลามาก เลยอยากทำดั้งใหม่เพื่อให้ดูมีมิติมากขึ้น
ก่อนทำก็มีหาข้อมูล ดูรีวิว ถามเพื่อนที่เคยทำมาบ้าง  แต่สุดท้ายญาติก็แนะนำให้มาทำที่เมโกะ คลินิกค่ะ เพราะคลินิกน่าเชื่อถือ เปิดมานาน คุณหมอมีความเชี่ยวชาญ ตอนแรกก็ยังลังเลนะคะ แต่พอเปิดดูรีวิวที่ทำจากเมโกะ เห็นปุ๊ป คือชอบเลย ดั้งดูธรรมชาติมาก คือ เราอยากทำดั้งที่ออกมาดูเป็นธรรมชาติ ไม่พุ่งเว่อร์เกินอยู่แล้ว เพราะกลัวจะหลอกเกิน ไม่เข้ากับหน้า  เราเข้ามาปรึกษาหมอรัตน์ก่อน ว่าอยากได้ทรงไหน ทรงที่อยากได้คือทรงเหมือนจุ๋ย วรัทยา และอยากทำปลายทรงหยดน้ำด้วย หมอรัตน์ก็โอเคบอกว่าดั้งเราพอทำได้ สรุปก็เลยตกลงทำที่นี่เลยละกัน

ให้ดูกันอีกรอบ ชัดๆไปเลย ดูมุมนี้แบนๆ เหมือนไม่มีดั้งเลย

มุมข้างค่ะ ดั้งโด่งอยู่แล้ว แต่ปลายไม่พุ่ง หน้าดูลาวๆไม่มั่นใจเลย

มาเล่าตอนทำให้ฟังกัน  ก่อนทำก็กลัวเหมือนกัน แอบกังวลอะ เพราะทำครั้งแรก ใครไม่กลัวบ้าง อีกอย่างเราเคยเห็นพวกข่าวที่บางคนทำพลาดจมูกทะลุ ต้องแก้ ต้องเสียโฉมไปเลย เลยกลัวอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไว้ใจที่นี่นะ เพราะเค้าดังเรื่องศัลยกรรม เปิดมานาน มีความเชี่ยวชาญ คนทำที่นี่สวยทุกคน  อยากสวยเหมือนคนอื่นบ้าง ก็ตัดความกังวลไปได้บ้าง อิอิ
ก่อนทำหมอฉีดยาชาให้ คือกลัวเข็มมาก ลืมบอก แต่หมอรัตน์มือเบามาก ไม่รู้สึกเลยค่ะ ฉีดเสร็จเรายังถามเลย อ้าว ฉีดเสร็จแล้วหรอคะ งงเลยยังไม่ทันตั้งตัว555 ตอนหมอเริ่มทำ แบบว่าแอร์ในห้องเย็นมาก เตียงนอนสบาย เราเคลิ้มหลับเลย  แต่ก็รู้สึกตัวบ้างว่าเค้าทำอยู่ ประมาณชั่วโมงกว่าก็เสร็จแล้ว เราขับรถกลับบ้านสบายเลย ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย จะมีก็แค่ตึงๆนิดหน่อย วันต่อไปก็ไม่รู้สึกแล้วค่ะ  3 วันหมอรัตน์ก็ให้เราแกะแพคได้แล้ว ใช้ชีวิตปกติได้เลย
มาดูอัพเดตอาการของเรา

หลังเสร็จ  รู้สึกตึงๆนิดหน่อยค่ะ

อัพเดต 3 วัน เหลือรอยช้ำใต้ตาเล็กน้อย  หมอรัตน์มือเบามาก หายบวมไวสุดๆเลยค่ะ
ส่วนสันเรียบดูสวยแล้วตอนนี้

อัพเดต 5 วัน รอยช้ำจางลง ดั้งดูเป็นสันมากขึ้น แต่ยังบวมนิดหน่อย

อัพเดต 7 วัน รอยช้ำหายแล้วตอนนี้

อัพเดต 14 วัน หายเป็นปกติแล้ว ไปไหนก็มีแต่คนชมว่าดั้งโด่งเป็นสันสวยขึ้น มั่นใจกว่าเดิมอีกตอนนี้

อัพเดตล่าสุด 1 เดือนค่ะ ดั้งเข้าที่ขึ้นเยอะ ชอบทรงจมูกมาก

หมอรัตน์ทำให้ถูกใจสุดๆ  เพื่อนๆว่าไงคะสวยขึ้นกว่าเดิมมั้ย?
ตั้งแต่ทำดั้งใหม่ รู้สึกแฮปปี้ขึ้นมากค่ะ คนชมตลอด สวยขึ้นๆ คนแซวว่าหน้าลาวเดี๋ยวนี้ชมใหญ่เลยว่าไปทำดั้งที่ไหนมา สวยธรรมชาติมาก
ดูรูปก่อนทำหลังทำกัน  ได้เห็นว่าแตกต่างกันแค่ไหน

หวังว่ากะทู้นี้คงเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังอยากทำดั้งไม่มากก็น้อยนะคะ ^^

ว้าว สวยมากเลยครับ กลายเป็นคนหน้าคมไปเลย สงสัยคงต้องไปส่องเคสของหมอรัตน์บ้างแล้วแหละครับ อิอิ
ซิลิโคนอะไรคะ มีตะไบ ตกแต่งปลายมั้ย เราก้ไม่มีหยดน้ำเลยเหมือนกัน
เบ็ดเสร็จเท่าไหร่คะ
ปล. ทรงสวยเป๊ะเว่อ อยากขอไปเป็นแบบค่ะ อิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-14 16:14:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Scott1232 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-7 20:27
ว้าว สวยมากเลยครับ กลายเป็นคนหน้าคมไปเลย สงสัยคงต้อ ...

ขอบคุณค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-14 16:16:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
luknamnina ตอบกลับเมื่อ 2015-11-7 21:17
ซิลิโคนอะไรคะ มีตะไบ ตกแต่งปลายมั้ย เราก้ไม่มีหยดน้ ...

ซิลิโคนอเมริกา เสริมอย่างเดียวค่ะ เบ็ดเสร็จ 30,000บาทค่ะ
หน้าเปลี่ยนมากเลย  ราคาเริ่มต้นเท่าไหร่อ่า   
สวยมาก ดูเป็นธรรมชาติมากเลย  
ว้าวววววว  สวยมากเลยคครับ
เสริมแล้วหน้าเปลี่ยนค่ะ สวยๆๆ
เสริมจมูกแล้วสวยอะ ดีสวยขึ้นไม่เว่อร์ดูธรรมชาติดี ถ้าเคยทำจมูกมาแล้วราคาแก้แพงไหมค่ะ
สวยเนอะ จากหน้าธรรมดาดูเปลี่ยนและดูสวยขึ้นค่ะ ทำที่เมโกะเหรอ
สวยมากอะ เสริมแล้วสวยขึ้นเยอะเลย มีราคาโปรโมชั่น????
สนใจอยากแก้จมูกมากเลยค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่แต่ชอบงานของเมโกะมากค่ะ
จมูกสวยนะค่ะ เสริมแล้วหน้าเปลี่ยนดูสวยขึ้นค่ะ
สวยค่ะ ดูสวยธรรมชาติดี
สวยค่ะ ดูสวยธรรมชาติดี
สวยมากค่ะ ช่วงนี้เมโกะมีโปรโมชั่นอะไรบ้างค่ะ
หน้าปั้งมากเลย  มิติขึ้นเยอะ  สวยดูดี ชอบๆๆครับ
หน้าหวานมากๆเลยค่ะ ชอบๆๆ
จมูกปังกว่าเดิมมากๆเลย
สวยจัง หมอท่านนี้มีราคาโปรโมชั่นไหม  สวยมาก  เป็นธรรมชาติดี
ใช้ซิลิโคนอะไรค่ะ
หน้าเป่ะเนอะ เสริมจมูกแล้วสวยขึ้นค่ะ
หมอท่านนี้ยังมีโปรโมชั่นไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้