ดู: 8790|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ประสบการณ์ทำตา 2 ชั้นสุดเริ่ด ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกเมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ann3-ann3 เมื่อ 2015-11-5 11:02

มาแชร์ประการณ์สุดประทับใจให้ฟัง..........
สวัสดีค่ะ หลังจากที่ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการศัลยกรรมในเว็บดั้งโด่งนานพอสมาควร ได้ฤกษ์ทำเองซะที ^^ ทำเสร็จเลยอยากมาบอกเล่าประสบการณ์ความสวยให้คนได้ฟังกัน ขอบอกก่อนว่านี่เป็นการรีวิวครั้งแรกนะคะ ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค้า หลายคนอาจจะงงว่าวันนี้มาทำอะไร??? ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อนนะคะ ชื่อแอนนะคะ ปกติก็เป็นคนตาโตมีชั้นตาอยู่บ้างแล้ว แต่แบบอายุที่มากขึ้นจากที่ปกติ 2 ชั้น ก็เพิ่มมาอีกชั้นซะงั้น หนังตาเลยตกลงมา แต่งหน้ายากเลยคราวนี้ TTTTTT

ภาพก่อนทำชั้นตาไม่เท่ากัน แถมหนังตาตกด้วย

...ทำไมต้องเมโกะ คลินิก ? ก่อนหน้านี้ แอนเป็นคนที่ศึกษาเรื่องศัลยกรรมมามากพอสมควร หาข้อมูลทั้งในเน็ต ตามเว็บรีวิวศัลยกรรมต่างๆ ดูรีวิวมาหลายที่ และได้ทำศัลยกรรมมาหลายที่เช่นกัน แต่ไม่ค่อยพอใจเท่าไร  จนได้มาทำงานเป็นที่ปรึกษาความงาม กับเมโกะ คลินิกมาเกือบ 2 ปี ได้เห็นปัญหาของลูกค้าต่างๆมากมาย ได้เห็นผลงานคุณหมอ ได้เห็นการให้บริการลูกค้า บอกเลยว่า แตกต่างกับคลินิกอื่นที่แอนเคยเจอมา เพราะ ที่เมโกะ เค้าเด่นในเรื่องความเป็นธรรมชาติบอกเลย ไม่ว่าจะเป็นเสริมจมูก เสริมหน้าอก ทำตา ทุกอย่างอย่างคือเน้นธรรมชาติ โดยคุณหมอจะเลือกให้เข้ากับตัวเรามากที่สุด (คือบางคลินิกแอนเคยเจอมาแบบว่าตามใจลูกค้าทุกอย่าง เช่นเสริมจมูกนี่ลูกค้าอยากทำโด่งๆ ก็ตามใจ โดยไม่ดูเลยว่าทำออกมาแล้วเหมาะกับหน้ามั้ย สรุปตอนหลังลูกค้าก็ต้องมาแก้เสียเงินแก้อีก) เลยคิดว่าจะสวยทั้งทีก็อยากสวยแบบธรรมชาติ ทำรอบเดียวสวยเป้ะ ไม่ต้องเสียเวลาแก้อีก

ศึกษาข้อมูลมาแน่นพอสมควร บวกกะเห็นลูกค้าที่มาทำตานี่แต่ละคน ตาหวาน ชั้นตาสวยเป็นธรรมชาติมาก  สรุปแอนก็ตัดสินใจทำที่เมโกะ คลินิกเลยละกัน เพราะมีโปรโมชั่นพอดี ไม่รอช้านัดคิวเลย สรุปได้ทำกับคุณหมอคม แห่งเมโกะคลินิก พูดมาเยอะละ มาเข้าเรื่องเลยดีกว่า

วันที่นัดทำ
ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็กินยาคลายเครียด 2 เม็ด เสร็จแล้วก็นอนรอหมอสักพัก ก็เข้าห้องผ่าตัด คุณหมอก็ถามว่าเราอยากได้แบบไหน ต้องการให้มันเป็นยังไง พอตกลงกันเสร็จ คุณหมอก็จะวาดตา วัดตา ...

ขั้นตอนการทำ
หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มด้วยการฉีดยาชาที่ตา คือเกร็งมาก แอบกลัวเล็กน้อย คิดว่ามันต้องเจ็บแน่ๆ แต่ที่ไหนได้ ไม่เจ็บเลย คือไม่เจ็บจริงๆ คุณหมอมือเบามาก หลังจากนั้นคุณหมอก็ทำตาผ่าๆ จี้เอาไขมันที่ตาออกด้วย เราก็นอนชิลๆเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ผ่านไปประมาน 1 ชม.

เสร็จแล้ว !!! หมอมือเบามากค่ะ

ก็เสร็จเรียบร้อย คุณหมอเอากระจกมาให้ดู จากนั้นก็แปะ สเตอร์ไลน์ สติ๊กที่ตา แล้วก็ออกมานอนประคบเย็นที่ตาประมาน 15 นาที จากนั้นก็กลับบ้านนอน 555 คือมันชิลมากจริงๆ ต่างกับทำจมูกเยอะเลย เดี๋ยวมาอัพเดตหลังทำให้ดูเรื่อยๆนะคะ
ชั้นตา ชัด คมมาก เหมือนชั้นตาฝรั่งมากถ้านานไปชั้นตามันจะตกไหม อะค่ะ
สวยจังค่ะ ตอนทำมา ดูแลยากไหมคะ ล้างแผลกี่วั?
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-10 17:55:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
honeybbb ตอบกลับเมื่อ 2015-12-24 11:40
ตาหวานขึ้นเลยค่ะ

ขอบคุณค่าาาา ^^
บวมแดงน้อยมาก แต่ไม่ค่อยช้ำเท่าไรเลยตัวเอง
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-18 10:56:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Hinew ตอบกลับเมื่อ 2017-1-17 10:13
หางตาเรา ตกมีวิธีแก้แบบไหน บางค่ะ หรือต้องทำตาใหม่ หมดเลย

ตัวเองต้องลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอได้ เลยจ้าปรึกษาฟรี... เราสามารถบอกจุดประสงค์ ของเราได้ว่าเรา ต้องการแบบไหน คุณหมอจัดให้
หางตาเรา ตกมีวิธีแก้แบบไหน บางค่ะ หรือต้องทำตาใหม่ หมดเลย
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 11:17:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cherrieeee ตอบกลับเมื่อ 2016-12-21 10:44
กลัวชั้นตามัน ลึกอะค่ะ และเหมือนคนแก อะ ตัวเอง คุณหมอกรีด ลึกมากไหม

ไม่ ไม่ เลย จ้า คุณหมอ กรีดกำลังพอดี คุณหมอจะวัดให้ดูความพอใจก่อน ว่าเราต้องการ ขนาดไหน แล้วถึงจะลงมือนผ่าตัดจ้า
กลัวชั้นตามัน ลึกอะค่ะ และเหมือนคนแก อะ ตัวเอง คุณหมอกรีด ลึกมากไหม
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 11:27:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pookpuy88 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-8 17:40
แก้ตาที่นี่แพงไหมคะ  ที่อื่น 50,000 บาทค่ะ

ถ้าไม่ใช้ คุณหมอ มนัส แก้ตาอยู่ที่สี่หมื่น บาทจ้าา
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-15 11:25:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nok-Pimchanok ตอบกลับเมื่อ 2015-12-5 18:13
ราคาแก้เท่าไหร่คะ ถ้าทำกับหมอมนัสเท่าไหร่
ตาสวยมากเลยค่ะ

แก้ ตา กับคุณหมอ มนัส ราคาเริ่มต้นที่ หนึ่งแสนบาทจ้า
สวยจังงงงงง เราตาหลบใน ถ้าทำ2ชั้นจะราคาประมาณเท่าไหร่เหรอคะ
ประคบเย็นที่ตาประมานกี่ นาที อะค่ะตัวเองและวันหนึ่งต้องปะคบกี่รอบ อะจ้า
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 14:06:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pookpuy88 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-8 17:40
แก้ตาที่นี่แพงไหมคะ  ที่อื่น 50,000 บาทค่ะ

ถ้าแก้ ไขตา หน้าจะประมาณ 50,000นะจ้าถ้าจำไม่ผิด*-* หมอจะประเมินให้เองค่ะ
ตัวเองลองไปปรึกษาดูนะคะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายจ้า
เราเคย ทำตามาแล้ว คุณหมอรับแก้ไหมจ้าาชั้นตาเราไม่เท่ากัน
ชั้นตาสวยเป็นธรรมชาติมาก ตัดไขมันที่ตาออกด้วยหรือป่าวค่ะ
ตาหวานมาก**-** หน้าเปลื่ยนเลย อันนี้กรีด ยาว หรือ กรีดสั้นอะตัวเอง
ได้ฉีดโบป่ะค่ะ
ทำออกมาดูลึกจัง ถ้าไม่แต่งหน้านี้ชัดเกิ๊น แต่แต่งหน้าละขึ้นดีนะ สวยลุคฝรั่งเลย
มีวิธีลดบวมยังไงบ้างค่ะ
ตาโต แบ๊วววววววมากๆๆเลยนะคะ ิ สวยจริงๆๆ
ตาสวยมากๆๆค่ะ
ตาสวย เป็นสายแบ๊วเลยค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-16 10:35:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากทำกันละเส่  ชิมิ  ต้องไปเมโกะ คลินิกนะคะะะะะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้