ดู: 1422|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับมีปัญหาหมอไม่สนใจไม่ดูเลยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tarnsadako เมื่อ 2015-10-25 20:21

สวัสดีคะเพื่อนๆชาวดั้งโด่งวันนี้จะมาเขียนการผิดพลาดจากทำปากกระจับ
เราได้ไปทำปากกระจับมาที่คลีนิคแห่งนึงไม่ขอบอกชื่อนะคะแถวๆๆมอธุรกิจบัณฑิตเราไปทำวันที่9
จนถึงวันนี้รวมๆๆแล้ว 2อาทิตย์กว่าแล้วคะ ต้องบอกว่าที่นี้นานมากคะกว่าจะตัดไหม13 วันประมาณวันที่10 แผลที่เย้บแตกออก
เราเลยไปหาคุณหมอที่คลีนิคก่อนหมอก้บอกว่าไม่เปนไรเดี๋ยวเนื้อจะสมานกันเองเราก็รอเชื่อคุณหมอ พอวันตัดไหมเราก้ตัดไหมออก
แผลก้เปิดอ้าอยู่ แล้วหมอก้มัวแต่ยุ่งกับผ่าตัดไม่ออกมาดูเราสักนิดเราถามพยาบาลว่าไม่เปนไรแน่นหรอคะเค้าก้พูดเหมือนเดิมไม่เปนไร
เราอดทนรอมาหลายวันก้ไม่ดีขึ้น เราจึงตัดสิ้นใจไปพบหมอใหม่อีกที่หนึ่ง หมอบอกว่าทำไมปล่อยให้แผลเปิดขนาดนี้เสี่ยงต่อการติดเชื้อ
หมอที่ใหม่รีบทำการนัดเราผ่าตัดแก้ใหม่โดยด้วน. ใครที่คิดจะทำอะไรควรศึกษาเยอะๆๆนะคะ เราพลาดมากที่เลือกหมอผิดเอง
เสียเงินเสียใจ. จิตใจแย่มากๆๆ วันจันทร์นี้เราจะผ่าตัดใหม่กับหมอคนใหม่ไว้อัพเดตคะ

image.jpeg (319.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนหรอคะ  โพสต์ 2015-11-18 14:07
ทำที่ไหนหรอคะ  โพสต์ 2015-11-18 14:07