ดู: 7114|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] นมยาน หัวนมบอด อย่าพึ่งถอดใจ กับ อ.คณิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mata3653 เมื่อ 2015-10-24 11:42

หัวนมบอด  อย่าพึ่งถอดใจ กับ อ.คณิต
     พี่ชื่อดา ค่ะจะมาแชร์รีวิว ของพี่เอง นี่เป็นครั้งแรก  แต่ต้องขอแจ้งก่อนนะค่ะ ว่าก่อนนี้ได้หาข้อมูลจากเพื่อนๆ พี่ๆ ใน pantip เกี่ยวกับหัวนมบอด ได้รับข้อมูลตรงบ้าง ไม่ตรงบ้าง  แต่วันนี้ได้ไปแก้ปัญหาตรงนั้นจบแล้วค่ะ แบบว่าดีใจมากๆ  หลังจากที่โดนคนนอนข้างๆ วิจารณ์มานาน  เลยอยากทำรีวิวมาให้เพื่อนๆ ใน pantip  ดูเพื่อแรกเปลี่ยนข้อมูลสำหรับคนที่มีปัญหาหัวนมบอด  แถมนมคล้อยอย่างดา
      เริ่มเลยและกันค่ะ  คือเป็นคนนมมีหน้าอกนะค่ะ  แค่แอบคล้อย หรือยานนั้นเองคร้า แถมหัวนมบอดอีกต่างหากค่ะ เคยหาวิธีมาหลายอย่าง ที่ปั้มหัวนมที่ขายตามทองตลาด ก็ยังไม่ได้ผลคร้า
อาจจะเป็นเพราะตัวปั้มอาจเหมาะสำหรับคนให้นมบุตรมากกว่ามั้งค่ะ  จนไปอาจเจอเค้าบอกว่ามีวิธีผ่าตัดแก้หัวนมบอด เลยไปปรึกษาคลินิกมาหลายที่ค่ะ แต่ก็ได้ทำตอบว่าไม่คุ้ม  แต่แนะนำให้ทำนมแทน  เราก็แจ้งว่านมเราทำแน่นอนแต่อย่างแก้หัวนมด้วย  ไปมาหลายที่  หาข้อมูลเยอะมากเพราะรู้สึกไม่ไหว ( กับคำพูดคนนอนข้างๆ)  
จนมีอยู่วันหนึ่งเพื่อนชวนไปซื้อของที่เจ้เล็ง ดอนเมือง ดาไปเจอคลินิกในเจ้เล้ง  ชื่อว่า MAXi Cosmetic  Surgery  เลยลองถามแม่ค้าแถวนั้น เค้าบอกว่า  เป็นคลินิก  อ.คณิต เค้าเป็นอาจารย์แพทย์เก่ง มากเห็น ลค.ทั้งคนไทย คนต่างชาติ มาเยอะ เราก็เลยถามว่าเค้าเก่งเรื่องอะไร  แม่ค้าเลยบอกว่าคงเก่งทุกอย่างลองเข้าไปถามสิ หรือโทรไปถามก็ได้  ในใจเราดูจากนอกคลินิกแล้วกลัวแพง แถมเป็นอาจารย์แพทย์อีก
       ดาเลยไม่รอช้าที่เดินเข้าไปถามในคลินิก พอเปิดประตูเข้าไปในคลินิก ด้านในคลินิกดูสะอาดมาก เลยถาม จนท.ว่าที่นี้มีทำแก้หัวนมบอดมั้ยค่ะ  จนท.แจ้งว่ามีค่ะ จะลองปรึกษาคุณหมอมั้ยค่ะ คุณหมออยู่พอดี ไม่มีค่าใช่จ่ายค่ะ  พอได้ยินว่าฟรีเท่านั่นแหละ ตอบค่ะ ทันที  กรอกประวัติแล้วเข้าพบคุณหมอ แจ้งว่ามีปัญหาหัวนมบอด และนมยาน ( แอบอายค่ะ ) เพราะหมอยังดูหนุ่มๆอยู่เลย หมอให้ถอดเสื้อเพื่อดูนม แล้วแจ้งว่าทำได้โดยการผ่าตัดยกกระชับ พร้อมเสริม น่าจะ 250 cc. ก็พอกำลังสวย  ส่วนหัวนมบอดหมอทำให้ฟรี
แต่หมอต้องแจ้งก่อนนะครับว่าแผลจะไม่ดูสวยเหมือนเสริมปกติ เราก็ค่ะ แบบงงๆ เพราะไม่ได้มีข้อมูลเรื่องยกกระชับ แล้วถามว่าผ่าที่คลินิกได้เลยหรือเปล่า หมอแจ้งว่าต้องไปผ่าที่ รพ.พญาไท 2 นอน รพ.1 คืน ผ่าตัดด้วยวิธีดมยา จึงมั่นใจในความปลอดภัยราคาสมเหตุสมผล หมอแจ้งราคา แล้วให้เราไปหาข้อมูลก่อน  ถ้าโอเค แล้วค่อยโทรมานัดที่คลินิก
       หลังจากนั้น 1 สัปดาห์กลับมานั่งคิด  หาข้อมูล ถามคนข้างๆ  จึงตัดสินใจทำ โทรกลับมาที่คลินิก อ.คณิต ที่
MAXi Cosmetic  Surgery เพื่อนัดคิว  จนท. แจ้งการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด  ก็ไม่ได้ยุ่งยากอย่างที่คิด
นี่รูปก่อนทำค่ะ

พอถึงวันทำแอบตื่นเต้นค่ะ แต่ก็ผ่านไปด้วยดี  ตื่นมาอีกที่ ก็มาอยู่ที่ห้องพัก  แล้วมีผ้าพันที่หน้าอก แล้วมีสายระบายเลือดโผล่ออกมา
       หลังทำ 1 วัน ตอนเช้า อ.คณิต ก็เข้ามาตรวจ แล้วก็ได้เวลาเปิดผ้าพันหน้าอกออก กับสายระบายเลือดออก เห็นนมครั้งแรก ดาหันไปบอก อ.คณิต ว่าขอบคุณมากค่ะ  สวยมาก ดาชอบค่ะ อ.คณิต เก่งมากๆค่ะ เมื่อ อ.คณิตตรวจความเรียบร้อย ก็ได้กลับบ้าน หน้าอกยังแอบปวดๆอยู่ค่ะ
       พอครบ7 วัน ต้องมาตัดไหม ที่คลินิก MAXI Cosmetic  Surgery  ภาพนี้หลัง

ลืมบอกไปค่ะ อ.คณิต ย้ายตำแหน่งหัวนมให้ด้วยค่ะ  เลยมองดูหน้ากลัวนิดนึงค่ะ  แต่คุณหมอยืนยันว่าอนาคต สามารถให้นมลูกได้ปกติ ค่ะ ไม่ต้องกังวล

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-24 11:44:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความรู้สึกตอนนี้  Happy  มากค่ะ  คนนอนข้างๆก็บอกว่าสวย (แต่ยังไม่ได้ใช่นะคร้า ต้องรอประมาณ 1-2 เดือน  แต่ก็แอบกังวลรอยแผลนิดนึง แต่ว่าพึ่ง 3 สัปดาห์เอง แผลก็เริ่มจางลงเยอะ จึงอยากขอบคุณ อ.คณิต  MAXI Cosmetic  Surgery   ที่เหมือนให้ชีวิตใหม่  หลังจากเป็นปมด้อยมานาน  จึงเป็นเหตุผลที่อยากจะทำรีวิวแชร์ ให้กับ เพื่อนๆ พี่ๆ ใน pantip เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่มีปัญหาเดียวกัน ลองไปปรึกษา อ.คณิตได้เลยค่ะ   ดาบอกเลยนะค่ะ ว่าดาไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางคลินิกเลยค่ะ  แต่ อ.คณิต ทำดีจิงๆ จึงอยากบอกต่อ  ส่วนเรื่องราคาต้องลองคุยกับคลินิกเองนะค่ะ
คลินิก อ.คณิต อยู่ตรง เจ้เล้งพลาซ่า ของสนามบินดอนเมือง แต่ไม่แนะนำให้เอารถไปนะค่ะ  เพราะที่จอดรถในเจ้เล้ง เสียตัง  หรือจะโทรไปถาม หรือหาข้อมูลกันก่อนก็ได้ที่    https://www.facebook.com/maxicosmeticsurgery  ได้เลยค่ะ พี่ จนท.เค้าใจดีค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-24 11:47:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูแผลหน้ากลัว. แต่ทรงสวยจัง ใส่แค่250cc. ยี่ห้ออะไรอ่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-25 21:45:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นของ  Mentor   ค่ะ   แถมที่คลินิคเค้ามีใบรับประกันให้ด้วยนะคร้า
แผลน่ากลัวจังค่ะ อยากทำเหมือนกันนะ แต่ทำให้แผลน้อยกว่านี่มีไม๊ค่ะ

แต่ถ้าเห็นผลระยะยาวก็น่าสน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-26 11:57:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากที่มีอินบ๊อกส่วนตัว มาขอดูรูปหัวนม  เลยขออนุญาต ลงรูปไม่ปิดนะค่ะ

ตอนนี้รู้สึกใส่ชุดนอน ไม่โตงเตงแล้วค่ะ5555
ได้ยกกระชับด้วยไหมคะ?   ราคาเท่าไร คะ
กระชับด้วยดูดีเลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-28 11:03:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2015-10-27 14:34
ได้ยกกระชับด้วยไหมคะ?   ราคาเท่าไร คะ

ของพี่ คุณหมอทำยกกระชับ  ย้ายหัวนม  แก้หัวนมบอด
พร้อมเสริม ราคา 160,000  บาท  นอน  รพ.พญาไท 2
1 คืน   ทำด้วยวิธีดมยา  ความปลอดภัยหายห่วง   ซิลิโคน mentor  ของusa อ.คณิต มีใบรับประกันให้  แถมบรายกกระชับอีก 1 ตัวคร้า  แล้วไม่ต้องนวดเลยนะ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้