ดู: 6229|ตอบกลับ: 7

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ใครเคยโบท๊อกซ์ เมโสแฟต ร้อยไหมกับหมอวิโรจน์ รบกวนเข้ามาตอบทีค่ะ plzzzzzz

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย less เมื่อ 2015-10-20 20:32

ขอให้คนที่ทำกับหมอจริงแล้วมีน้ำใจมาตอบสวยขึ้นๆทุกวันเลยค่ะ
ขอเป็นวิทยาทานค่ะ

คือเรากำลังคิดว่าจะไปฉีดโบท๊อกซ์ เมโสแฟต ร้อยไหมกับหมอวิโรจน์ค่ะ
แต่เท่าที่อ่านในบอร์ดนี้ เราไม่รู้เลยว่าคนไหนม้า ไม่ม้า
บางคนทำรีวิว แต่รูปที่ใช้รีวิว มันเหมือนรูปในแท็บเล็ตของคลินิกเลย

อ่านจากบางที่ก็บอกว่ายาปลอม หรือฉีดโบกับหมอแล้วหน้าเบี้ยว
คือเราไม่รู้ว่าเรื่องจริงหรือมีคนพยายามกลั่นแกล้งคลินิกกันแน่

อ่านจากในนี้บางคนบอกว่ามีคนทำที่นี่เยอะ แต่เราไป ไม่เห็นมีใครเลย

เลยอยากรู้ว่าจริงๆ ฉีดแล้วเห็นผลมั้ย มีเคสหลุดรึป่าว

ส่วนตัวไปปรึกษาหมอแอบรู้สึกว่าหมอhard sellและดูไม่ค่อยมีจรรยาบรรณ
เหมือนจะจับฉีดให้ได้ แถมบอกว่าถ้ามาปรึกษาแล้วไม่ทำอีกคราวหน้าจะคิดค่าปรึกษาแล้วนะ
เราเลยยิ่งไม่ค่อยจะเชื่อใจหมอเท่าไหร่

แต่ถ้ามีคนมาคอนเฟิร์มว่าเห็นผล เราก็ยอมจ่ายค่ะ
คือบางทีเราเจอหมอเก่งมากๆก็มักจะหลงตัวเอง ปากไม่ดีเท่าไหร่
แต่หมอที่เราเจอก็ยังดูมีจรรยาบรรณมากกว่าหมอวิโรจน์
โพสต์ 2015-10-23 11:09:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atita123 เมื่อ 2015-10-23 11:19

ถ้าเป็นบ้านหมอวิโรจน์ คลินิกตรงปากซอยจรัญ28/5 เรานั่งรถผ่านคลินิกนี้บ่อยๆ
อาจจะดูเงียบๆ เพราะเป็นสาขา2 ที่เพิ่งเปิดใหม่ แต่ฝั่งตรงข้าม เยื้องๆกัน เป็นสาขาแรก อยู่ปากซอยจรัญ31/3 คนจะเยอะช่วงหลังเลิกงาน เพราะมักจะมาพร้อมๆกัน

บางทีเราไปแล้ว ไม่เห็นมีใครนั่งรอ ที่ไหนได้ เตียงเต็มค่าาาา แต่ก็รอไม่นานอะ
ถ้าต้องรอนาน เคยเห็นคุณหมอพาลูกค้าไปอีกฝั่ง สาขาตรงข้ามอ่ะค่ะ

คุณหมออาจจะ พูดเยอะ เสียงดัง พูดตรงไปหน่อย แต่เราว่าไม่hard sellนะค่ะ เพราะ คุณหมอเคยบอกว่า ทำทีละอย่างได้ แต่ อยากเป๊ะต้องทำหลายอย่าง จะทำอย่างเดียวแล้วสวยดังใจ คงเกินจริง ถ้าจุดด้อยเยอะ จะทำอย่างเดียวไม่ได้ เพราะ แต่ละอย่าง ก็ออกฤทธิคนละจุดคนละอย่าง ถ้าตั้งใจฟัง ก็จะเข้าใจ
เราเองงบน้อยค่ะ เลยทำทีละอย่าง ก็ไม่เห็นคุณหมอว่าไรนี่ค่ะ เราเคยบอกว่า เอาให้สวยเป๊ะเลยนะคะ คุณหมอ ๆ บอกว่า ถ้ายังไม่เป๊ะ ก็มาเติม อิอิ เสียเงินอีกดิ แต่เราว่าก็ยังดีกว่า ไปร้อยไหมที่อื่นมานะ 4เส้น 3หมื่น ยังไม่มีไรเกิดขึ้นเลย ไปฉีดโบอีกที่ 4 พัน ก็เหมือนเสียเงินฟรี

ส่วนเรื่องยาปลอม เราไม่กลัว เพราะเค้าเตรียมยาให้ดูหน้าเคาเตอร์เลย จะดูกล่องดูยาได้ชัดๆ ไม่เห็นปิดๆบังๆแบบที่อื่น
เราเคยบอกจะฉีดแฟตชุดเดียว หมอบอกไม่เห็นผล ต้องย้ำจัดหนัก เดี๋ยวจะมาโทษว่ายาหมอไม่ดี ยาปลอม แงๆๆๆ เลยต้องกลับไปเก็บเงินใหม่

เราว่าเธอคงจะไปปรึกษามาหลายรอบแล้วยังไม่เคยทำเลยหรือเปล่า คุณหมอเลยจะเก็บค่าปรึกษา เพราะ ปกติเราไปคุยแล้ว ทำบ้าง ไม่ทำบ้าง คุณหมอยังไม่เคยเก็บเงินเลย หรือ เธอแสดงอาการดูถูกหมอโดยไม่รู้ตัวเองละม๊าง

อ่านดูแล้ว เราว่านะ เธอไปหาหมอคนอื่นเถอะนะ เพราะ ถ้ามองคุณหมอไม่ดีแต่แรกแล้ว คุณหมอพูดอะไรทำอะไรออกมา อาจจะขัดหูขัดตาเธอได้นะค๊า

เราไม่กล้าการันตีหรอก เพราะ เดี๋ยวจะถูกหาว่าเป็นม้า 555
โพสต์ 2015-12-12 21:42:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอตอบนะค่ะ คนอื่นไปฉีดมาแล้วดีหรือป่าวไม่รุ้ แต่ที่รู้ เราฉีดแฟตแก้มแล้วออกมาไม่ดีคะ แก้มแนวกรามยุบเป็นแอ่งกะทะ เป็นแค่ข้างเดียว เคยโทรกลับไปถามว่าทำไมเป็นแบบนี้ คำตอบที่ได้คือ ให้ไปร้อยไหม ไม่ก็เติมฟิลเลอร์ เราก็ได้แต่ เออออืม แต่ถามว่าใครจะกล้ากลับไปแก้ ขนาดแค่นี้หมอยังฉีดพลาด ไม่สมราคาคุย ใครอยากเห็นรุปติดต่อมานะค่ะ คิดผิดเห็นแก่ของถูก หน้าม้าเยอะ
โพสต์ 2015-12-24 11:45:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยไปฉีดแฟตแก้ม และโบทูแลค ไม่เห็นเปลี่ยนแปลงเลย ฉีดโบท็อกซ์ หมอก็ไม่แนะนำว่าควรฉีดตรงนั้น ตรงนี้ เราก็คาดหวังว่า หมอน่าจะรู้ดีว่าควรฉีดตรงไหน แต่หมอมาถามว่าจะให้ฉีดตรงไหน ไม่ประทับใจอ่ะค่ะ
โพสต์ 2016-1-23 23:26:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tarnz ตอบกลับเมื่อ 2015-12-12 21:42
ขอตอบนะค่ะ คนอื่นไปฉีดมาแล้วดีหรือป่าวไม่รุ้ แต่ที่ ...

กำลังจะไปฉีด celluphase เลยค่ะ ไม่เวิคใช่ไหมอ่า TT
โพสต์ 2017-9-18 11:18:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอเอาแต่ขายโปรค่ะ ถูกจริงแต่ต้องให้เราซื้อเยอะเข้าไว้ ความพึงพอใจขึ้นอยู่กับหมอค่ะ ไม่ใช่ลูกค้า พอผิดพลาดมาไม่โทษตัวเองกลับโทษคนไข้ซะงั้น แถไปเรื่อยๆ ราคาถูกจริงค่ะ แต่บางอย่างก็ทำไม่สมราคาคุยค่ะ ของเราฟิลเลอร์ใต้ตาค่ะ หมดไป 5หลอด บอกยังไม่พอต้องเติมอีก ป๊าดดด หน้าออกมาแนวศัลยกรรมมากค่ะ เราบอกแล้วว่าเอาแบบธรรมชาติค่ะ แถมเป็นก้อนทั้งสองข้าง พอเราจะสลายกลับไม่ยอมทำให้ต้องฉีดเพิ่มอีก จนหน้าเราซีกนึงบวมปูดจะระเบิดอยู่แระ ส่วนที่เป็นก้อนก็บอกว่าไม่ใช่ฟิลเลอร์อีกเป็นไขมันเรา แหม!!! กล้าพูดเนอะ... เราก็เครียดอ่ะดิส่องกระจกทีไรตกใจหน้าตัวเองทุกที เลยไปคลีนิคอื่นเค้าบอกเลยค่ะว่าเราฉีดเยอะไปเลยทำให้ดูหน้าบวม ที่เป็นก้อนใต้ตาไม่ใช่ไขมันแต่เป็นเพราะฉีดติื้นเกินไป ต้องฉีดสลายออกเท่านั้น  ทุกอย่างจบค่ะ ไม่ไปอีกแล้ว เข็ด!!!
โพสต์ 2018-4-25 17:58:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอิ่มม อ่านเรื่องที่ จขกท.เจอกับความเห็นทั้งหมด เราโทรยกเลิกเลยค่ะ เสียค่าปรึกษาไปแล้วก็ไม่เป็นไรดีกว่าดันทุรังทำไปแล้วพลาด นี่มีUrban clinicอีกที่นึงในใจ เราเคยทำตาสองชั้นที่นี่แล้วเป๊ะมาก ในไลน์เพิ่งมีโปรAurora X2ส่งมาพอดี  กะว่าจะจัดอันนี้อ่ะค่ะ มีใครเคยทำบ้างมะ??

โพสต์ 2020-11-25 09:59:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะเลือกคลินิกทั้งทีก็เอาที่เราสบายใจและไว้ใจได้เถอะ เราเสียเงินนะไม่ได้ขอเขาทำ ถ้าอยากร้อยไหมไรงี้ว่าเราไป anjali clinic ที่นี่บริการดี ไหมจากอิตาลีของแท้ด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้