ดู: 1277|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ช่วยด้วยค่ะ ทำตามา5วัน ดูแปลกๆค่ะ ผิดปกติมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เคยทำตามาสองครั้้งแล้วค่ะ รอบแรกพลาด รอบสองหมอแก้กลับมาให้ รอบนี้รอบที่สามจริงๆแค่อยากฉีดไขมันเพิ่มเพราะตาดูไม่สดใส แต่หมอแนะนำว่ากรีดสูงขึ้นมาอีกนิดเดียวพร้อมเติมไขมันไปเลยดีกว่า หมอคนเดียวกับที่แก้ตาให้รอบสองค่ะจึงรักและเคารพหมอมาก

แต่!!!! ตอนนี้จิตตกมากค่ะ วันนี้วันที่5 แล้วค่ะ ตาขวาปรือเหมือนเปิดไม่สุดทำให้เห็นตาดำครึ่งเดียวของตาดำข้างซ้าย ซึ่งไม่น่าจะมาจากชั้นตายังไม่ยุบบวมค่ะ เพราะเคยทำตาสองรอบแล้วไม่เกิดเหตุการณืแบบนี้ค่ะ จริงๆตาไม่เท่ากันอยู่แล้ว แต่ไม่ได้เป็นแบบนี้ค่ะ อันนี้เห็นชัดมาก กลัวว่ากล้ามเนื้อตาอ่อนแรงหนักค่ะ เป็นไปได้มั้ยค่ะว่าเป็นความผิดพลาดจากการทำตาหลายครั้ง

ถ้ากลับไปให้หมอตัดด้ายเร็วกว่ากำหนดชั้นตากลับมาเป็นของเดิมได้มั้ยค่ะ
ใจเย็นๆ ให้เวลาร่างกายและผิวได้รับการปรับและประสานกันก่อนนะคะ ต้องใช้เวลาคะ เป็นกำลังใจคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-15 18:00:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panacha ตอบกลับเมื่อ 2015-10-12 14:50
ใจเย็นๆ ให้เวลาร่างกายและผิวได้รับการปรับและประสานกันก่อนนะคะ ต้องใช้เวลาคะ เป็นกำลังใจคะ

ขอบคุณค่ะ หมอบอกให้รอเดือนนึงค่ะ แต่มันดูไม่เท่ากันชัดมากเลยค่ะ จะอดทนรอดูผลค่าาา:)
รอให้เข้าที่ก่อนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้