ดู: 2185|ตอบกลับ: 7

เสริมจมูกโรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับน.พ กิตติศักดิ์ วิชาชัย

[คัดลอกลิงก์]
ตอนแรกก่อนจะตัดสินใจไปทำจมูกก็หาข้อมูลก่อนว่าจะไปทำที่โรงพยาบาลไหนคุณมอท่านไหน แล้วก็หาข้อมูลมา แล้วก็ตัดสินใจเลือกโรงพยาบาลเลอลักษณ์แล้วก็ทีนี้ก็โทรถามเจ้าหน้าที่เจ้าหน้าที่ก็ให้คำปรึกษาดีมากแนะนำคุณหมอด้วย ก็เลยได้ตัดสินใจทำกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์
พอถึงวันคุณหมอนัดก็ตื่นเต้นนะ ก็ยังมีกลัวกลัวอยู่นิดนึงกลัวว่าจะเจ็บแต่ที่นี่เค้าฉีดยานอนหลับอ่ะเราก็เลยอ่าไม่กลัวมากเท่าไหร่แค่ตื่นเต้นที่เข้าโรงพยาบาล เพราะตั้งแต่โตมาไม่เคยเข้า โรงพยาบาลหรือฉีดยามานานมากแล้ว ก็ตื่นเต้น อ่ะ หลังจากนั้นก็ติดต่อเจ้าหน้าที่แล้วก็ทำตาม step ไปจนถึงเข้าห้องผ่าตัด ก็มีน่าจะเป็นผู้ช่วยคุณหมอมาเรียกเข้าห้องผ่าตัดแล้วก็ให้นอนแล้วก็รอคุณหมอพอคุณหมอเข้ามาผู้ช่วยก็ฉีดยานอนหลับ(ไม่รู้จะเรียกว่าเป็นพยาบาลหรือผู้ช่วยถ้าพูดผิดไปก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ )ก็กลัวหันเหลือบไปมองเข็มตาโตเลย เพราะกลัวเข็ม ทีนี้พยาบาลก็ฉีดยาแต่ตอนนั้นหันกลับมาปิดตาแล้ว รู้สึกจี๊ดเดียวตอนฉีดยาแล้วก็ไม่รู้ว่าเค้าฉีดเสร็จไปตอนไหนพยาบาลมือเบามากแทบไม่รู้สึกเลย แล้ แล้วคุณหมอก็เอาอะไรไม่รู้มาแต้มที่ดั้งจมูก น่าจะเป็นปากกาวาดทรง หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกไม่รู้เรื่องอะไรเลย ตื่นมาอีกทีคุณหมอกำลังเย็บแผล รู้สึกได้แต่ไม่เจ็บพยาบาลก็คงจะเห็นแล้วว่าเราตื่นแล้วแล้วก็มาจับมือเราไว้เราก็รู้สึกว่าเหมือนมีกำลังใจเราก็รู้สึกดีนะ รู้สึกว่าคุณหมอเย็บประมาณนิดนึงไม่ถึงนาทีพยาบาลก็เช็ดหน้าทำความสะอาดให้เรา แล้วก็พาเราไปนั่งพัก แต่เราไม่นั่งนะยืนโม้กะพี่ๆที่เค้ารอคิวเค้าก็ถามว่าเจ็บไหมน่ากลัวไหมอะไรประมาณเนี่ย  จากนั้นเราก็ลงไปหาพี่สาว พี่สาวก็ถามว่าทำไมลงมาหน้าตาเฉยมากก็ตอบไปว่าก็มันไม่เจ็บมันไม่รู้สึกอะไรเลยนะ แล้วก็กลับบ้านเลยคือบอกง่ายง่ายว่าไม่รู้สึกเจ็บเลยแม้กระทั่งกลับมาบ้านแล้วก็ยังไม่เจ็บ ยาชาหมดแล้วก็ยังไม่เจ็บ และก็หน้าใต้ตาไม่ช้ำเหมือนอวตานที่เราดูรีวิวคนอื่นๆมา แต่รีวิวดูมาจากที่อื่นไม่ทราบคลีนิคหรือ รพ.ไหน แต่เป็นรีวิวคนที่ไปทำจมูกม แล้วมาพักผ่อนที่บ้านก็กินยาตามที่หมอสั่ง และทำตามวิธีดูแลตัวเองตามที่หมอสั่ง ไม่กี่วันก็ออกไปเที่ยวได้เลยนะ อิอิ เริ่มสวยแล้วหนิ. อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 13:52:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนูกุ๊ก เมื่อ 2015-10-8 13:58

วันแรก   พอวันที่2ก็บวมแค่นี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 13:57:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่4ก็บวมแค่วันเดียวหลังจากนั้นเริ่มยุบแล้ว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 14:04:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มยุบแล้ว

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 14:12:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูภาพกันเลยนะ ไม่รู้ภาพจะเรียงกันหรือป่าว เราไม่เคยรีวิว ไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อน อิอิ
ตา คิ้ว ปาก หน้า ธรรมชาติ. ยกเว้นจมูก อิอิ

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 14:12:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ภาพที่ลงยังไม่ครบ1เดือนนะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 14:14:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะอีกนิด ก่อนไปทำ กินน้ำใบบัวบก ไปก่อนก็ดีนะสัก2-3วันก่อนไปทำ หรือใครที่ไม่อยากกินน้ำสดๆเพราะมันขบนิดหน่อยก็กินยาใบบัวบกแบบเม็ดแคปซูลก็ได้
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 14:26:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อภัยภูเบศร์

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้