ดู: 1835|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมครั้งแรกกับคุณหมอ สิทธิชัย รพ. เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wjpirompun เมื่อ 2015-9-29 12:17

สวัสดีคะทุกคน วันนี้อยากจะมาเล่าและแชร์ประสบการศัลยกรรมครั้งแรกให้ฟัง เริ่มตั้งแต่ที่เราเป็นคนไม่มีดั้งเลยไปที่ไหนใครๆก็ชอบพูดว่า แหมบ...... บางทีก็เซ็งๆนะคะ เพราะว่าที่บ้านพ่อกะแม่และน้องชาย คือ ดั้งโด่งมาก จนเห็นได้ชัดว่าเราแทบไม่มีดั้งเลยเวลาไปเทียบกะที่บ้าน ก็เลยกดดันเล็กๆ บวกกะอยากสวย เพราะว่าเราเองก็ทำงานที่ต้องใช้หน้าตาพอสมควรคะ เป็นล่ามจีนอะคะ มันก็ต้องพบปะผู้คนก็เลยตัดสินใจไปทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่าคุณแม่ชอบที่นี่ ส่วนตัวเราเองไม่มีความรู้เรื่องศัลยกรรมอะไรเลย เพราะว่าเป็นคนไม่ชอบดูรีวิว ไม่อ่านกระทู้ ไม่ฟังคอมเม้นท์จากใครเลย เพราะว่าเป็นคนกลัวเลือดมากกกกกอะคะ แบบที่ว่าเห็นเลือดนิดเดียว ลมจัีบ ถ้าฟังมาก อ่านมาก คงไม่อยากทำแน่นอน

รูปนี้เป็นรูปที่ยังไม่เคยทำอะไรกะหน้ามาก่อนคะ คือหน้าที่ไม่เคยผ่านอะไรมาเลย

เริ่มศัยกรรมวันแรกคือวันที่13 กรกฏาคม58 ที่ผ่านมา ก่อนหน้านั้นวันนึงโทรไปจองคิวถามรายละเอียดคะ ก็ได้ความว่าซิลิโคนมี3ประเภท คือ เกาหลี อเมริกา และญี่ปุ่น ความแพงนิยกให้เกาหลีเลยคะ เพราะเค้าบอกว่านิ่มบิดได้มันเลยแพง ส่วนตัวเราเองเลือกอเมริกานะคะ ราคากลางสุดคะ ไม่นิ่มและไม่แข็งเกินไป คือคิดดูแล้วว่า มันน่าจะโอเคเหมือนกัน ก็ลองดูคะ วันที่ไปทำ พนักงานก็ถามว่าอยากได้หมดคนไหนเป็นพิเศษไหม? ซึ่งเราก็ไม่รู้อะไรเลยว่าใครดังไม่ดัง ก็เลือกหมอคนไหนก็ได้ เห็นว่าเป็นแพทย์น่าจะผ่าได้ทุกคน เลยได้คุณหมอ สิทธิชัยมาคะ
ระหว่างการรอผ่าตัด ก็สติแตกอะคะ พูดเลย...... เพราะว่ากลัวเลือดมาก เดินไปเดินมา เข้าห้องน้ำ7 รอบ จะบอกว่าป๊อด ก็ยอมรับอะคะ คุณแม่ถึงกะบ่นว่า ถ้ากลัวขนาดนี้ วันหลังไม่ม่ส่งแล้วนะคะ จะคืนเงินก็ไม่ทันแล้วด้วย วันนั้นราคาที่ทำไป ก็ประมาน 13900 บาทคะ รวมค่า คูลแพค +ยาทาลดบวม ก็ประมาน14800 บาท ตัดสินใจทำคะ เพราะว่าถึงคิวละ กลับตัวลำบากละคะ ดีว่าที่นี้เค้าฉีดยานอนหลับให้นะคะ จะได้ไม่ต้องเห็นอะไรเลย ตื่นมาอีกทีสวย แบบนี้แหละคะที่เราต้องการ -*- เรากลัวเลือดจิงๆ แต่ก็อยากสวย แหะๆๆๆ

นี่เป็นรูปของการทำศัลยกรรมมา7 วัน สังเกตุได้ชัดว่า วันที่2หน้าเหมือนอวตารเลยคะ จะบวมตรงหัวคิดวกะใต้ตาเป็นสีเขียว สีเหลือง สีม่วง มันคงช้ำอะคะ อาการจะค่อยๆดีขึ้นประมาณวันที่4 อยู่บ้านก็ต้องประคบตลอด พยามนอนตรงๆ กลัวมันไหลกลัวมันเบี้ยวก็คิดไปต่างๆนาๆ
ตั้งแต่ทำจมูกมา ก็ไม่ค่อยได้ดูแลอะไรมากอะคะ ทำตัวตามปกติ เพียงแต่ช่วงแรกจะเดินเบาๆหน่อย กลัวมันสะเทือนคะ จำได้เลยคะ วันที่8 เดินออกไปสระผม ยังหน่วงๆอยู่เลย

ภาพวันที่10นี้คือ ยังมีรอยบวมๆนะคะ แต่ก็แต่งหน้าได้แล้วคะ จมูกนิที่บ้านชอบล้อว่าเหมือนสิงโตนาเนีย 555+ ก็ขำๆกันไปคะ

และภาพสำหรับวันที่13 ของการทำจมูก คือ ต้องไปเป็นล่าม อังกฤษจีนให้กับ เครื่องสำอาง ก็พยามฉาบหน้าให้รอยช้ำๆหายไป มองเผินๆดูไม่ออกนะคะ ว่ายังบวมอยู่

และภาพสุดท้ายคือ วันที่15 ของการทำจมูก ดีขึ้นเยอะคะแต่ยังมีรอยเขียวๆนิดหน่อย ทายาที่ซื้อไว้ตั้งแต่ตอนแรกคะ

ส่วนตัวเราเองไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนอื่นเป็นยังไงบ้างนะคะ หายเร็วหรือช้า เราก็พยามประคบ กินน้ำใบบัวบก ทายาที่หมอเค้าขาย สำหรับเราได้แค่นี้ก็ดีแล้วคะ  หวังว่าเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกระทู้เราจะได้ประโยชน์บ้างนะคะ ถ้ามีอะไรที่เราเข้าใจผิดพลาด ต้องขออภัยด้วยนะคะ สำหรับวันนี้อวยพร คุณผู้หญิงทุกท่านที่อยากจะสวยแบบเร็วทันใจ ว่าทำเุถอะคะ ชีวิตเราอยากสวยรอไปอีกตั้งนานกว่าจะได้สวย ทนเจ็บครั้งเดียว กลัวเลือดแปปเดียว ตื่นมาสวยเลย

้ถ้ามีข้อสงสัย ถามเราได้นะคะ ยินดีให้คำแนะนำเต็มที่คะ คนอยากสวยเหมือนกัน
ขอบคุณคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ทำแล้วหน้าคมสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้