ดู: 1439|ตอบกลับ: 8

[เสริมหน้าอก] สวย ครบ จบ ใน 2 ชั่วโมง หะ!! ตื่นมาทำไมฉันมีหน้าอก เข้ามาดูเลยค่ะ #ทีมหมอชาติชาย

[คัดลอกลิงก์]
ก็ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เกี่ยวกับศัลยกรรมแน่นอน(ใครไม่ชอบอย่าด่าหนูนะ หนูไม่สู้คน) ไปเสริมหน้าอกมาค่ะ ที่คลินิกแห่งหนึ่ง ไม่บอกชื่อคลินิกนะค่ะ บอกแค่ชื่อหมอล่ะกัน นายแพทย์ชาติชาย พฤกษาพงษค่ะ การเสริมหน้าอกถือว่าเป็นศัลยกรรมครั้งใหญ่ของเราเลยก็ว่าได้นะค่ะ เพราะพวกจมูก ตา ปาก ถือว่าเป็นงานเล็กๆ แต่ก็ไม่ได้น่ากลัวเลยนะค่ะ เพราะตัวเราก็ไม่ได้รู้สึกตัวตอนทำค่ะ
วินาทีแรกที่ลืมตาขึ้นมาหลังจากเสริมหน้าอก แน่น!! ใช่ค่ะ แน่นหน้าอกมากๆ เพราะอะไรรู้ไหมค่ะ? คุณหมอพันผ้หน้าอกหนูแน่นมากเลย ฮือๆ เท่าที่สอบถามพันผ้าไว้เพื่อไม่ให้ซิลิโคนเคลื่อนค่ะและให้หน้าอกเราชิดกันมากขึ้นนั่นเอง แค่3วันเราทนได้ค่ะ  แต่หลังจาก 3 วันก็ต้องใส่แบบนี้ค่ะ เพื่อที่ให้มันเข้าที่ เข้าทางเร็วขึ้น เรียกว่าซัพพอร์ท บลา หรือเปล่าไม่แน่ใจค่ะ

นี่เป็นครั้งแรกเลยนะค่ะที่ได้เห็นหน้าอกใหม่ตัวเอง หลังจากที่เราคลายผ้าออกแล้วค่ะ ก็ตื่นเต้นนิดนึง ลงทุน ทั้งกาย ทั้งใจขนาดนี้ ก็อยากให้สวย คุ้มไปเลย เราต้องไปถอดผ้าที่คลินิกนะค่ะ เพื่อที่ว่าจะได้ให้คุณหมอได้เช็คค่ะ ว่าเป็นอย่างไรบ้างหลังเสริม มีอาการอะไรบ้างไหม  ต่อมาเป็นหน้าอก 7 วันของเราค่ะ แท่น แทน แท๊นนนนน….

เอ๊ะ!!ทำไมดูเล็กจัง? ทำไมมันดูไม่เท่ากัน? เครียดซิค่ะงานนี้ เมื่อถามคุณหมอก็ได้ความว่า “อืมม มันยังไม่เข้าที่ดีเลยครับ รอครบ2สัปดาห์ รับรองสวยแน่ครับ” โอเคค่ะ ปล่อยผ่าน สบายใจล่ะ

หลายๆคนอาจจะยังไม่เคยเห็นแผลเสริมหน้าอกนะค่ะ บางที่จะเสริมผ่านทางรักแร้บ้าง ปานนมบ้าง ใต้ราวนมบ้าง ซึ่งก็แล้วแต่เทคนิคเนอะ แต่ของเราเลือกที่จะเสริมใต้ฐานนมค่ะ เพราะเหตุผลคือ 1.เราเป็นคนเหงื่ออกเยอะ ถ้าเสริมตรงรักแร้เกรงว่าแผลอับชื้น 2. แผลตรงฐานนมจะสวยกว่า (อันนี้หมอบอกมา)
(รอยแผล 7 วัน)

(รอยแผล 10 วันค่ะ)

หน้าอก 10 วันค่ะ)

เมื่อครบ 14 วันคุณหมอก็จะนัดเราไปตัดไหมค่ะ ซึ่งก็เพิ่งไปตัดมาเมื่อวานค่ะ ตอนตัดไหมก็จะมีเจ็บนิดๆ คัน ๆ มันๆ อิอิ
ในวันนี้คุณหมอและพยาบาล็จะสอนเราเรื่องของการนวดหน้าอกด้วยค่ะ(เฉพาะในกรณีที่ไม่ว่างเข้ามานวดที่คลินิก)  แต่ใครว่างก็เข้ามานวดที่คลินิกได้ค่ะ เพราะทางคลินิกจะแถมคอร์สนวดหน้าอกและเลเซอร์ฟื้นฟูแผลให้ลูกค้าด้วยค่ะ ดีมากๆเลย จะได้ไม่ต้องเปลืองแรงนวดด้วย
(หน้าอก 14 วันค่ะ)

มาถึงท้ายสุด สุดท้าย กับช่วงของการสรุปและการให้คะแนนกันค่ะ
สถานที่ : 8/10 หัก2คะแนนค่ะ เพราะลูกค้าเยอะที่นั่งอาจจะมีไม่เพียงพอค่ะ ที่จอดรถจอดริมฟุตบาทค่ะ(สำหรับคนที่ไม่ได้เอารถไปหรือไปคนเดียว ทางคลินิกจะมีรถรับส่งนะค่ะ แต่ต้องจองไว้ค่ะ) คลีนิกกำลังขยายไปฝั่งตรงข้ามค่ะ(ปากซอยทองหล่อ13) ในอนาคตน่าจะสะดวก สบาย กว้างขวางมากขึ้น ต้องรอดูค่ะ
การบริการ : 9/10 อย่างที่บอกที่นี่ลูกค้าเยอะ อาจจะมีบ้างที่ดูแลลูกค้าไม่ทั่วถึง แต่โดยรวมพนักงานน่ารักและบริการดีใช้ได้เลยค่ะ
แพทย์ : 9/10 ตอนแรกว่าจะไม่หัก แต่ขอหัก1คะแนน เพราะคุณหมอพูดน้อยค่ะ ถ้าไม่ถามก็จะไม่พูด555 แต่คุณหมอน่ารัก ใจดีมากๆค่ะ
ห้องผ่าตัด : 9/10 ขอบอกว่าห้องผ่าตัดของที่นี่ค่อนข้างได้มาตรฐานและมีหลายห้องค่ะ เครื่องไม้เครื่องมือ เหมือนห้องผ่าตัดในโรงพยาบาลเลยค่ะ หัก1คะแนนเพราะพื้นลื่นค่ะ 555

สรุปค่าใช้จ่าย
ค่าซิลิโคนเสริมหน้าอก(ซิลิเมท) 69,999 บาท
ค่ายาทานและชุดทำแผล 1,000 บาท

ขอบคุณสำหรับการติดตามและเข้ามาอ่านนะค่ะ ผิดพลาดตรงไหนก็โทษด้วยนะค่ะ อย่าโลกสวย อย่าดราม่านะค่ะ ด่าได้แต่อย่าแรงมาก ไม่สู้คนค่ะ
โพสต์ 2015-9-24 14:53:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ...ไม่รู้จะถามอะไรเลย บอกละเอียดเลย..ดีมากค่ะ//ทำมากี่ CC ค่ะ**ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-9-24 14:53:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ...ไม่รู้จะถามอะไรเลย บอกละเอียดเลย..ดีมากค่ะ//ทำมากี่ CC ค่ะ**ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-9-24 14:54:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แจ่มเลยค่ะ
โพสต์ 2015-9-24 19:59:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริดเลยยยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 10:23:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 10:24:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อิอิ  เริ่ดม๊ากกก
โพสต์ 2015-10-4 16:43:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกสวยจิงๆค่ะ
โพสต์ 2016-2-6 01:23:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำปวดมากมั้ยค่ะ  ได้คิว 19 กพ. แอบๆกลัวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้