ดู: 1650|ตอบกลับ: 2

[ทำตาสองชั้น] เปลี่ยนอาหมวย เป็นสาวตาหวาน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yuiyui_25 เมื่อ 2015-9-10 11:57

สวัสดีค่ะ ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง 555555 เพิ่งเคยเขียนกระทู้ รีวิวครั้งแรก  ยุ้ยเองมีปัญหากับตา เพราะเป็นคนตาเล็ก ง่ายๆคือ เป็น อาหมวย นั่นเองค่ะ เวลาแต่งหน้าแทบไม่ต้องพูดถึงเลย อายไลน์เนอร์นิเป็นเครื่องสำอางที่หมดเร็วที่สุด อยากจะให้ออกรุ่นหัวแปรงใหญ่เท่าปากกาตราม้าเลยคร๊า ไม่ว่าจะแต่งตาสีอะไรก็ไม่สามารถเห็นได้ เรื่องติดคนตาปลอมไม่ต้องพูดถึงค่ะ กว่าจะติดได้ยากเย็นแสนลำบากมาก  แถมแต่งออกมาตาก็ไม่เท่ากันอีก
ไหนๆชาตินี้ก็เกิดมาเป็น ผู้หญิงละ ก็อยากสวยกับเค้าบ้างอยากมีตาหวานๆ เพื่อมีโอกาสได้สบตา กับใครบ้าง กิกิ

นี่เป็นรูปชีวิตปกติ  ที่ยังไม่ได้ทำนะคะ อาหมวยนี่ค่ะ

ยุ้ยเลือกทำกับ คุณหมอดารินทร์  ที่ทองหล่อค่ะ เพราะ ยุ้ยอยากได้คุณหมอผู้หญิง ผู้หญิงอ่ะเนาะก็ต้องรู้ใจผู้หญิงด้วยกันคุณหมอจบทางด้านศัลยกรรมโดยตรงด้วย คลินิกก็เปิดมาหลายปีแล้วด้วย อีกอย่างคุณหมอมีชื่อเสียงในเรื่องของมือเบามากๆด้วย ก็ตาเป็นอะไรที่บอบบางยุ้ยก็แอบกลัวเจ็บ  เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าพูดมาเยอะแล้ว
วันที่ผ่าตัด ก่อนขึ้นเขียง บอกเลยค่ะ ว่าถึงวันแล้วตื้นเต้นมากๆ (หน้าสดไปอีก)

หลังจาก ขึ้นเขียง ยังไม่ทันหายตื้นเต้นเลยค่ะ เสร็จเรียบร้อยแล้ว ดูเวลาแล้วใช้เวลาผ่าตัดไปประมาณ ครึ่งชั่วโมง                             ปกติแล้วยุ้ยเองเป็นคนที่ช้ำง่ายมาก แต่ทำกะคุณหมอ ช้ำน้อยมาก ไม่เจ็บมาก พอส่องกระจกแล้วคือ แฮปปี้มาก แผลไม่น่ากลัวเลย ชั้นตาชัดมาก รู้สึกดี ลืมบอกไป ยุ้ยทำโดยเทคนิคใหม่เย็บ5จุด แบบเปิดหัวตา ไหมที่ใช้จะเป็นไหมละลาย  ไม่ต้องมาตัดไหม 14 วันไหมจะละลายไปเองค่ะ

ผ่าตัดเสร็จแล้วคุณหมอก็บอกว่าห้ามให้แผลโดนน้ำ 3 วัน ตายละล้างหน้ายังไงเนี๊ย 55555 แต่ไม่เป็นไรค่ะเพื่อความสวยจะอดทน  คุณหมอ ก็มียาให้เรากลับไปรับประทานด้วย จะมียาแก้อักเสบ ยาลดบวม และยาแก้ปวดค่ะ
วันที่  1  หลังจากที่ผ่าตัดไป ยุ้ยไม่ช้ำไม่บวมมาก สามารถออกมาทำงานได้เลยค่ะ

วันที่ 2 ค่ะ

วันที่ 3 ค่ะ ไม่ค่อยบวมแล้ว

วันที่ 4 ค่ะ แผลเริ่มโดนน้ำได้แล้ว ยุ้ยถ่ายรูปส่งอัพเดทพี่ที่คลินิกตลอดพอพี่เค้าบอกเราว่าโดนน้ำได้เรานิดีใจมาก จะล้างหน้าให้สะใจสะที 555555

วันที่ 5 มากินข้าวกับเพื่อน  เพื่อนๆโอเคกับตาใหม่มาก รู้สึกปลื้มมาก 55555

วันที่ 6

วันที่ 7 ครบอาทิตย์แล้ว  

ครบอาทิตย์แล้วถามตัวยุ้ยเองยุ้ยรู้สึกดีมากนะคะ เพราะตอนแรกคิดว่าแผลจะน่ากลัวกว่านี้ เพราะเราก็ดูรีวิวเยอะเหมือนกันก่อนจะไปทำ ถ้ายุ้ยมีเวลายุ้ยจะมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะคะ ว่าถ้าหายแล้วจะเป็นยังไง ตอนนี้ยังมีไหมที่ยังไม่ละลายอยู่บ้าง เพราะยุ้ยทำแบบเปิดหัวตาไหมที่หัวตาจะละลายช้ากว่าที่อื่น แล้วจะแต่งหน้าแบบสวยๆมาอวดให้ดูนะคะ ถ้าใครสนก็ไปสอบถามที่คลินิกได้เลยนะคะ ถ้าอยากได้หมอมือเบา ยุ้ยแนะนำ คุณหมอดารินทร์ เลยค่ะ หรือจะโทรไปสอบถามก่อนก็ได้นะคะ hotline : 088-222-8660
โพสต์ 2015-9-10 12:30:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาโต ขึ้นเยอะเลยค่ะ พี่สาวเราทำมาวันแรกตาบวมมาก โชคดีจังตาไม่ค่อยบวมเลย
โพสต์ 2016-10-11 23:15:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรุปอัพเดทเพิ่มไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้