ดู: 3199|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] หน้าสวยเต่งตึงด้วยไขมันตัวเอง กับหมอบอส ณัฐชญา คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
มุกเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนล้วนแต่อยากสวย ดูดี  มุกก็รู้สึกแบบนี้จึงอยากแก้ไขปัญหาปมด้อยของตัวเองให้ดีขึ้น  ปมด้อยของมุกต้นแขนใหญ่ มีปีกหลังข้างบนหนา ทำให้ใส่เกาะอก สายเดี่ยวไม่สวย และใบหน้าไม่ได้รูปเนื่องจากประสบอุบัติเหตุแล้วคางด้านซ้ายเบี้ยว  อายุที่เพิ่มขึ้น ผิวก็เริ่มมีปัญหาหย่อนคล้อย ขมับตอบ มีร่องแก้ม บริเวณแก้มเป็นแอ่ง แก้มดูตอบ หางคิ้วตก หางตาตก ผิวไม่กระชับเต่งตึง ทำให้มุกดูแก่กว่าอายุมาก ใบหน้าดูเครียด ๆ เหมือนคนที่เหนื่อยตลอดเวลา  เมื่อมุกมีโอกาสได้มาทำงานที่ณัฐชญา คลินิก จึงได้ขอคำปรึกษาคุณหมอบอส

หมอแนะนำให้มุกดูดไขมันที่ต้นแขนและปีกหลังส่วนบนออก  ปัญหาที่หน้าหมอแนะให้ฉีดเติมเต็มด้วยไขมันของตัวเองหลังจากที่ดูดออก  แล้วนำมาผ่านกระบวนการพิเศษและฉีดกลับให้ที่ใบหน้าในจุดที่มีปัญหา  มีข้อดีคือไม่แพ้ ไม่มีปฏิกิริยากับผิวหนังในระยะยาว เพราะเป็นไขมันของตัวเอง  อีกอย่างราคาเมื่อเทียบกับฟิลเลอร์ก็ถูกกว่ามากคะ แต่ต้องทำไปพร้อม ๆ กัน มาดูภาพกันค่ะ

ต้นแขนขวาด้านหน้า 3 เดือน

ต้นแขนขวาด้านหลัง 3 เดือน

ต้นแขนซ้ายด้านหน้า 3 เดือน

ต้นแขนซ้ายด้านหลัง 3 เดือน

ปีกหลังบนด้านขวา 3 เดือน

ปีกหลังบนด้านซ้าย 3 เดือน

หลังดูดไขมันต้องใส่ชุดกระชับตลอด 24 ชั่วโมง ในเดือนที่ 1 และใส่ 12 ชั่วโมงในเดือนที่ 2-3 จะเป็นเวลากลางวันหรือกลางคืนแล้วแต่สะดวก  หรือจะใส่ชุดกระชับ 24 ชั่วโมงสามเดือนเลยก็ได้  ถ้าทำได้ก็ช่วยส่งเสริมผลการรักษาหลังดูดไขมันดีขึ้นมาก  ต้นแขนของมุกเล็กลง ข้างละประมาณ 1 นิ้ว ปีกหลังบนเนื้อส่วนเกินไม่เยอะอย่างแต่ก่อน ลดลงไปประมาณ 2 นิ้ว ใส่เสื้อผ้าเสื้อเกาะอก สายเดี่ยวไม่ต้องกังวลจะมีเนื้อส่วนเกินปลิ้นออกมาให้เห็น ไม่ล่ำบึ้กอีกต่อไปแล้วค่ะ

ใบหน้าหลังจากฉีดไขมันเติมเต็มกลับเข้าไปที่บริเวณคางที่เบี้ยวผิดรูปทางด้านซ้าย เติมขมับที่ตอบ เติมแก้มที่เป็นแอ่ง จากผิวที่แห้ง ๆ ดูโรย ๆ ไม่สดใส มีริ้วรอย ร่องแก้ม แก้มตอบ คิ้วตก หางตาตก ดูแก่ ดูเหนื่อย ๆ ตลอดเวลา  มุกรู้สึกว่าผิวหน้าเด้งเต่งตึง ขาวใสขึ้น อย่างภาษาชาวบ้านพูดว่า “ดูมีน้ำมีนวล อิ่มเอิบ”  แต่อาจมีบ้างหลังฉีดจะรู้สึกว่า “ผิวหน้ามันขึ้นบ้างนิดนึง แต่ไม่มาก” จะเปรียบเทียบไงดีน๊า?  อ้อ!! สวยใสแบบสาวเกาหลีอะคะ ให้นึกถึงเวลาเราแต่งหน้าด้วยเครื่องสำอางเกาหลีจะรู้สึกว่าผิวหน้าฉ่ำวาว ผิวใส มันวาวดูชุ่มชื่นแบบผิวสุขภาพดีนะค่ะ  ส่วนการดูแลหลังฉีดให้งดกิจกรรมที่ก่อให้เกิดแรงกระแทกกับผิวในช่วง 1 เดือนครึ่ง - 3 เดือน เช่น ออกกำลังกายหนัก ๆ เล่นโยคะ ควรล้างหน้าเบา ๆ งดเจอความร้อนจัด

ก่อนทำ-หลังทำ ฉีดไขมันตัวเองที่ใบหน้าค่ะ (1 เดือน)

ก่อนทำ-หลังทำ ฉีดไขมันตัวเองที่ใบหน้าค่ะ (3 เดือน)

มุกรู้สึกประทับใจมาก ๆ กับผลที่ได้ เพื่อน ๆ คนรอบข้างทักว่าสวยขึ้นจากใบหน้าที่ไม่ได้รูปบริเวณคาง ขมับตอบ แก้มตอบ มีร่องแก้ม ก็ฉีดให้ดูเต็มตื้นขึ้น  ผิวหน้าก็สดใสเต่งตึง  ดูสาวขึ้น   ประทับใจในคุณหมอบอสด้วยเป็นกันเอง สบาย ๆ ปลื้มมาก ๆ ค่ะ ทำให้พนักงานอย่างเราสวย คุณลูกค้ายังทักเลยค่ะ สนใจปรึกษาคุยกับมุกได้นะคะ
ดูดบริเวณแขนเจ็บมากไหมค่ะ ต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ เพราะน้องต้องไปเรียนและหลังจากดูดสามารถใช้ชีวิตประจำวันตามปกติรึป่าวค่ะ พอจะมีคำแนะนำดีๆให้หน่อยได้ไหมค่ะ และถ้าดูดไขมันบริเวณแขนค่าใช้จ่ายเท่ารั่ยและถ้าสนใจชีดไขมันเติมร่องแก้มเพิ่มอีกเท่ารั่ยค่ะจะได้เตรียมงบประมาณถูก
สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าการที่เอาไขมันมาฉีดที่หน้านี้เอาได้ทุกส่วนของร่างกายเราเลยหรือเปล่าค่ะ หรือ ได้เฉพาะแขนค่ะ แล้วหลังฉีดจะบวมนานไหมค่ะ ต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ
สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าการที่เราดูดไขมันไปแล้ว แล้วบริเวณที่ดูดไปมันจะเป็นคลื่นขุขะไหมค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-29 19:01:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ืnoonee ตอบกลับเมื่อ 2015-8-26 18:58
ดูดบริเวณแขนเจ็บมากไหมค่ะ ต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ เพรา ...

คุณหมอฉีดยาชาและให้ทานยานอนหลับอ่อนๆให้รู้สึกผ่อนคลายระหว่างทำคะ อาจจะรู้สึกบ้างบางขณะคะแต่บางขณะก็หลับไป สำหรับดูดไขมันที่แขนพักซักวันก็น่าจะพอและคะ 7วันหลังทำคุณหมอจะนัดตัดไหม อาจรู้สึกปวดบ้างในช่วง1-2วันแรกคะ ประมาณ7วันหลังทำอาการบวมก็ยุบเกือบปกติและคะ แต่ทานยาแก้ปวดก็บรรเทาได้ส่วนฉีดไขมันที่หน้าอาจบวมได้ในระยะ1-2สัปดาห์แรกคะหลังจากนั้นก็จะเริ่มยุบบวมคะ ถ้าสนใจลองโทรสอบถามได้ที่คลินิกคะ02-7297490หรือติดต่อพี่มุกโดยตรงได้ที่ 061-4104244 , 061-4504244 หรือแอดId lineได้ตามเบอร์โทรมือถือพี่มุกได้เลยคะ พูดคุยกันได้คะ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-29 19:09:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ศรินทร์ ตอบกลับเมื่อ 2015-8-29 13:29
สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าการที่เอาไขมันมาฉีดที่หน้านี้ ...

สามารถนำไขมันจากทุกส่วนมาฉีดปรับรูปหน้าด้วยเทคนิกfat transferได้เลยคะ ไม่จำเป็นจะต้องใช่ไขมันที่แขนเพียงอย่างเดียวแต่สามารถนำมาใช้ได้ทุกส่วนเลยคะ และข้อดีจากการใช้ไขมันตัวเองฉีดเติมเต็มก็คือจะได้ในเรื่องคุณภาพผิวที่ดีขึ้นคะ และเมื่อไขมันที่ฉีดติดแล้วจะอยู่ได้นานเป็น10ปีจนกว่าเราจะอายุมากขึ้นและไขมันบนใบหน้าเริ่มฝ่อลงอีกครั้งคะซึ่งคุ้มค่ากว่าการฉีดfillerคะถ้าในเคสที่ต้องฉีดในพื้นที่กว้างๆอย่างเช่น หน้าผาก ขมับ แก้มคะ^^
ถ้าเปรียบเทียบการเอาไขมันมาเติมที่หน้ากับการฉีดฟิลเลอร์อันไหนอยู่ได้นานกว่าแล้วราคาต่างกันมากไหมค่ะ
น่าใจเหมือนกันค่ะ
สวัสดีค่ะ หนูชื่อน้องติ๋มค่ะ อยากสอบถามเรื่องดูดไขมันต้นแขนค่ะ ดูดแล้วแขนจะเล็กลงมากไหมค่ะ? ใช้เวลาดูดกี่ชั่วโมงพอดูดเส็ดใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติไหมค่ะ?????
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-28 02:03:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีติ๋ม ตอบกลับเมื่อ 2015-9-12 13:29
สวัสดีค่ะ หนูชื่อน้องติ๋มค่ะ อยากสอบถามเรื่องดูดไขม ...

ดูดไขมันทุกที่สัดส่วนจะเล็กลงค่ะ ส่วนจะเล็กลงมากน้อยนั้นต้องดูปริมาณไขมันและโครงสร้างกระดูกของคนไข้ด้วยจ้า และถ้าดูแลตัวเองหลังทำดูดไขมันได้ตามที่หมอแนะนำ รับรองเป๊ะมากๆ ส่วนมากที่คลินิกคนไข้ทุกคนพึงพอใจมากๆค่ะ ใช้เวลานานแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับบริเวณที่ทำว่ามีไขมันมากน้อยแค่ไหนคะ แต่โดยส่วนมากก็ไม่น่าจะเกิน 1 ชั่วโมงค่ะ หลังการดูดไขมันก็ใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติเลยค่ะ เพียงแต่ต้องใส่ชุดกระชับที่แขนช่วย 3 เดือนแรกค่ะ

นานๆ มุกจะได้เข้ามาตอบสักทีนะคะ วันนี้เลยขอนำลิงก์น้องยูริ บิวตี้บล็อกเกอร์ (Yuriukuri Blog) น้องยูริเขาก็มาเลือกรับบริการที่ณัฐชญาคลินิกเหมือนกันค่ะ และน้องก็เขียนเล่าได้ละเอียดดีค่ะ เพื่อศึกษาเป็นข้อมูลสำหรับตัดสินใจได้นะคะ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yuriukuri&month=19-02-2016&group=13&gblog=12

หรือถ้าหากสนใจอยากได้รายละเอียดเพิ่มเติม ก็สอบถามมุกมาได้ที่เบอร์ 084-422-2962 น่าจะได้คุยกันได้ละเอียดกว่าพิมพ์ ต้องขอโทษด้วยที่มุกเข้ามาตอบช้าค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-23 14:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นมสด-T ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 14:55
ถ้าเปรียบเทียบการเอาไขมันมาเติมที่หน้ากับการฉีดฟิลเลอร์อันไหนอยู่ได้นานกว่าแล้วราคาต่างกันมากไหมค่ะ

สำหรับพี่ไขมันของเราอยู่ได้นานกว่าค่ะ เพราะไขมันจะไม่มีการสลายไป
เพียงแต่ช่วงแรกๆ ที่ทำอาจต้องลดกิจกรรมที่ทำให้กระทบกระเทือนต่อ
การปลูกไขมันในจุดใหม่ที่เราฉีดเข้าไปค่ะ

แต่ฟิลเลอร์เมื่อฉีดแล้วจะค่อย ๆ สลายไปตามธรรมชาติค่ะ
ถ้าเจอที่เขาฉีดฟิลเลอร์แท้ก็ดีไปค่ะ แต่เจอฟิลเลอร์ปลอมนี่ลำบากเลยนะคะ
เพราะอยู่นานไม่สลาย เป็นอันตรายอีก

แต่การฉีดไขมันของตัวเอง ไม่เป็นอันตรายค่ะ เพราะไม่ใช่สารแปลกปลอม
จึงไม่เกิดการแพ้หรือต่อต้านแน่นอนค่ะ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-23 14:50:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
veeradee ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 16:33
น่าใจเหมือนกันค่ะ

ยินดีค่า ถ้าสนใจก็สอบถามได้ค่ะ
มุกยินดีให้คำแนะนำนะคะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้