ดู: 2883|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากกระจับสไตล์ผู้ชาย ที่ Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ  ผมเปาครับ

วันนี้มาแชร์ ประสบการณ์ ทำปากบาง บางกระจับครับ ถามว่าทำไมถึงต้องทำปากกระจับ เพราะผู้ชายหลายๆ คน มองว่าปากหนาๆ ดู อบอุ่นดี (อิอิ) แต่ผมเป็นคนที่ค่อนข้างจะมีรูปปากไม่สวย ยิ้มก็ไม่สวย เวลาเห็นปากตัวเอง ทั้งหนา ! ทั้งใหญ่ ! ถ่ายภาพออกมาก็รู้สึกไม่มั่นใจทุกๆครั้ง นี่แหละคือเหตุผลที่คิดอยากทำปาก โมมันใหม่ทั้งหมดปากเลย5555  คิดจะตัดปากดู อยากให้เล็กลง ดูเป็นกระจับมากขึ้น

เลย ลองอ่านพวกรีวิวต่างๆ ศึกษาอยู่สักพักนึง  แต่มีคลินิคหนึ่งสะดุดตาผมมาก ! Amed clinic ครับ มีให้เห็นรีวิวเยอะ ค่าใช้จ่ายค่อนข้างโอเค แถมมีโปรโมชั่นตลอดทั้งปี ที่สำคัญผมว่ามันไม่อันตรายอย่างที่คิดและตัวเราก็สามารถทำได้ เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษากับคุณหมอที่นี่ครับ รู้สึกมั่นใจเพิ่มขึ้น และทำให้ผมตัดสินใจจะไปทำครับ บรรยากาศ ภายใน Amed clinic ดูสบายๆ น่านั่ง พี่ที่หน้าเค้าเตอร์ก็ใจดีมากๆ แถมเอาภาพคนที่เคยทำมารีวิวให้ดูด้วย ยิ่งชอบใจเข้าไปใหญ่เพราะคุยสนุก ผมได้เข้าไปพูดคุยกับคุณหมอประมาณช่วงเดือนธันวาคมปีที่แล้ว และได้นัดคิวทำวันที่ 31 มกราคม 2558 ซึ่งถือว่าระยะเวลาค่อนข้างดี เพราะได้มีเวลาเตรียมตัวเตรียมใจ ด้วย ก่อนกลับบ้านก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆ พนักงานมาด้วยมาเตรียมตัวกันอย่างไร  คือ งดอาหารเสริม แปะ ก๊วย น้ำมันปลา เพราะจะทำให้เลือดแข็ง ซึ่งผมเป็นเทรนเนอร์ด้วย เลยต้องงดอาหารเสริมบางตัวออกไปบ้าง แต่แค่ช่วง 7 วัน ก่อนทำ ถือว่าพอรับได้ครับ ที่สำคัญพักผ่อนให้เพียงพอด้วยครับ

พอถึงวันทำจริงๆ ก็ตื่นเต้นพอสมควร แอบกังวลนิดๆ แต่ไหนๆ ก็เตรียมพร้อมแล้ว ก็ใจแข็งครับ 55555 เพราะไม่หน้ากลัวอย่างที่คิดครับ ระหว่างรอผ่าตัด คุณหมอจะส่งกระจกให้เราดู และวาดรูปปากแบบที่เราต้องการให้ดูก่อนครับว่าเราชอบแบบไหน (สามารถบอกหมอได้ครับ) ซึ่งเราเคยคุยตั้งแต่วันที่ปรึกษานัดคิวกันแล้ว แต่คุณหมอต้องมาย้ำเพื่อการความมั่นใจ  ทรงที่ผมต้องการจะเป็นแบบคือยากให้เป็นปากกระจับเห็นนิดหน่อย แบบสไตล์ผู้ชาย หลังจากนั้นคุณหมอก็จะฉีดยาชาบริเวณรอบๆปากเลย ผมรู้สึกเจ็บนิดหน่อย เพราะมันทั้งตื่นเต้น บวกกับแอบกลัวนิดๆ 5555และก็รู้สึกชา ชาจนไม่รู้สึกอะไรเลย แล้วคุณหมอก็ผ่าตัดโดยใช้เลเซอร์ ผมบอกเลยจังหวะนี้ ผมได้กลิ่นไหม้นิดหน่อย เพราะเป็นการใช้เลเซอร์ซึ่งเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว  แต่บอกเลยว่าสบายมากๆ หลายคนอาจจะแอบกังวลว่าเจ็บมากมั้ย บอกเลยครับว่าไม่เจ็บ ไม่ปวด เพราะยาชาที่ใช้ต้องเป็นยาชาสำหรับการผ่าตัดโดยเฉพาะ   ซึ่งระยะเวลาการทำใช้เวลาไม่ถึง 40 นาที
หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มเย็บแผล เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
ออกมาจากห้องผ่าตัดก็รับยากลับไปด้วยครับ เป็นยาที่หมอเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้ว
มียา ลดบวม , แก้ปวด และแก้อักเสบ (แก้อักเสบต้องทานให้หมดนะ)

สำหรับผมนัดวันตัดไหม 7 วันครับ ตอนตัดผมรักษาแผลไม่ค่อยดีเลยทำให้มีอาการเจ็บบ้าง แต่ก็ตัดออกมาได้เรียบร้อยมาก ตัดไหมเสร็จแผลแห้งแล้วควรนวดปากบ่อยๆให้แผลติดไว้และไม่เป็นไตครับ เทคนิคนี้คุณหมอแนะนำมาอีกทีน่ะครับ ซึ่งก็ได้ผลดีจริงๆ
อันนี้เป็นรูป Before กับ after จะเห็นได้ว่าก่อนทำปากผมค่อนข้างหนาใหญ่ดูไม่ค่อยเป็นทรง ดูไม่มีเสน่ห์ พอทำออกมาได้ 2 เดือนแล้ว

ผมก็รู้สึกพอใจมากครับ ปากดูเล็กลง ยิ้มออกมาก็รู้สึกมั่นใจมากขึ้นเวลาทำงาน
ถ้า เพื่อนๆสนใจอยากทำก็ต้องหมั่นศึกษาข้อมูลจากรีวิวเยอะๆ ข้อดี-ข้อเสีย เปรียบเทียบราคา และฝีมือของคุณหมอแต่ละท่านให้ดีก่อนนะครับ หมอที่ราคาย่อมเยาแต่ฝีมือดีก็มีครับ ส่วนหมอที่มีชื่อเสียงราคาก็จะแพงหน่อย ต้องใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ

สำหรับค่าใช้จ่ายทั้งหมด ของผม ทำทั้งบน ทั้งล่าง ซึ่งจากปกติราคา ทำทั้งบนทั้งล่าง 45,000 บาท แต่ตอนนั้นเปาได้ราคาพิเศษ เพราะทำพร้อมกันทั้งบน ทั้งล่าง 30,000 บาท ครับ ใครกำลังมองหาลองศึกษาได้ ที่ Facebook พิมว่า  Amed Clinic Official

สุดท้ายขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมนะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อทุกคน
ฝากติดตาม Facebook และ Instagram เปา  ได้ที่
https://th-th.facebook.com/public/Pao-Tapaned-Maneenin
( Pao Tapaned Maneenin )
https://instagram.com/pao_tapaned/
( pao_tapaned )
ไม่ทำก้หล่อ พอทำละหล่อไปอี๊กกกก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-13 11:34:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Jewely ตอบกลับเมื่อ 2015-8-10 17:32
ไม่ทำก้หล่อ พอทำละหล่อไปอี๊กกกก

ขอบคุณค้าบบบบบ
นายแบบสุดฮอตนี้น้า
ดูดีมากเลยค่ะ
เคยไปดูดไขมันที่ Amed clinic บริการดีมากเลยค่ะ
หล่ออีกแล้ววว
หล่ออยู่แล้ว ยิ่งหล่อเข้าไปอีกครับ
ว้าวววว น่าสนใจ
หล่อแล้ว ยิ่งทำก็ยิ่งหล่อ
นายแบบหล่อจุง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้