ดู: 8099|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวทำหน้าอก 350 cc ซิลิโคน mentor ที่มาสเตอร์พีซคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจมารีวิวแต่ประทับใจผลลัพธ์และการบริการที่คลินิกมากเลยมารีวิวให้ฟังกัน หวังว่ารีวิวเราจะเป็นอีกทางเลือกให้คนที่อยากทำหน้าอกนะคะ

ก่อนทำเราก็พอมีหน้าอกอยู่บ้างนะไม่ได้แบนราบถ้าใส่บราดันทรงก็ยังพอไหว แต่ทำงานพริตตี้ไงหน้าอกเท่านี้มันไม่พอ  ตอนแรกอยากได้ใหญ่ๆ ไปเลย แต่คุณหมอไอซ์ มาสเตอร์พีซคลินิก บอกว่ามันมีความเสี่ยง  คือใหญ่เกินตัวไป แล้วพอดี๊พอดี เพื่อนไปทำอีกที่มาแล้วแบบทำใหญ่มากกกกกกก หัวนมนี่ชี้ออกข้างเลยน่ากลัว หมอไอซ์เลยแนะนำว่า 350 cc ก็พอ ถ้าทำงานก็ใช้เทคนิคช่วยให้ดูใหญ่ขึ้นได้ ไม่ได้ทำงานก็ดูธรรมชาติหน่อย เราก็ตกลงตามคำแนะนำของหมอค่ะ ส่วนซิลิโคน ใช้ Mentor ของอเมริกาค่ะ เราทำทรงกลมสูงผิวทราย มีใบรับประกัน

เล่าถึงวันผ่าตัดกันบ้าง เราได้คิวผ่าคิวแรก ก็รีบมาเตรียมตัวก่อน 1 ชั่วโมงค่ะ ต้องงดน้ำและอาหาร 8 ชม. เราก็อดมาตั้งแต่ห้าทุ่มเลย>><< วันนั้นไม่ต้องใส่บรามานะคะ ใส่เป็นสปอตบรามาแทนมันสะดวกกว่า  พอมาถึงคลินิกก็เคลียร์ค่าใช้จ่าย จากนั้นถ่ายรูปแล้วก็ขึ้นรอด้านบนห้องพักผ่อน เปลี่ยนเป็นชุดคลุมคนไข้รอคุณหมอมาคุยและวาดตำแหน่งค่ะ  นั่งรอแปปนึงจะมีพยาบาลมาถามประวัติเสร็จก็เจาะน้ำเกลือ แล้วก็เข้าห้องผ่าตัดเจอกับคุณหมอดมยามาถามประวัติอีกรอบนึง ที่นี่คุณหมอใส่ใจมากถามเยอะเลย555 พอนอนบนเตียงคุณหมอดมยาจะเอาหน้ากากมาครอบแล้วบอกหายใจลึกๆนะคะ ก็หลับเลยตอนไหนไม่รู้

หลังทำวันแรกค่ะ

ตื่นมาอีกทีเพราะได้ยินเสียงคุณหมอเรียกชื่อ แล้วก็ถูกย้ายเข้าห้องพักฟื้นค่ะ นอนพักอีกหน่อยเพราะยังง่วง555 ในห้องจะมีพี่พยาบาลอยู่เป็นเพื่อนตลอด พี่เค้าเอาข้าวต้มกับน้ำหวานมาให้ทานเราฟื้นตัวเร็วพอคุณหมอเช็คให้แน่ใจว่าโอเคกลับได้ เราก็เรียกแท็กซี่กลับ หลังทำไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดเลยมันแต่ตึงๆหน่วงๆหนักหน่อยแค่นั้นเองจริงๆ

ภาพนี้ถ่ายเอาไว้วันมาตัดไหมครบ 14 วัน แผลปิดและแห้งสนิทแล้ว

ไม่นานมานี้เราไปทำงาน มีพริตตี้อีกคนทำ375cc แต่พอใส่ชุดหน้าอกไม่ต่างจากเราเลยทั้งที่เราทำน้อยกว่า ^^ อย่างที่คุณหมอบอกว่าเอาแบบพอดีสวยเหมาะกับตัวดีกว่า ถ้าอยากอึ๋มเพิ่มก็ใช้เทคนิคช่วย

รูปนี้ครบ 1 เดือนถ่ายไว้ตอนมีนัดกับคุณหมอค่ะ แผลมองแทบไม่เห็นเลย

เราผ่าใต้ราวนมนะคะ เรื่องแผลก็แห้งและปิดเร็วมาก ตอนนี้หมอบอกว่าสามารถซื้อยาทาได้เลย ส่วนที่คลินิกเค้ามีคอร์สรักษาแผลแถมให้ด้วยเราก็ว่าจะเข้าไปเลเซอร์เร็วๆนี้แหละ

ราคาที่ทำมาคือราคาโปร 75,000 บาทมีค่ายาเพิ่มประมาณห้าร้อยกว่าๆ  ไม่แพงเลยเทียบกับคุณภาพทุกอย่างถือว่าคุ้มมาก ประทับใจมาก ผลก็ออกมาสวยถูกใจที่สุด สนใจก็ลองไปถามในเฟซบุ๊คคลินิกดูนะคะว่าหมอเข้าวันไหนบ้าง www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty
สวยมากพอดีตัวค่ะ ชิดดีด้วย
สวยมากๆเลยค่ะ
ใส่มาเหมาะกับตัว จกท มากค่ะ สวยมาก
สวยค่ะราคาเท่ไหร่ค่ะ
สวยค่ะ ชอบมากๆ ค่ะ :loveliness:
ทำมาแล้วมีความรู้สึกยังไงบ้าง อยากทำเหมือนกัน
หน้าอกสวยนะครับ แต่จขกท.กินเยอะๆหน่อยนะครับ ผอมมาก เห็นซี่โครงเลย
อยากทำเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:48:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mydiew ตอบกลับเมื่อ 2015-8-5 10:34
สวยมากพอดีตัวค่ะ ชิดดีด้วย

ขอบคุณค่ะ ประทับใจคุณหมอมาก ชิดกว่าชมไปเลย 5555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:49:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:50:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nongbush ตอบกลับเมื่อ 2015-8-7 11:46
ใส่มาเหมาะกับตัว จกท มากค่ะ สวยมาก

ต้องขอบคุณคุณหมอไอซ์ที่เลือกไซส์ได้ถูกใจ สมส่วนค่ะ เพราะถ้าไม่ได้คุณหมอช่วยเลือก ญ่ากะไม่ได้แน่นอนว่าไซส์ไหนบาลานซ์กับตัว
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:51:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oiutqw ตอบกลับเมื่อ 2015-8-10 18:06
สวยค่ะราคาเท่ไหร่ค่ะ

ญ่าทำราคาโปรค่ะ 75,000 บาท ลองสอบถามผ่านทางเฟสอีกทีนะคะ https://www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:51:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
allralsex ตอบกลับเมื่อ 2015-8-11 12:25
สวยค่ะ ชอบมากๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:52:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jajaratsamee ตอบกลับเมื่อ 2015-8-11 12:30
ทำมาแล้วมีความรู้สึกยังไงบ้าง อยากทำเหมือนกัน

รู้สึกมั่นใจขึ้น และตอนนี้แบบใส่เสื้อผ้าอะไรก็สวย ไม่ได้มโนนะ นี่เรื่องจริงๆ 555 ต้องลองค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:53:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
amery ตอบกลับเมื่อ 2015-8-23 16:26
อยากทำเลย

ลองติดต่อคลินิกไปเลยค่ะ บริการดี คุณหมอน่ารัก ประทับใจจนต้องมารีวิวให้เลยยยย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 17:53:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ เขิน ><
ทำกับคุณหมอไอซ์เหมือนกัน ใจดีมากเลยเนอะ แบบถามความต้องการของเราทุกอย่าง และก็ให้คำปรึกษาดี๊ดี ตอนนี้หน้าอกเราโอเคแล้ว แผลสวยมากๆ แล้วคุณเป็นไงบ้างคะ?
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-14 16:21:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kookaiiikookaii ตอบกลับเมื่อ 2015-9-4 12:21
ทำกับคุณหมอไอซ์เหมือนกัน ใจดีมากเลยเนอะ แบบถามความต ...

หน้าอกเราโอเคมากๆค่ะ โดยรวม ชอบ ไม่มีที่ติค่ะ
ใช่ๆ คุณหมอไอซ์ใจดี ตอนแรกแอบอายพอรู้ว่าเป็นหมอผู้ชายทำให้ แต่พอได้คุยได้ปรึกษา สบายใจมาก เหมือนคุยกับพี่ชาย แล้วให้พี่ชายทำให้ 5555

ปล. กุ๊กไก่สวยอ่ะ เราแอบไปดูมา
yaya.yeye ตอบกลับเมื่อ 2015-9-14 16:21
หน้าอกเราโอเคมากๆค่ะ โดยรวม ชอบ ไม่มีที่ติค่ะ
ใช่ๆ  ...

ขอบคุณค่าาาา ><
ไปทำที่ไหนมาจ้ะ
ซี่โครงแบบว่า ชัดมาก
หัวนมจะเท่ากันไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้