ดู: 1350|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาปัญหาจมูกบุ๋มหลังเสริมจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกมาเมื่อวันที่ 14 มิย 58 ค่ะ
มาพบปัญหาคือ
1 พบก้อนในจมูกค่ะ (ไปหาคุณหมอ คุณหมอบอกว่า สิริโคนกดทับกระดูกอ่อน ไม่อันตราย ไม่เป็นไร ???!!!) มันใช่หรอคะ ปกติมันไม่ควรจะมีป่ะคะ

2 จมูกเอียงไปด้านขวา (คุณหมอบอกว่าไม่เอียงค่ะ ) แต่ทุกคนทักเราว่าเอียง !! เราก็รู้ว่าเอียงชัดๆ เราก็ดัดๆๆเองค่ะ มันก็ดีขึ้น

3 มีสี่เหลี่ยมบุ๋ม ที่ปลายจมูกค่ะ เห็นค่อนข้างชัด พึ่งมาเห็นเมื่อเดือนที่ 2 นี่ค่ะ

อยากทราบว่าคุณหมอที่ไหนแก้จมูกเก่งค่ะ
เนื่องจากไปพบคุณหมอคนที่เสริมมาให้แล้ว ตอบได้ไม่ประทับใจเลย ปัดๆความรับผิดชอบไงไม่รู้ค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-29 00:05:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทราบว่าที่บุ๋มลงไปคืออะไรคะ ซิลิโคนรึเปล่า
ทำที่ไหนอะคะ
ซิลิโคนมันไม่ตรงรึป่าวค่ะ มันดันมาอีกฟากนึง เพราะของเราก็คล้ายแบบนี้เหมือนกัน แถมยังมีกระดูกดันออกมาตรงปีกจมูกอีกด้านด้วยยิ่งเบี้ยวไปใหญ่
ทำแบบโอเพ่นเลยดีกว่าค่ะ จะได้รู้อะไรเป้นไง
ต้องถามก่อนนะคะว่าอยากได้โด่งแบบธรรมชาติหรือโด่งแบบเชิดๆเลย ถ้าโด่งแบบเชิดๆเลเราไม่รู้ที่ไหนดี แต่ถ้าธรรมชาติมีที่เดียวกะของเราไปทำมาอ่ะค่ะ ไม่โด่งมากไม่เสี่ยงทะลุแถมดูสวยธรรมชาติเหมือนเกิดมาแล้วจมูกโด่งเลย555 เราทำผ่านเอเจนซี่แถวทองหล่อ ราคาอาจจะสูงหน่อย แต่เราว่าคุณภาพคุ้มราคานะคะ ยังไงก็ลองดูค่ะ สู้ๆนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 17:11:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราปรึกษาหมอก่อนทำคุณหมอบอกทำแบบธรรมดาค่ะ แอบเซงเลย ทำละมีแต่ปัญหา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 17:14:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำที่หมอศรัน อินทามะระค่ะ ผิดหวังมาก
ตอนนี้มีก้อนอะไรไม่รู้โผล่มาในรูจมูกทั้ง 2 ข้างเลยค่ะ
จะไปหาหมออีกครั้งวันนี้ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 19:28:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาพบแล้วค่ะ ปัญหาก้อนที่ซิลิโคนกดกระดูกอ่อนหมอบอกว่าไม่เป็นไร
แต่เราก็บอกมันเห็นชัดไปนะคะ หมอบอกว่า เดี๋ยวปลายมันรัดเปนหยดน้ำยื่นอีกละมันก็จะไม่เห็น
เอ๊ะ !!! ปลายมันซิลิโคนโผล่ ถ้ามันรัดยื่นไปอีก ก้ทะลุสิคะ
คุณหมอบอกว่ามันเป็นการที่หมอเผื่อซิลิโคนทำหยดน้ำค่ะ ไม่ต้องไปสนใจมันค่ะ
ตอนนี้ยังไม่ทะลุ ถ้าทะลุมันจะแดงแล้ว แต่หนูก็ยืนยันนะคะว่ามันไม่มั่นใจ หมอบอกว่าถ้างั้นก็
ให้ทำแบบโอเพ่นค่ะ (ตอนก่อนมาเสริมย้ำกับคุณหมอแล้วค่ะว่าจะให้ทำแบบไหน หมอบอกแบบธรรมดา)
เราเลยถามว่า งั้นหนูก้ต้องจ่ายเพิ่มค่าโอเพ่นอีก 40000 หรอคะ ทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดหนูตั้งแต่แรก
หมอก็ตอบว่าปีหน้าจะขึ้นเป็นแสนนึงครับ !!!
ละก้บอกว่าไม่มีไรๆๆ กลับได้ๆๆ !!!!

เราไม่โอเคอ่ะ ที่หมอตอบแบบนี้ มีปัญหาแทนที่จะแก้ไขให้ กลับไม่สนใจจะแก้ ละยังให้เสียเงินเพิ่มอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้