ดู: 560|ตอบกลับ: 3

[ทำจมูก] ทำจมูกกี่วันถึงเป็นทรง

[คัดลอกลิงก์]
เราไปทำจมูกมาเปนเวลาอาทิดนึงได้ละค่ะ. แต่ตอนนี้ยังดูเหมือนเบี้ยวรึป่าวไม่แน่ใจค่ะ เค้าบอกว่าคนทำมาช่วงแรกจะมองแล้วรุ้สึกเบี้ยว(ไม่รุ้จิงมั้ย) คือเราก่เครียดกังวลค่ะกลัวเบี้ยว หรือว่าต้องใช้เวลานานคะถึงจะเห็นทรงชัด แล้วนานแค่ไหนถึงนอนตะแคงได้ ช่วยตอบทีนร้า
โพสต์ 2015-7-27 00:24:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นทรงชัดจริงๆช่วง 3 เดือนค่ะ หรือบางคนก้อยู่ในช่วง1-3 เดือนค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ เพิ่งอาทิตย์แรกเอง ถ้าผ่านไปสัก 1 เดือนลองเงยหน้าขึ้นแล้วดูแนวสันว่าตรงกันร่องตรงริมฝีปากไหม ตรงร่องระหว่างปากกับจมูกอะคะ ถ้าเป็นแนวเดียวกันก้ไม่เบี้ยวคะ เพราะนั่นคือแกนตรงของหน้าค่ะ ส่วนการนอนตะแคง หมอบางคนก้ 1-2 อาทิตย์แล้วแต่ค่ะ แต่ก้กังวล เอาให้ชัวก็สัก 1 เดือนถ้าทนไหว สำหรับเรา เราแค่ 2 อาทิตย์ก้ตะแคงละคะ ไม่เบี้ยวนะคะโดยส่วนตัว ที่บอกว่าเสริมมาช่วงแรกจะรู้สึกเบี้ยวอันนี้ไม่เคยได้ยิน แต่ถ้าให้นึกดูคือหมอดันซิลิโคนเข้าไป มันอาจจะทำให้เนื้อเยื่อบวมได้ ซึ่งการบวมก้ไม่จำเป็นว่าสองฝั่งจะเท่ากัน การยุบบวมก้เหมือนกันคะ บางที ซ้ายยุบก่อน ขวายุบก่อนแล้วแต่ เพราะฉะนั้นถึงบอกว่ารอสามเดือนนะคะ มันจะยุบจนเกือบจะสมบูรแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-27 11:09:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคร้า
โพสต์ 2015-9-2 14:42:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
3-6 m & 1 y จ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้