ดู: 682|ตอบกลับ: 2

[ทำปากบาง] ทำปากบางมา ทำไงให้หายบวมเร็ว

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำปากมาทำไงให้ปากหายบวมเร็วบ้างครับ แล้วกินอะไรได้บ้างครับ (กินโจ๊กแล้วไม่อิ่ม)
โพสต์ 2015-7-26 21:06:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไม่เคยทำปากนะคะ แต่ว่าจากประสบการณ์คือภายใน 24-72 ชมแรกหลังผ่าตัดให้รีบประคบเย็นค่ะ อย่าให้โดนบริเวณแผลนะคะ ให้เหนือขึ้นไป ถ้าอยู่ตรงริมฝีปากก็ปรบคบตรงใต้จมูก ตรงคางไรแบบนี้ แล้วก็ทานยาลดบวมค่ะ ยาแก้อักเสบ ทานต่อเนื่องอย่าให้ขาดนะคะเดี๋ยวดื้อยา พอหลังจาก 72 ชม ให้ประคบอุ่นค่ะ ส่วนเรื่องอาหาร น่าจะเป็นอาหารรสจืด ถ้าสามารถอ้าปากทานได้ก็ทานนะคะ ที่ไม่ใช่อาหารจำพวกไข่ของหมักดอง ของเผ็ดร้อนเกินไป ไก่ อะไรประมาณนี้นะคะ ลองปรับๆใช้ดูเนอะ อย่าลืมทำความสะอาดแผลนะคะ ความสะอาดสำคัญค่ะ แล้วก็ลุกเดินทำนู่นทำนี่ให้เหมือนปกตินะคะ อย่านอนอย่างเดียวมันจะย่นระยะเวลาการหายบวมให้เร็วขึ้นเล็กน้อยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-26 21:12:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
praetawun ตอบกลับเมื่อ 2015-7-26 21:06
เราไม่เคยทำปากนะคะ แต่ว่าจากประสบการณ์คือภายใน 24-72 ช ...

ขอบคุณคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้