ดู: 505|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รักษาสิว] เรเซอร์ คิดราคายังไง หน้าเป็นสิวอุดตัน

[คัดลอกลิงก์]
เป็นสิวอุดตัน ทำอย่างไรถึงจะหาย
คลินิกเลยค่ะ เราเคยรัษาที่วีนัส คลินิก ครั้งละห้าร้อย ตอนนั้นซ้ือครอส 6 ครั้ง 2500
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-23 11:11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยู่ที่ไหนค่ะ มีแถวๆรังสิตไหม อยากได้แถวๆรังสิต
เราเคยเป็นมาก่อนชนิดที่ไม่มีที่ว่างบนหน้าเลย ตอนนี้หายสนิทละคะ เป็นสิวอุดตันให้เริ่มต้นจากการล้างหน้านะคะ เลือกผลิตภัณที่เข้ากับผิวหน้า ถ้าเราหน้ามัน ก็เลือกแบบที่ไม่มีน้ำมัน ของ COS ก็ได้ค่ะ หรือของ Cetaphill ราคา ร้อยสองร้อย มันจะอ่อนโยนกับผิวมาก แล้วก็ใช้ BenZac ทาก่อนล้างหน้า ให้สิวมันละลายค่ะ จากนั้นก็ทาพวกครีมแต้มสิว เอาที่สะดวก แต่แต้มเฉพาะที่มันเป็นสิวอักเสบนะคะ ต้องเข้าใจสิวก่อนว่า สิวอุดตันเนี่ย ถ้าเราไม่เอามันออก หรือถ้าเราไปสะกิดแต่หัวมันออกไม่หมด ก็จะเป็นสิวอักเสบขึ้นมาค่ะ คนที่เป็นสิวอุดตันต้องกดออกอย่าเดียว สำหรับเรา เราไปร้านเสริมความงาม แต่ไม่ซื้อครอ์ส เราแค่ให้เค้ากดสิวอย่างเดียว ครั้งละร้อยกว่าบาท กดอาทิตละครั้ง อย่าใจอ่อนซื้อคอร์สนะคะ จริงๆมันไม่ได้จำเป็น เพราะเค้าก็ทำมาร์คหน้าทำทรีทเม้นต์นั่นนี่ให้ ถามว่าดีไหม มันก็ดี แต่เราเป็นสิวอยู่ มันยังไม่ต้องบำรุงก็ได้ค่ะ แค่รักษาสิวให้หายก่อนแล้วค่อยบำรุงยังทันนะคะ  พอแต้มสิวเสร็จก็ทาครีมที่มีส่วนผสมของ วิตามินเอ ซื้อที่ร้านขายยาเลยค่ะ  เลือกความเข้มข้นต่ำๆก่อนนะคะ ครีมรักษาสิวที่คลินิคไหนก้จะให้วิตามินเอมาทั้งนั้นค่ะ มันเป็นตัวยาพื้นฐาน ไม่ต้องเสียเงินแพงนะคะ ซื้อได้เองเลย แแต่ทาเฉพาะก่อนนอนคะคะวิตามินเอ แล้วพอตอนเช้า ล้างหน้าให้สะอาด ไปที่ร้านขายยาเหมือนเดิม ซื้อยาที่มีส่วนผสมของ Adapalene และอีกตัวคือ ตัว BP ค่ะ เลือกความเข้มข้นต่ำๆก่อนเหมือนกัน แล้วค่อยๆเข้มขึ้นเรื่อยๆถ้าใช้แล้วหน้าไม่ลอกไม่แดง แล้วก็ทากันแดดตามปกติ ทาแป้งแต่งหน้าได้ แต่ต้องมีที่ล้างเครื่องสำอางค์นะคะ การล้างหน้าเนี่ยสำคัญเลยค่ะ ล้างสะอาดมีชัยไปกว่าครึ่ง ไม่ต้องไปร้านหมอก็ได้ เรารักษาได้เองค่ะ ถ้าไม่เข้าใจหรืออยากถามเพิ่มเติมแอดไลน์มาก็ได้ค่ะ Praetawun ค่ะ
เราเคยเลเซอร สิวอุดตัน ของพรเกษมอ่ะค่ะ 40 จุด 1000 ไม่รวมยา ไม่รวมค่าหมอ ถ้าแถวๆรังสิตก็ ห้างฟิวเจอร์เลยคะ คลีนิกหมอสิวเยอะแยะ
ยศการคลีนิกสิค่ะ ทั้งสิว ทั้งรอยจากสิว ที่นี่เอาอยู่ ตอนนี้หน้าเราดีขึ้นเยอะ จากที่สิวเต็มหน้าตอนนีแทบไม่เหลือ  ถ้าสนใจลองดูข้อมูลคลีนิกจาก http://laser-surgery-bangkok.com/thai/ หรือโทรไปสอบถามข้อมูลที่เบอร์ 022538901 ก่อนได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้