ดู: 20004|ตอบกลับ: 81
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเรื่องฉีดผิวขาวอะค่ะ..เชิญผู้รู้มาตอบกันหน่อยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีเป็นคนผิวสองสีค่ะ แต่ช่วงนี้เพิ่งเรียนจบ ยังไม่มีไรทำ เรยไปช่วยพี่ขายของ แขนกะหน้า เรยดำขึ้น

เครียดมากเรยอะค่ะ..แร้วบังเอิญเพื่อนไปฉีดผิวขาวมา เห็นบอกว่าฉีดกลูต้า ไปฉีดที่คลินิค เรยสนใจอะค่ะ

เรยอยากทราบว่า

1. ถ้าไปฉีดมาแร้ว จะโดนแดดได้มั้ย เพราะที่ดำ ก็เพราะโดนไอแดด แต่ไม่โดนโดยตรงเท่าไร

2. ถ้าฉีดแร้วจะขาวทั้งตัวมั้ย เผื่อเป็นผลพลอยได้..ให้จักแร้ขาวไปด้วย..อิอิ

3. ถ้าฉีดแค่5-10เข็มจะเป็นอันตรายมากมั้ยอะค่ะ

4. กะว่าจะฉีด แค่ 5-10 เข็ม แร้วหยุด พอรู้มาบ้างว่าถ้าได้ไม่ฉีด  ผิวก็กลับเป็นเหมือนเดิม..สงสัยอะค่ะ..ว่าเหมือนเดิม คือ ดำเหมือนตอนโดนแดด หรือ เหมือนผิวเดิมๆของเราอะค่ะ (ที่บอกว่าผิว 2 สี)

5. กะว่าขาวตามที่เราพอใจแร้ว จะบำรุงเอาเอง ทำแบบนี้จะได้มั้ยค่ะ

6. ครีมของสกินฟู้ดดีมั้ยค่ะ หรือว่าของอะไรที่ทาแร้วจะขาว ต่อ ยอด จากการที่ไปฉีดมา อะค่ะ

รอคำตอบจากทุกคนอยู่นะค่ะะะ..ขอบคุณค่าาา

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อยากทราบเหมือนกัน ใครพอรู้บ้างคะ

คะแนน

1

เราเคยฉีดมาแล้ว พอใจมากเลย  เพื่อนทักว่าไปทำอารายมาขาวขึ้น เราลองฉีด มา 2 ครั้ง  ตอนนี้ลงคอร์สไว้แล้ว 5 ครั้ง   
คุณหมอบอกว่าไม่อันตรายก็เลยตกลงฉีด
น้องป็อดไม่ทราบหรอกค่ะ
เพียงแต่อยากทราบว่าไปฉีดมาราคาเท่าไรเหรอค่ะ
เป็นคนนึงที่ฉีดผิวอยู่ค่ะ และเพื่อน ๆ ก้อฉีดกันเยอะเลย ส่วนใหญ่ผลที่ได้ก้อพอใจกันนะคะ โดยส่วนตัวแล้ว OK เลยแหละ ผิวเนียนขึ้นทั้งตัว และสีผิวเสมอกัน คนทักเยอะค่ะว่าไปทำอารายมาผิวดีขึ้น ตามที่สอบถามมาขอตอบตามความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

1. ถ้าไปฉีดมาแร้ว จะโดนแดดได้มั้ย
ควรทากันแดดที่มีค่า SPF สูง ๆ หน่อยก้อดีนะคะ คือว่าเสียดายอ่ะค่ะ อุตส่าห์ผิวขาวแล้ว

2. ถ้าฉีดแร้วจะขาวทั้งตัวมั้ย
ขาวทั้งตัวแน่นอนค่ะ และสีผิวเสมอกันด้วย

3. ถ้าฉีดแค่5-10เข็มจะเป็นอันตรายมากมั้ยอะค่ะ
เท่าที่ฉีดมาก้อไม่เป็นอันตรายอะไรนะคะ ฉีดมาหลายเดือนแล้ว ตรวจสุขภาพ ตรวจเลือด ผลก็ปกติค่ะ

4. ถ้าไม่ฉีด  ผิวก็กลับเป็นเหมือนเดิม คือ ดำเหมือนตอนโดนแดด หรือ เหมือนผิวเดิมๆของเราอะค่ะ (ที่บอกว่าผิว 2 สี)
ถ้าหยุดฉีดเลย ก้อน่าจะมีโอกาสกลับมาเหมือนผิวเดิม ๆ ของเราอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไปฉีดมาที่ไหนอ่ะค่ะ อยากทราบรายละเอียดมาก อยากฉีดแต่ไม่รู้ข้อมูลอ่ะค  โพสต์ 2011-8-31 03:39
จริงป่าวค่ะจะลองม่าง
ตามที่คุณ mariss บอกถูกต้องหมดเลยจ้า ขอเสริมความคิดเห็นส่วนตัวแล้วกันเพราะว่าฉีดมา เกือบปีแหละ
1. ควรเลี่ยงแดดอย่างแรงเลย เพราะว่าผิวเราจะไวต่อแสงมาก และทาเลี่ยงไม่ได้ต้องทาครีมกันแดด SPF สูงๆๆ มาก
ควรงดสุรา ( ถ้าเลิกไม่ได้ก็ฉีดหลังกินสุราเอา เพราะว่าถ้าฉีดก่อนแล้วกิน เหล้าจะไปล้างยาหมด เสียดายเงิน )
2. ขาวทั้งตัวไหม ? ก็น่าจะเสมอกันทั้งตัวเพราะว่าโดยปกติแล้วผิวของผู้หญิงจะละเอียดก่าชายอยู่แล้ว แต่ว่าถ้าจะฉีด
แต่กลูต้าและรอหวังผลอย่างเดียวอาจจะใช้เวลานานมาก ทั้งนี้อยู่ที่พื้นผิวเดิมของตัวเองด้วย แต่ละคนใช้ระยะเวลาในการ
เห็นผลไม่เท่ากันครับ ที่สำคัญเลยต้องฉีดร่วมกับ Placenta จะเห็นผลเร็วกว่านะ อย่างคุณ evilyam แนะนำเป็นตัว Placentex Integro เพราะว่าตัวนี้มีส่วนผสม Placenta 50% : 1amp ให้ผลทางด้านผิวใส ละเอียด ลดรอยจุดด่างดำต่างๆๆ ช่วยในเรื่องขาหนีบ รักแร้ดำได้ แต่ว่าต้องฉีดติดต่อกันประมาณ 12 สัปดาห์นะครับแค่นี้ก็น่าจะเริ่ดอยู่
3.ดูจากผิวแล้วน่าจะใช้เวลาประมาณ 3-6 เดือนนะ ฉีดทุกสัปดาห์ ( อันนี้ดูเอาจากรูปนะ เพราะว่าผิวสองสีช่ายป่ะ เพราะว่าเราเองก็ผิวสองสี ) หลังจากนั้นอาจจะเหลือ 2ครั้ง/สัปดาห์ ค่อยๆๆลดระดับเอา
4.แนะนำว่าถ้าฉีดแล้วอย่าง ก็ไม่ควรเลิก อย่างน้อยต้องฉีดเดือนละครั้งเพื่อรักษาปริมาณยาให้อยู่ในร่างกายไปเรื่อยๆๆอ่ะ เพราะว่าถ้าเลิกฉีดแล้ว สีผิวจะค่อยๆๆลดระดับลงเรื่อยๆๆ อย่างถ้าเลิกตอนที่เราพอใจกับผิวแล้วผิวที่เราพอใจนั้นจะอยู่แบบนั้นต่อไปอีก 2-4 เดือนแล้วแต่คน ตัวยาจะค่อยๆๆหมดไป ( แต่คนส่วนใหญ่มักจะเข้าใจว่าดำกว่าเดิม จริงๆๆแล้วไม่ดำกว่าเดิมสีผิวเราเท่าเดิมเพียงแต่ว่าช่วงที่ขาวนั้นคนจะเห็นว่าเราขาวขึ้นเท่านั้นเอง พอเริ่มดำคนจึงมองว่าดำลง )
5.เรื่องบำรุงนี้ขาดไม่ได้เลย ถึงแม้ว่าจะฉีดหรือไม่ฉีดก็ตามนะ สำคัญจิงๆๆ  แต่ว่าก็แล้วแต่ว่าเราจะบำรุงด้านใน ผิวเจอปัญหาไรมากกว่า

แค่นี้แหละประสบการณ์ตรง เพราะว่ายังฉีดอยู่จ้า

คะแนน

3

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-1 19:55:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้วว..กระจ่างขึ้นเยอะเรยค่ะ..ขอบคุณทุกคนมากเรยนะค่ะ

ใครมีไรจาเสริม เสริมได้นะค่ะ..อิอิ

เด๊ยวจะลองไปฉีดดูค่ะ..แต่ทำไมตัวยามีหลายอย่างจัง.. งงเรย

ไปที่คลินิคไปบอกหมอเรยไม่ได้หรอค่ะ..จำไม่ได้งะว่าต้องใช้ตัวไหนบ้าง

ว่าแต่ ควรจะฉีดกลูต้า+วิทซี ใช่มั้ยค่ะ..หรือกลูต้ากะวิทซีมันตัวเดียวกัน อันไหนมันขาวเร้วๆอะค่ะ
ใช้ Mixing + Placentex Integro ก็ได้ 2 ตัว ก็ OK แหละ

คะแนน

1

ขอแจมด้วยค่า  ฉีด Mixing + Placentex เริ่ดอยู่ค่ะ แต่สำหรับคนเพิ่งเริ่มฉีด ตัวนี้มันจาออกมึนๆนะคะ  ถ้าไหวก้อโอเคค่ะ แต่ถ้าจาลอง Biome ก้อได้ใกล้ๆกันแต่ขาวช้ากว่า  แต่ส่วนตัวแล้วติดใจสเปนค่ะ  ไม่แพงด้วย  ว่าจาลองโคจิคดูค่ะ เป็นตัวเดียวที่ยังไม่ได้ลองเลย  มีคัยเคยลองโคจิคบ้างป่าวค๊า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-6 21:51:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าสนใจดีค่ะ..เด๊ยวจะลองศึกษาไปเรื่อยๆ อิอิ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-6 22:02:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แร้วถ้าฉีด Placenta มันคือรกเด็กรึป่าวค่ะ ต้องฉีดกี่ amp ต่อ 1ครั้งอะค่ะ
แร้วจาฉีดกลูต้าไทโอน จะเห็นผลช้าหรอค่ะ
แร้วถ้าเป็น รกแกะ อะคะ

คือที่คลินิคเค้าบอกว่า มีกลูต้า+วิทซี
แร้วก็เอ็นจี24
แร้วก็รกแกะอะค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ..
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-6 22:07:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกคำถามค่ะ..ส่วนใหญ๋ซื้อของกันที่ไหนอะค่ะ..ในเน็ตรึป่าวค่ะ..แร้วจะเชื่อถือได้แค่ไหนงะค่ะ
หรือที่ไหนมีขายค่ะ
อยากฉีกมากมาย ถามคนที่ฉีดแล้วหน่อย ว่าไปฉีดที่ไหน แนะนำสถานที่หน่อยคะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
รับรองว่าดีและปลอดภัยแน่นอนคะ
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
เรียน คุณ ฐาปนา ครับ ฉีดที่ไหนหรอครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไรครับ แรกๆฉีดกี่เข็ม ถึงจะเห็นถึงความแตกต่างครับ
Mixing ----------> แรงมาก มึนหัวกันเลยทีเดียว 555+
ยังไม่เคยลอง Mixing เลย

อยากรู้จังว่า ถ้าเทียบกับ P-3000 อันไหนดีกว่ากันเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้