ดู: 986|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] จะร้อยไหมดีไหมคะ อยากถามความเห็นจากผู้มีประสบการ์ณค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
กำลังตัดสินใจจะลองร้อยไหมเพื่อยกกระชับดีไหมคะ เห็นผลมั้ย มีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าว หน้าจะเป็นปมคลำเห็นเส้นไหมหรือเกิดผังพืดที่ทำให้ผิวไม่เรียบมั้ยคะ สองจิตสองใจเพราะบางคนก็บอกว่ามันไม่ได้ผลจริงเสียเงินป่าว ที่เราจะไปร้อยก็เกือบ2หมื่นนะคะ  
ถ้าหลังจากร้อยไหมแล้วผ่านไปสักระยะถ้าเราจะทำเลเซอร์พวกอัลเธอร่า เทอมาจจะได้ไหม
ถามเยอะ อยากให้ผู้มีประสบการ์ณมาตอบค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
20000 แพงมากเลยค่ะ  จากที่เรามีประสบการณ์การร้อยไหม มาแล้ว และหาข้อมูลรวมทั้งปรึกษาแพทย์ คลีนิคที่เราเคยไปทำมา   ก่อนอื่นจะบอกว่า ไม่ได้ผลค่ะ เพราะการร้อยไหเป็นกลไกตามธรรมชาติ คือเมื่อร่างการของเรา บาดเจ็บร่างกายเราจะกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนมากกว่าปกติ ทำให้เกิดผังผืดเกาะที่ไหมที่เราร้อยเขาไป สรุป ได้ผลค่ะหน้าจะเตงตึงขึ้นมาทันหลังทำเสร็จเพราะหน้าเราจะบวมอักเสบ พอหลังจากนั้นไม่เห็นผลเลยค่ะ ดูไม่ออก แต่ถ้าซวยไปเจอคลินิคที่ไม่ได้มาตรฐานก็จะทำให้ไหมไม่ละลายนะค่ะ แต่ที่เราไปทำมา ไม่แพงขนาดนั้น เราแค่อยากลองว่าได้ผลจริงหรือป่าว แต่ถ้าอยากลองอย่างเรา ก็แนะนำ นะค่ะ ว่าควรลดความอ้วนให้ผอมให้ได้ก่อน แล้วค่อยไปทำค่ะ ไม่งั้นเสียเงินป่าว ไม่มีประโยชน์ ถ้าอยากลอง จริงจริงก็ลองไปคลินิคฟาริดานะค่ะ ไม่แพง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-29 15:49:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ นั่นสิคะกลัวจะเสียเงินเปล่าจริงๆ เก็บเงินอีก(เยอะ)ทำเทอมาจน่าจะดีกว่า เฮ้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้