ดู: 2052|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกขูดฟินเล่อทับซิลิโคลน รามาวดีคลีนิก นายแพทย์ สัมพันธ์ คมกริช

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aur_auracha เมื่อ 2015-6-27 01:52

วันนี้มีเวลามาเขียนรีวิวให้รามาวดีคลีนิกค่ะ ก่อนอื่นต้องเล่าก่อนว่าเป้นเคสที่ค่อนข้างยากและรายละเอียดเยอะมากเพราะเราเคยโดนคลีนิกหลอกให้ฉีดฟินเล่อทับซีลิโคลนซึ่งอันตรายไม่ควรทำเพราะเสี่ยงต่อการอักเสบ โชคดีไม่เกิดขึ้นกับเราแต่ด้วยความที่ช่วงหลังมีกระแสออกมาเยอะมากว่าฟินเล่อไหลลงตาบ้างไรบ้างจึงตัดสินใจไปแก้กับอาจารย์สัมพันธ์ค่ะ เดิมทีมาติดตามอ่านน้องๆที่รีวิวให้อาจารย์บวกกับอาจารย์แทบไม่มีข่าวเคสหลุด ไปเลยค่ะไม่คิดซ้ำแม้ราคาจะดาว์นรถได้คันก้อเหอะ คือเราคิดว่าแก้ทั้งทีเราไม่อยากแก้อีกแล้ว ยอมเสียทีเดียวจบเลย และผลก้อออกมาสมกับราคาที่จ่ายไป รีวิวในรูปนี้เพียงแค่สองอาทิตย์ค่ะ. เดี๋ยวพี่จะโชว์รูปตั้งแต่วันแรกที่ทำเลยแล้วเล่าทีละสเต็บเนาะ. อย่างที่บอกว่ารู้เท่าไม่ถึงการ. ไปฉีดฟินเล่อทับซิลิโคลนบวกกับเสริมมากว่า 10 ปีอาจาย์ต้องเลาะซิลิโคลนและขูดเจ้าฟินเล่ออกมา งานหินบวกกับจมูกทู่สั้นก้อไม่คิดว่าจะได้ปลายพุ่ง ทำใจแล้วว่าแค่เอาฟินเล่อออกได้ก้อพอใจแล้ว ดูในรูปจมูกมันตุ่ยๆๆแปลกๆค่ะเหมือนโดนต่อยเลย

รูปสองคือวันที่เราไปขึ้นเขียง อาจารย์ค่อยๆฉีดยาชาช้าๆ คุณหมอมือเบามากไม่ค่อยเจ็บค่ะหลังจากนั้นท่านก้อทำการถอดซิลิโคลนออก เออลืมบอกไปของเราเป้นแบบโอเพิ่ลมิดลายผ่ากลางจมูก ใช้เวลาเพียงชั่วโมงครึ่งอาจารย์ก้อเนรมิตดั้งใหม่ให้สำเร็จ รูปสามคือแผลที่คุณหมอเย็บ เชื่อไหมว่าไม่มีรอยเลยหลังทำเป็นไปได้ไงเทพมาก มือเบาสุดๆๆ 4 วันก้อออดไปใช้ชีวิตประจำวันได้แล้ว รูป 4 คือ 5 วันค่ะ ส่วนรูปหลังๆคือถ่ายหลังวันอาจารย์นัดตัดไหมสองอาทิตย์ ยังบวมนิดๆแต่ก้อใช้ชีวิตประจำวันได้เรื่อยๆ อีกเดือนจมูกรัดแกนจะมารีวิวให้ดูอีกทีค่ะ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆ

สนใจก้อแอ๊ดลาย ID :  ramavadi เพื่อติดต่อพี่จวงได้เลยค่ะ

image.jpg (545.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (963.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (311.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (145.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (268.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (229.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (505.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยคะ สนใจที่นี่เหมือนกัน อยากทราบค่าเสียหายเท่าไหร่คะ ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-27 12:32:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาแก้อยู่ที่ 80,000-100,000 แล้วแต่ความยากง่ายของจมูกค่ะ  ของเราอยู่ที่ 100,000 บาทแต่อาจารย์ลดให้เหลือ 100,000 บาท สำหรับเสริมใหม่แบบไม่แก้ราคาอยู่ที่. 40,000-50,000 บาท เสริมด้วยแกนตั๊กแตนแมนทีสโดยอาจารย์เป้นผู้ค้นคิดซิลิโคลนตั๊กแตนนี้ขึ้นมาค่ะ โทรติดต่อได้ที่เลขาท่าน พี่จวง 094-685-9946 หรือเซิจที่เวปไซด์รามาวดีคลีนิก เคสยากๆอาจารย์เอาอยู่ราคาค่อนข้างสูงแต่ผลทีออกมาคุ้มที่จะเสียค่ะ คนบอกหน้าหวานขึ้นเราดูตัวเองไม่ค่อยออกแต่ที่แน่ๆสบายใจชึ้นเพราะอาจารย์เอาฟินเล่อออกจนหมดที่ตุ่ยๆ รูปที่เป้นสี่รูปคือคลีนิกถ่ายวันแรกที่ทำเสร็จไม่เขียวไม่ช้ำอะไรเลย บวม 3 วันออกไปทำงานปรกติ อาจารย์เทพมาก และการโอเพิ่ลมิดลายผ่ากลางจมูกมีแค่ที่นี่ที่เดียวที่ทำ อาจารย์ถูกเชิญเป้นวิทยากรที่เกาหลีเพราะเค้าสงสัยว่าการผ่าแบบนี้อาจทำให้คนไข้มีรอยแผลเป้น แต่ไม่มีสักนิดเลยค่ะ อาจารย์มีเทคนิกกานเย็บปลายพุ่งให้จมูกทู่ๆสวยได้ แผลนอกเล็กนิดเดียว ไม่เสี่ยงโดนน้ำมูกเหมือนแผลใน การผ่าแบบนี้เหมาะสำหรับเคสหนักๆที่เรียกว่าหมอไม่รับเย็บ อาจารย์เอาอยู่เก่งมาก รูจมูกไม่เท่ากันท่านก้อปรับให้จนเท่ากัน เทพสุดๆชอบค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-28 15:03:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เขียนผิดท่านลดเหลือ 80,000 เพิ่งอ่านเจอ ไม่เคยใช้เวปนี้มาก่อนรูปมันสลับไปมาอธิบายตรงนี้ละกันรูปที่2 คือทำวันแรก และรูปเกือบสุดท้ายคือทำได้ 4  วันคือรูปที่ และแผลโอเพิ่ลมิดลายคือรูปสุดท้ายไม่เป้นแผลเป้นนะค่ะ แม้จะเป้นแผลนอก ครบเดือนแล้วเดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูค่ะ
กำลังจะไปแก้กับอาจารย์เหมือนกันค่ะ.
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-7 23:36:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ผิดหวังแน่นอนอาจารย์แทบไม่มีเคสหลุด ท่านมือเบามากค่ะเคสเราไม่ช้ำเลยทั้งที่ขูดฟินเล่อ

image.jpg (512.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

รูปซ้ายทำแล้ว ขวาจมูกเดิมค่ะ

รูปซ้ายทำแล้ว ขวาจมูกเดิมค่ะ

image.jpg (481.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ครบ 25 วัน

ครบ 25 วัน

image.jpg (500.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เพื่อนก้อเสริมกับอาจารย์ได้ 2 อาทิตย์เดิมจมูกโตชมพู่ตอนนี้เรียวพุ่วสวยเลยค่ะ

เพื่อนก้อเสริมกับอาจารย์ได้ 2 อาทิตย์เดิมจมูกโตชมพู่ตอนนี้เรียวพุ่วสวยเลยค่ะ
สวยมากค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิว
จขกท น่ารักจังเลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-13 04:01:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้