ดู: 3488|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกครั้งแรกคะ แบบละเอียดไปเลย ประทับใจและออกมาดีกว่าที่คิด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iihanaiii เมื่อ 2015-6-25 00:52

ก่อนอื่นเลยนะคะ ที่สนใจอยากทำจมุกเพราะตัวเราเองเวลาถ่ายรุปออกมาหน้าดูไม่ค่อยมีมิติเท่าไหร่คะ
คือเป็นคนจมูกออกจะทรงชมพู่ คือฐานจมูกกว้าง ปลายจมูกสั้นคะ เลยดูจมูกกลมๆมนๆใหญ่ๆ
แต่เป็นคนหน้าเล็ก เลยทำให้จมูกดูยิ่งเด่นไปอีก เรยตัดสินใจศึกษาและปรึกษาเพื่อนๆหลายคนก่อนทำ
เลยได้มาทำกับคลีนิกนึงคะ ราคาค่อนข้างสูงสำหรับเรา ที่ยังเป็น นศ. อยู่ในเครือ MEKO
แต่ไม่ใช่คุณหมอมนัสนะคะ เป็นคุณหมอผู้หญิงคะ เราตัดสินใจโทรไปและจองกับคุณหมอคนที่ว่างเรย
โอนมัดจำ2พัน แล้วพอถึงวันจิงทางคลีนิคจะมีคนให้คำปรึกษาเรื่องซิลิโคน เรื่องแต่งปลาย ตะไบฮัม
สรุปนะคะ ของเราเลือก เมกาแบบนิ่ม +แต่งปลาย +ตะไบฮัมด้วย ราคาปวดร้าวไปเลยคะ

รูปก่อนทำนะคะ

เราเตรียมตัวเยอะมากก่อนทำ ซื้อยาที่ทุกคนต่างคิดว่าดีมา แต่เราก็คิดผิดคะที่ซื้อมาเอง
สุดท้ายแล้วก็ต้องซื้อของทางคลีนิคคะ เพราะบางอย่างเราซื้อมาผิด อย่างเช่นน้ำเกลือในรูปนี้

ยาของทางคลีนิคคะ ตัวที่ทาตาใช้ดีมาก กลิ่นออกตะไคร้หอมๆคะ
เราตาไม่ช้ำแดงมาก ไม่รู้เพราะยาทารึป่าว แล้วก็มียากินของทางคลีนิคคะตัวพิเศษ
ลดอาการบวม และมันได้ผลคะ เราบวมไม่กี่วันเอง 5วันเราออกไปเดินห้างได้แล้ว

จมูกก่อนทำ ถ่ายเองบนรถก่อนรับผ่าตัดเสริมจมูก ในวันที่ 14 เมษา 2558

ก่อนผ่าตัดทางพยาบาลจะให้กินยาคลายเคลียดกับแก้ปวดคะ

คือเราจะได้พบหมอก็ตอนนี้แหล่ะคะ คือก่อนผ่าตัดคุณหมอจะจับจมูกเรานั้นนู้นนี้
บอกเนื้อตรงสันน้อยนะแต่ปลายจมูกได้อยู่ เป็นคนที่ดั้งอยู่แล้วนะ หมอว่าต้องตะไบลง
เวลาใส่ซิลิโคนจะได้ดูไม่โด่งไป ไอเราก็เออ ออ ได้คะ
หมอก็ถามมาว่าอยากได้ทรงไหนไหม เราก็โอเค เปิดประเด็น
เราบอกหมอว่าอยากได้หยดน้ำคะ ให้จมูกดูยาวขึ้น จากนั้นก็ตกลงเสร็จขึ้นเตียง
เจ็บปวดมากคือตอนฉีดยาชาลงปลายจมูกเนี้ยแหร่ะ น้ำตาไหลเลย สวดมนต์นึกถึงพระตลอดเวลา
คือมันเจ็บปวดมาก แต่พอชาเท่านั้นแหร่ะ สบายละ...

ซิลิโึคนจะเป็นแบบแท่งสี่เหลี่ยม คุณหมอจะเหลาตามทรง ได้ยินเสียงคืนๆละวางทาบบนจมูกเรา
สักพักก็เฉือนในรูจมูกเรายัดซิลิโคนละยัดออก ละเหมือนเอากันไกรเข้าไป แบบขูดกระดูก
แรงมาก คืดๆๆๆๆ แต่คุณหมอมือนิ่มมากคะ เรานั่งนับเรยคะว่าคุณหมอยัดเข้ายัดออกกี่ครั้ง
ครั้งที่สี่ คุณหมอให้เราส่องกระจกดูคะว่าพอใจรึยัง คือเราเห็นหน้าตัวเองละแบบ...
เห้ยมันดูคมขึ้น.. ก็พอใจมากเลยบอกว่าโอเครละคะ แต่หมอดันบอก หมอกัวมันทะลุงเนอะ
งั้นขอเอาออกนิดนึงละกัน ละก้อยัดออกยัดเข้า เย็บแผลใส่เฝือกอันเป็นจบ

ตอนทำ เวลา 15.00น. เสร็จประมาณ 16.00-16.30 น. รูปตอนนี้ประมาณช่วงตี5
ตื่นมาเพราะปวดช่วงจมูก มีอาการบวมๆแต่ไม่ช้ำมาก
รูจมูกแอบเบี้ยวเพราะหลังผ่าตัดหมอเอาผ้าก็อตอุดจมูกไว้

วันที่สอง(15เมษา)หลังผ่าตัด หน้าบวมเป็นอวตารระดับ1 ช่วงตื่นเช้าเวลา9โมง

วันที่16 เมษา (วันที่3) เริ่มบวมแดงช่วงหางตาและสันจมูก แค่ปลายเริ่มยุบลง

วันที่17เมษา อาการบวมเริ่มลดลง แต่ช่วงตาช้ำมากขึ้น

ช่วง17 ค่ำๆก่อนนอน จะเห็นได้ชัดเรยว่าตาเริ่มออกเหลืองๆ

อันนี้แบบแต่งหน้านะคะ วันที่19 ช่วง4โมงเย็นแต่รูจมูกข้างที่ยัดซิลิโคนยังบวมๆอยู่
เวลาถ่ายด้านหน้า จมูกจะยังดูโตและไม่เข้าที่เท่าไหร่ค่ะ สามารถออกไปข้างนอกได้แล้วคะ

ยังคงบวมอยุ่ รูจมูกข้างที่ยัดซิลิโคน
เรยทำให้หน้าดูเบี้ยวๆ หรือไม่ก็อาจจะเบี้ยวจิงๆ
แต่ขอให้ไม่เบี้ยวนะ 21 เมษานี้หมอนัดแล้วด้วย คงได้รู้กันคะ
(ปล. เราว่าน่าจะเปนอาการบวมมากกว่า)

สรุปนะคะคุณหมอบอกไม่เบี้ยวไม่บวมไม่เน่า สบายใจเรยคะ ^^

อันนี้เดินห้างกับเพื่อนๆแต่งหน้าแบบโบกปูนเรยทีเดียว 555 เพราะตายังช้ำๆเหลืองอยุ่
เพื่อนๆบอกหน้าคมขึ้น ใจจิงอยากได้แบบหน้าหวานๆมากกว่าคะ Y^Y

วันที่ 2 พค.นะคะ ไปถ่ายงานให้เพื่อนคะ

เลยมา วันที่23 พค. แล้วนะคะ
เดือนกว่าแล้วรู้สึกยุบลงเยอะมากเรย แอบเสียดายนิดนึง

ปัจจุบันนะคะ 3เดือนแล้ว ถือว่ายุบตัวลงมาเยอะเลยคะ แต่ยังบวมปีกจมูกข้างที่ยัดซิลิโคนอยู่เรยคะ

ขอบคุณนะคะที่อ่านมาถึงตรงนี้ อาจยาวไปสักนิด ยังไงติชมได้นะคะ
^^" ติดตามเค้าได้ที่เฟชได้นะคะ ใครอยากปรึกษาเรื่องจมูก

https://www.facebook.com/IiceBreda

เลือกได้มากกว่า 1 ตัวเลือกโพล: ( แต่ไม่เกิน 2 ตัวเลือก ), จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 3 คน

โพลสิ้นสุดแล้ว

หลังทำ

3โพล 75.00%

หลังทำ

1โพล 25.00%

กลุ่มสมาชิกของคุณไม่มีสิทธิโหวต
คุณหมอท่านไหนค่ะ สวยมากๆเลยค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-25 15:20:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mookzfreedom ตอบกลับเมื่อ 2015-6-25 11:31
คุณหมอท่านไหนค่ะ สวยมากๆเลยค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ

จำชื่อคุณหมอไม่ได้คะ เป็นผู้หญิงคะ ทำที่คลีนิค เมโกะสาขา จตุจักรคะ
มีค่าซิลิโคน18000 +ตกแต่งปลาย3000 +ตะไบ3000 คะ มีค่ายาประมาณ 1300คะ
ไม่รวมค่ายาที่ซื้อมาเองนะคะ
น่ารักมากเลยค่ะ ก่อนทำก็สวยอยู่แล้วนะค่ะหลังทำนี่สวยไปอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้