ดู: 10337|ตอบกลับ: 30

เสริมจมูก ตัดปี หมอปิติ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mallikaza555 เมื่อ 2015-6-20 15:17

ลงใหม่นะค่ะขอโทษที ที่ ลงหลายรอบ มือใหม่หัดรีวิวค่ะ

สวัสดีเพื่อนๆดั่งโด่งทุกท่านทุกคนนะค่ะ..
รีวิวนี้เป็นการรีวิวจมูกครั้งแรกนะค่ะ (ขอเกิ่ลก่อนนะค่ะว่าเเหม่มมีอาชีพเป็นนักร้องและโคโยตี้อาจมีบางรูปที่บางท่านจะมองว่าโป้..ใครโลกสวยก็ไม่ต้องชมนะค่ะ..

ต่อกันเลยนะค่ะ..แหม่มเป็นคนที่ขี้กลัวมากๆค่ะบ่นจะทำจมูกมาแรมปี..บ่นว่าจะทำ ว่าจะทำก็ไม่กล้าทำ..ได้แต่ดูรีวิวทำจมูกอย่างเดียว..บ่นจนพี่ๆนักร้องด้วยกัน ทำจมูก ทำปาก ทำคาง ไปแล้ว 5คน..[คิดเอาว่าทำใจนานแค่ไหน 55555*]' เอารุปแต่ก่อนเรยนะค่ะ
รุปนี้ตอน เพิ่งเข้าวงการร้องเพลงค่ะอยากบอกว่าหนังหน้าเริ่ดมากๆ

รุปนี้แต่งตัวแต่งหน้าเป็นหน่อย

อีกภาพก่อนจัดฟัน..ย้อมผมสีดำต่อผมจร้าหน้าสดอย่าตกใจ..กัวนะกัวนะเหนี่ย กัวจริงๆบรึ้ย!!หลอนตัวเองแปบ อิอิ

จนแหม่มเปลี่ยนใจมาจัดฟันแทนเพื่ออยากมีคาง อยากมีจมูก..ตอนนี้จัดฟันได้ 7เดือนแล้วค่ะ.

ภาพสุดท้ายเขียนคิ้วแป้งฝุ่นเท่านั้น

..แล้วรุ้สึกว่าอยากมีดั้งเพราะถ้ารอให้จัดเสร็จคงอีกนานเลยสรุปชอบรพ.เลอลักษณ์เพราะมียานอนหลับ..เลยนัดหมอปิติ ไว้วันที่ 15 /มิถุนายน/2558

ภาพก่อนจะทำจมูก..ด้านตรงและข้างแหม่มเป็นคนที่จมูกบานปากใหญากะว่าจบเคสจมูกจะทำปากต่อ

...ต่อที่นัดหมอเลยนะค่ะ!๚ ..นัดทำกับหมอปิติ!! วันจันทร์ ที่ 15 มิถุนายน 2558.ตกใจสิค่ะนึกว่า..มาผิดที่
รุ้สึกมาหาเพื่อนยังไงก็ม่ายรุ้...

จ่ายค่ายาเสร็จกรอกประวัติ..มีรายการดังนี้..
1) . ค่าสริโคน เลือกของอเมริกาเกรดเอ  = 13,900
2) . ค่าตัดปีกจมูก                                     =    7,900
3) . ค่ากรอกประวัติ                                  =       150
4) . ค่ายาทาขอบตาอย่างดี                      =       590
                                                                      _________
         .....................................รวม...........=  22,540
                                                       '             #######

รอคิวหมอเรียกค่ะก็ไปอีกห้องนึงของชั้น2เข้าไปคนเพียบเลยที่รอทำ พยาบาลให้เราล้างหน้า ใส่หมวกคลุมหัว ใส่ชุดคลุมของรพ.นั่งรอค่ะ...จนเรียกชื่อเราเข้าไปที่ห้องศัยกรรม..ได้พุดคุยกับหมอแปบเดียวจริงๆ

หมอปิติ..สวัสดีคับต้องการแบบไหนคับ ขอดูทรงจมูกก่อนนะ..เราเป็นคนมีจมูกอยูแล้วนะ แต่!!! เนื้อจมูกน้อย..(คิดในใจ ...อะไรแว้เราเนื้อน้อยจริงดิ..) ตรงสันจมูกเนื้อน้อยนะ รูกจมูกไม่เท่ากันตัดมายังไงก็ไม่เท่า..ฐานจมูกใหญ่จมูกคงใหญ่หน่อย..
(ปันหาจมูกตรูเยอะจัง..ต้องทุบกระดูกถึงจะเรียว เอิ่มเรื่องใหญ่แล้ว กำของกู..เลยบอกหมอทำเลยค่ะขอโด่งที่สุด )

ไม่พูดพร่ำทำเพลง นอนที่เตียงพยาบาลฉีดยา นอนหลับ.จากนั้น รุ้สึกวุ๊ปๆ หมอกะเอาฉีดยาชาที่ปีกจมูก2ข้าง ไม่เจ็บค่ะแต่มึนยานอนหลับ แต่..ไม่หลับ อ้าว!๚ไมหลับ กำ!๚ ถามพยาบาลเมื่อไหร่จะหลับ..เขาบอกไม่หลับแล้วคร้า หมอฉีดยาชาแล้ว  ...
อะไรนะฉีดแล้ว ไม่เจ็บจริงๆนะแต่เราไม่หลับ 55555*ซักพักหมอปิติเข้ามาทำจมูก ตัดๆ แซะๆ ครึ๊ดๆ แจ๊ะๆ (ไม่ใช่ละ 55555 ]

สักพักก็เสร็จแล้วพาเราไปพักอีกห้องเพื่อพักฟื้นเพราะมึนยาอยุ่ก็ไม่มีอะไรมาก...ตามนี้เลยคร้า..

.....พอกลับถึงห้องแหม่มเป็นคนที่ถ้ามีแผลจะช้ำและบวมง่ายหายช้ามากๆ...กลับมาบวมเลยคร้า..
วันที่1หลังทำจมูกเสร็จ 2ชม.

วันที่2บวมมากเลย ขอบตาเริ่มช้ำน่าจะเปงเพราะนอนหมอนไม่สูงนอนอย่างเดียวมั่งบวมมากเลย
กินขนมด้วยยังมีอารมเซลฟี่ 5555

ด้านข้างบวมยันคิ้วเลย

วันที่3แกะพลาสเตอร์แล้วรีบอะ อิอิ ..บวมโคตรๆขอบอก หน้าตรงกับปีกจมูกที่ตัดไป..แต่แลมันจะเอียงรึป่าวรูจมูกก็ไม่เท่ากันอยุ่แล้วกัวเอียงจุง

ด้านข้างวันที่3

วันที่4บวมอยูค่ะแต่ยุบเยอะแล้ว..

ด้านข้างค่ะวันที่4

วันที่4ของการทำจมูก..มีงานเต้นโคโยตี้ไปแบบบวมๆนี้ละหน้าไม่ล้างค่ะเช็ดอย่างเดียว..แต่งหน้าแล้วก็ยังตึงที่ขอบขอบตาของจมูกมากมันช้ำค่ะ..กะพอได้ระค้ะ..แต่รอให้หายบวมก่อน..พอได้ปะค่ะ

ฝากด้วยนะค่ะ..รีวิวครั้งแรกจะมาอัพเดทเรื่อยๆค่ะเพิ่ง4วันเองขอบคุณที่ติดตามและคอมเม้นจร้า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-20 01:50:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mallikaza555 เมื่อ 2015-6-20 15:19

ฝากติดตามด้วยค่ะ ขอบคุณจร้า

วันนี่วันที่ 5 จร้า ยังบวมอยู่เบย รอยช้ำเริ่มหายแล้ว เราซื้อยากินเพื่อมอะจะได้หายไวๆ

เดี๋ยว จะรีวิวเพิ่มนะค่ะ ขอลคุณที่ติดตามจร้า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-6-20 03:52:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ ขนาดยั้งบวมๆอยู่ยังสวยเลยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-20 02:04:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมรุปมันซ้ำกันหว่า..คงไม่งงนะค่ะเราก็งงทำไมรุปซ้ำกัน...
โพสต์ 2015-6-20 05:19:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมเอาเรื่องหมือนกันนะคะเนี่ย อิอิ
หมอตัดปีกสวยนะคะ
ต้องแวะไปหาคุณหมอบ้างละ อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-20 13:12:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุนจร้าๆ เราซื้้อยามากินเพิ่มอะให้มันยุบ อิอิ จะได้หายเร็วๆ ยาใบบัวบก ยาอักเสพเพิ่ม ยาลดบวมเพิ่ม กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ น่าจะช่วยได้นะอิอิ
โพสต์ 2015-6-20 15:48:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กินน้ำมะพร้าวเยอะๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-20 16:40:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2015-6-20 15:48
กินน้ำมะพร้าวเยอะๆนะคะ

ูจัดไปเลย 2 ลูกอิอิ ไปซื้อน้ำมะพร้าวแปบ
โพสต์ 2015-6-20 19:13:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปทำมาเมื่อวานน เคสเดียวกับคุณแหม่มเลยค่ะ คือจมูกมีเนื้อน้อย คุณหมอปิติบอกว่าจะทำได้ไม่โด่งมาก คือถ้าโด่งมากตาจะแหก T^T ผิดคาดนิดนึง เพราะคาดหวังไว้สูง แต่ไม่เป็นไร เลยบอกว่าเอาที่คุณหมอคิดว่าทำแล้วหนูจะสวยอะคะ >< วันนี้วันที่สอง บวม ตื่นมาส่องกระจกคิดว่าอยู่ในร่างอวตาลลล 5555
แอบเครียดอยู่บ้างนะคะ อยากให้ยุบไวไว T^T แต่ของเรายังไม่ช้ำนะ
จมูกสวยค่ะ พอเห็นของคุณแหม่มและ สบายใจขึ้นเลยยย ทรงจมูกคล้ายๆกันเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-21 00:42:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mallikaza555 เมื่อ 2015-6-21 00:44
taladnut ตอบกลับเมื่อ 2015-6-20 19:13
เราไปทำมาเมื่อวานน เคสเดียวกับคุณแหม่มเลยค่ะ คือจมู ...

ดีจัง!๚ แต่เราตัดปีกด้วย แล้วเราไปรถกะบะ รถไม่นิ่มเลยกระแทรกตลอดทาง เลยบวมและช้ำหนัก ขอให้หายไวๆนะค่ะ เดี๋ยวก็สวยแว้ว วันที่ 3อะจะบวมมากๆ ยังไงรีวิวให้ดูด้วยนะค่ะ สุ้ๆจร้า
โพสต์ 2015-6-23 14:42:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไวๆนะคะ ติดตามค่ะ
โพสต์ 2015-6-26 11:52:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มสวยแล้วค่ะ รอติดตามค่ะ
โพสต์ 2015-6-26 14:14:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมนะคะ หายไวๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-26 16:35:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mallikaza555 เมื่อ 2015-6-26 17:25

ขอบคุณจร้า...มาอัพเดทอาการบวมค่อ แหะๆ..
วันที่7ค่ะ..

รุปนี้เต้นรถออกงานอีกแว้ว..วันที่8จร้า

วันที่9

รุปนี้วันที่11 จร้า จัดเต็มกับการเต้นดนตรีสดลานเบียร์ช้าง..พระแท่น จ.กาญจนบุรีค่ะ..เหมือนกระเทยวะ 555*

อีกรุปเอียงข้าง..แต้งหน้าไล้ดั้งกะสวยวอ้งๆ

ขอเปลี่ยนเปงรุปธรรมดามั่งนะ...วันที่ 12 จร้า..เริ่มดูเป็นคนขึ้นมาละ

ปิดท้ายด้านข้างสวยอะเราชอบ.คงจะยุบเรื่อยๆเนาะครบ1เดือนจะรีวิวต่อจร้า

x
โพสต์ 2015-6-29 14:50:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าว สวยขึ้นเยอะเลยจ้า
โพสต์ 2015-6-29 22:56:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเยอะมาก
โพสต์ 2015-7-1 09:06:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือ เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยค่ะ ดูดีขึ้นมากๆๆๆ

สอบถามหน่อยคะ  ตัดปีกมีคนบอกว่า เจ็บมากๆๆ เลย  จขกท เจ็บมากไหมคะ กี่วันถึงหายอะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-4 11:07:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2015-7-1 09:06
คือ เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยค่ะ ดูดีขึ้นมากๆๆๆ

ไม่เจ็บค่ะ ที่นี่หมอมียานอนหลับไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ..หมอปิติเราวาาตัดปีกสวยนะค่ะ เป็นทรงสวยดีค่ะ
โพสต์ 2015-7-4 19:21:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mallikaza555 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-4 11:07
ไม่เจ็บค่ะ ที่นี่หมอมียานอนหลับไม่รู้สึกเจ็บอะไรเ ...

อ่ออ ขอบคุณคะ เราอยากตัด แต่หมอไม่ให้ตัดแล้วอ่า หมอบอก จมูกเล็กแล้ว ฮือๆๆ
โพสต์ 2015-7-6 14:05:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายบวมแล้วสิ
รู้ไหม ดูคมขึ้นเยอะเลย สวยๆๆๆจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-10 09:57:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2015-7-6 14:05
หายบวมแล้วสิ
รู้ไหม ดูคมขึ้นเยอะเลย สวยๆๆๆจ้า

ขอบคุณจร้า!!!๚
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-10 10:45:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mallikaza555 เมื่อ 2015-7-10 11:09

ขอบคุณทุกคอมเม้น และคำแนะนำดีๆทุกท่านนะค่ะ..

....ตอนแรกๆจมูกทำได้ 7-8 วันรุ้สึกนอยมากค่ะ เพราะจมูกดูทรงไม่รู้เรื่องเลยแต่งหน้าพอดูได้มั่ง เพราะจมูกแลจะเบี้ยวมาทางซ้าย แต่ตอนนี้เริ่มโอเครแล้วค่ะไม่เบี้ยวเยอะ จะรอให้ครบ เดือนครึ่งก่อนให้ยุบกว่านี้เข้าที่กว่านี้ ค่อยว่ากัน แต่ภาพรวมโอเครค่ะถ้าไม่สังเกตุ ...

ประเดิมภาพแรกเบย ย้ำ!! หน้าสดอย่าตกใจ เอียงข้างถ่ายรุปเห็นสันดั้งชัดเจน

ต่อภาพ 2 เลยจร้า !!! แตกต่างกันเยอะแหะ..

ชอบภาพนี้นะ พอได้ปะ ถ่ายหน้าตรงเหมือนไม่มีดั้งแหะ รอๆให้เข้าที่เรื่องๆเนาะคงจะดูมีดั้ง

ภาพที่ 4ต่อเลยจร้า เปลี่ยนภาพไปงานร้องเพลงมั่ง แบ๋วๆกับชุดเพลงช้า  สีแดงฟรุ้งฟริ้ง...

ภาพที่ 5...เต้นอย่างเดียวค่ะพี่..สาวโคโยตี้ ..น้องมุหน้าที่คือเต้น!! แหะๆ ภาพคนละมุม คนละลุค คนละเรื่องเลย

ปิดท้ายภาพนี้นะค่ะ...2 ภาพ เซกซี่ กับ ใสๆ แหะๆ..ชอบถ่ายภาพอะ
2ภาพบน ทำจมูกแล้ว..2ภาพล่าง รุปก่อนหลังจร้า.

... โพสได้ทุกท่า กิกิ ภาพปัจจุบันชอบภาพไหนคอมเม้นเรย!!!

x
โพสต์ 2015-7-18 15:58:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเลย สวยจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้