ดู: 3783|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้นเทคนิค Scarless(เริสมาก) กับ หมอเกมส์ GrandMaster Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเราชื่อเเอนนะคะ ต้องบอกก่อนว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้เริวิวอันเเรกในชีวิต หากเราเขียนอะไรตกบกพร่องไป ต้องขออภัยมา ณ  ที่นี้ด้วยนะค่ะ  วันนี้อยากมาแชร์ความประทับใจหลังที่ตัดสินใจเปลี่ยนแปลงตัวเองด้วยการทำตาสองชั้นค่ะ ที่จริงเเฃ้วเราเป็นคนมีตาสองชั้นนะค่ะค่ะ เเต่เป็นสองชั้นที่หลบในมากๆ เเถมตาสองชั้นไม่เท่ากันอีก จึงมีความคิดที่อยากจะทำตาสองชั้น ก็เลยลองหาข้อมูลดู แล้วก็ไปเจอรีวิวทำตาสองชั้นของ GrandMaster clinic ก็เริ่มสนใจที่นี่เรื่อยๆ เพราะว่าคลินิคนี้มีเทคนิคทำตาสองชั้นเเบบScarless บวกกับเรา เห็นรีวิวของเพื่อนว่ามาทำตากับหมอเกทส์แล้วหลังทำสวยขึ้นมากๆ ตาหวานสุดๆ ไม่ต้องพักฟื้นเลย ทำเสร็จสามารถใช้ชีวิตปรระจำวันได้อย่างปกติ  ถ้าเทียบกับที่อื่น  ตาบวมน้อยมากๆๆ    จึงเริ่มศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับหมอเกมส์

หมอเกมส์ เป็นเเพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมตกเเต่ง ประสบการณ์ด้านศัลยกรรมตกมากกว่า10ปี  เเละยังยึดมั่นในความสวยงามเเบบ ธรรมชาติ เเละที่สำคัญคำนึงถึงความปลอดภัยของคนไข้เป็นหลัก

วิธีที่หมอจะทำให้เรียกว่า Scarless technique  ซึ่งเป็นการผ่าตัด ลงแผลบริเวณเปลือกตาแค่ 3 มิลลิเมตร   โดยที่สามารถ มาผ่าตัดตอนเที่ยง แล้วสามารถกลับไปทำงานต่อไปเลย โดยไม่มีเพื่อนร่วมงานรู้ว่าเราไปทำการผ่าตัดมา เพราะ ไม่มีแผลเย็บภายนอก    เเละที่สำคัญวิธีนี้  ยังมีแพทย์ที่สามารถผ่าตัดวิธีนี้ได้ ไม่เกิน 5 คนในประเทศ  

ก็เลยทำให้ตัดสินใจนัดเข้ามาปรึกษาเลยค่ะ

พอปรึกษาเสร็จก็นัดเข้ามาทำ จะบอกว่าคิวยาวมากกก กว่าจะได้คิว โชคดีที่มีคนนัดไว้เค้ามาไม่ได้ เลยได้เเซงคิวเค้าค่ะ

ตอนทำก็เเทบไม่รู้สึกอ่ะไรเลย รู้สึกเเค่ตอนที่ฉีดยาชาลงไป เหมือนมดกัดค่ะ ผ่านไป10นาทีก็เสร็จ เเถมหมอเอาไขมันใต้ตาออกให้ด้วย ใจดีมากๆๆ สิ่งที่สำผัสได้คือหมอเป็นกันเองมากๆ  ราคาที่ตกลงกันไว้ ณ ตอนที่เข้ามาตรวจ กับตอนที่จ่ายเท่ากันนะค่ะ ไม่มีค่าตัดไขมันใต้ตาออกให้ ถ้าเป็นที่อื่นเค้าจะมีคิดเเยกอีกค่ะ

ตอนนี้ก้สองเดือนได้เเล้ว รู้สึกประทับใจมากๆ มีเเต่คนทักว่าหน้าหวานขึ้น ไม่เเต่งหน้าก้ไม่รู้สึกว่าหน้าโทรมเหมือนก่อนทำตา

ถ้าจะให้คะเเนนความพอใจกับการทำตาครั้งนี้ ขอให้ 9.5 ค่ะ อีก .5 ขอหัก ตรงที่ว่าคลินิกไกลจากบ้านค่ะ 55

image (4).jpeg (462.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

image (4).jpeg

image.jpg (126.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

image (1).jpg (131.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image (1).jpg

image (2).jpg (126.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

image (2).jpg
ตาหวานขึ้นเลยนะค่ะ  นี้เพิ่ง 2 เดือนใช่มัยค่ะ มันจะยุบกว่านี้อีกมั้ยค่ะ
ราคาเท่าไหร่ ค่ะ  หมอเกมส์ที่เมื่อก่อนอยู่คลีนิค บีบียู คลีนิคใช่มั้ยค่ะ สนใจทำตาอยู่เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้