ดู: 3038|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งเริ่ดๆๆกับหมอคณิตที่MAXi

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ส้ม55 เมื่อ 2015-6-14 14:09

เรื่องของเรื่องคืออยากเล่าประสบการณ์ในการทำศัลยกรรมครั้งแรกบ้างไรบ้าง  แนะนำตัวก่อนเลย  ชื่อ  ส้มซี๊ดซ๊าดด (นี้ตั้งเอง55) แต่ส่วนใหญ่เค้าก็เรียกกัน  ส้มจี๊ด  ขอออกตัวแร๊ง...แรงก่อนนะว่าเราทำงานประจำอยู่ในวงการเดียวกับคุณหมอคณิตเลยมีความมั่นใจและเชื่อมั่นเกินร้อย  เพราะคุณหมอเป็นอาจารย์แพทย์ที่ทำงานเดียวกัน....เดียวจะอ่านไปอ่านมาว่าออกแนวเชียร์คลินิกมากไปหน่อย  แต่ยังไม่บอกละกันว่าทำงานที่ไหน(คิดเองว่าคนอื่นอยากรู้ด้วย )
เริ่มเลยละกันเดียวจะเบื่อกันซะก่อน  ที่อยากทำเพราะเอาสั้น ๆ เลยนะ !!!อยากสวย!!! เคลียไม่ต้องร่ายยาว  แต่เราไปทำมาได้เกือบ 2 อาทิตย์แหละตั้งใจอยากจะเขียนรีวิวตั้งแต่แรกแต่ด้วยปัจจัยหลาย ๆ ประการ (หนึ่งในนั้นคือขี้เกียจ )  จนเรื่อยเถิดมาถึงวันนี้  ได้ฤกษ์แหละ (เวิ่นมากไปขออภัย ณ ที่นี้ด้วยเจ๊า)

ปล.  เริ่มชอบแหละตัวอีโมเยอะดี555
    มาถึงตามนัดถ่ายหน้าคลินิกก่อนเลย   ร้านหาง่ายอยู่ในเจ๊เล็งติดสนามบินดอนเมืองเลย

ระหว่างรอคุณหมอ.....ในร้านมีหลายมุมให้เซลฟี่เลย      

คุณหมอมาแล้ว.....หมอได้แนะนำความโด่งให้เลือก 3 ระดับ
1. โด่งแบบธรรมชาติ
2. โด่งแบบพอมีคนทัก(แบบนี้มีแบ่งค่อนไปทางโด่งธรรมชาติหรือโด่งมากอีก)
3. โด่งม๊ากกกมากกก
     เพลียเริ่มคิดหนัก...คุณหมอเลยเอาซิลิโคนมาให้ลองจับเลยว่าต้องการแบบไหน  เราเลือกแบบแกนแข็งปลายนิ่ม  ตัวนี้สามารถบิดได้ เอาแบบโด่งพอมีคนทัก(ทักเยอะเดียวเขิน55) เอาเลยแบบนี้แหละ เลือกเยอะคิดเยอะอีก  เชื่อมั่นรู้จักโปรไฟล์คุณหมอดี
     เตรียมตัวก่อนขึ้นเขียง....ถ่ายรูปหมุน 5 ทิศทาง  แล้วก็ขึ้นไปเปลี่ยนเสื้อผ้า  ล้างหน้า  บ้วนปาก  มีตัดขนจมูกด้วยง๊าเจ้าหน้าที่เอาเครื่องตัดขนจมูกกะกรรไกรมาให้เลือกว่าอยากใช้แบบไหน...เดี๊ยนก็เลือกเครื่องตัดสิคร้าชอบไม่เคยลองใช้....แต่เสียงเครื่องน่ากลัว

คือๆๆเริ่มเมื่อยหิว...พอก่อนละกันเดียวมืดๆค่ำๆย้ำๆจะมาโม้ใหม่ละกันเจ๊าาา..ขอบอกนางคว้าานะค่ะหลังทำ 2 อาทิตย์
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-14 19:47:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาๆต่อตัดขนจมูกเสร็จแหละ...ทีนี้ก็มารอในห้องรับรองบ้าเซลฟี่งะ...ขออีกรูปละกันโชว์หน้าแหมบสุดท้ายซะหน่อย

การทำคุณหมอจะฉีดยาชา  ไม่เจ็บนะแต่เหมือนมีอะไรมาดันๆดุ้นๆๆตึงๆ....เจ้าหน้าที่ใจดีน่ารักให้กำลังใจตลอด     ใช้เวลาทำไม่นาน(รึว่ากะลังตื่นเต้นจนลืมเวลา)   ส่องกระจกไม่ช้ำ...บวมนิดหน่อย...เริ้ด

แป๊ะเทปสีเนื้อที่จมูกประมาณ 5 วันถึงแกะออกได้เพื่อช่วยลดบวมกลับบ้านได้  ไหมที่ใช้เป็นไหมละลายแต่หมอก็นัดมาดูแผลอีก 1สัปดาห์  วันแรกผ่านไปดีเริศๆๆเขียวตรงหัวตาหน่อยนึงแต่ยังบวมๆอยู่

วันที่2-3ตึงๆคันๆตรงที่แป๊ะเทปสีเนื้อไว้แต่เพื่อความสวย.....ส้มทนด๊ายยย......คุณหมอได้แนะนำให้เช็ดในรูจมูกด้วยน้ำอุ่นใช้ไม้พันสำลีเช็ดวนๆให้คราบเลือดที่แห้งติดหลุดออกแต่ก้ยังกังวนอยู่ดีมันเหมือนมีเลือดสดๆติดออกมาด้วยง๊า......เลยไลน์ไปถามคุณหมอๆบอกว่าถ้าไม่สบายใจให้มาดูแผลที่คลินิกก่อนได้........

วันที่4เลยไปแกะเทปสีเนื้อที่คลินิกด้วยเลย  รู้สึกลุ้นๆๆวาจะออกมาเป็นยังไงส่องกระจกแบบมีอะไรเหมือน อวตารเลย555   แอบน้อยใจไม่มีใครมาลุ้นให้กำลังใจด้วยเลย  ไว้พรุ่งนี้ค่อยลงรูปตอนแกะเทปเพื่อคืนนี้มีกำลังใจเข้ามา555
ว๊าววววว ออกมาได้ดูดีค่ะ
ดูไม่มีเขียวเหมือนกันเลย  
ตืดตามค่ะ
ดูรอยเขียวไม่น่ากลัวเลยค่ะ แทบมองเกือบไม่เห็นเลย

สู้ๆค่ะ รอต้ดตาม
ดูไม่ช้ำเลยอ่าคะ
ออกมาสวยแน่ๆค่ะ
ทำไมดูไม่บวมเลยค่ะ. เหมือนไม่ได้ผ่านการทำมา55
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 12:02:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นังนู๋ ตอบกลับเมื่อ 2015-6-14 22:34
ตืดตามค่ะ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 12:02:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นังนู๋ ตอบกลับเมื่อ 2015-6-14 22:34
ตืดตามค่ะ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 12:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตืดตามค่ะ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 12:04:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณญ ตอบกลับเมื่อ 2015-6-14 22:48
ดูรอยเขียวไม่น่ากลัวเลยค่ะ แทบมองเกือบไม่เห็นเลย

สู้ๆค่ะ รอต้ดตาม

ขอบคุณค๊าาา..
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 13:57:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ส้ม55 เมื่อ 2015-6-15 17:56

แอบแวะมาส่องมีกำลังใจแหละเวลาเดิมนะจ๊ะ....ตอนนี้ขอเดินช๊อปก่อน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 17:54:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เริ่มเลยละกันจะรีบไปดูหนังวันนี้อุตส่าไปซื้อถึงสำเพ็ง555(หนังไรม่ายยยบอก)ขอบคุณทุกแรงใจที่เข้ามาค่ะ ...มาน้อยดีกว่าไม่มาเลย555ตื่นเต้นๆถึงคลินิกแล้วตามคอนเซป

ได้เวลาแย๊ววๆๆๆมันเหนียวงะแกะยากพอสมควรมีทริคเล็กๆคือให้ใช้ไม้พันสำสีหรือที่เราแคะหูแหละชุบน้ำมาแตะตรงเทปกาวจะช่วยให้ลอกง่ายขึ้น   ออกมาเริศแต่แอบส่องกระจกดูว่ามันเหมือนเบี้ยวนิดเดียวแต่ยังอุตส่าเห็น555ตรงหัวคิ้ว.....คุณหมอบอกไม่ต้องกังวลภายใน2อาทิตย์ถ้าเกิดไปชนหรือกระแทกอะไรแล้วเบี๊ยวเคลมฟรีดีเวอร์ๆๆเพราะว่ายังไม่มีพังผืดยึดเกาะสามารถดัดได้อยู่ไม่ต้องแก้ยาวให้รีบมาหาเลย(ปล.ขอเน้นหน่อยว่าที่นี้ตราบใดที่ซิลิโคนยังอยุ่ในร่างกายดูแลตลอดชีพ)    สรุปของเราหมอดัดให้นิดนึงตรงหัวตาแล้วติดเทปกาวไว้อีกวันเพื่อยึดไว้........อ๊ากกกแต่พรุ่งนี้ได้เวลาทำงานแล้วเพื่อความสวยไม่แคร์สื่อจร้าจัดไป

วันที่5มาทำงานทั้งที่ปิดเลย....พอวันที่6ก็แกะออกแต่ยังบวมนิดๆตรงหัวตา  ดีงะไม่เขียวไม่บวมเยอะ    เออๆแถลงการณ์อีกเรื่องเราได้เป็นพรีเซนเตอร์ถ่ายวิดีโอลงYouTubeการเช็ดจมูกหลังทำจมูกเพื่อลดการติดเชื้อด้วย..........เดียวถ้าที่ร้านทำเสร็จเค้าจะแจ้งมาแล้วจะลงลิงค์ให้เพื่อนไปดูเรานะ555
วันนี้เท่านี้ก่อนเราเขียนไม่ออกแหละเดียวจะมาลงภาพวันอื่นๆให้ชมกันตอนเริ่มเข้าที่ไม่อยากจะบอกหน้ามือหลัง......55  จิตใจไปอยู่ที่หนังสำเพ็งแหละ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 21:01:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
GopzGap ตอบกลับเมื่อ 2015-6-15 05:18
ดูไม่ช้ำเลยอ่าคะ
ออกมาสวยแน่ๆค่ะ

สวยจำตัวเองไม่ได้
น่าสนใจแต่ไม่ค่อยมีข้อมูล  
อืออไปทำงานได้แล้วดีดัง ดูแทบไม่ออกเลยว่าเคยไปทำ

ไม่เขียวเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-17 01:05:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซาฮารา ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 17:08
น่าสนใจแต่ไม่ค่อยมีข้อมูล

ตอบดึกไปนิดคร้า...วันนี้ทำงานดึกสนใจข้อมูลอะไรถามได้ค่ะ
หรือจะเอาเบอร์ร้านไปติดต่อก็ได้นะเดียวลงไว้ให้
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-17 01:05:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นังนู๋ ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 17:16
อืออไปทำงานได้แล้วดีดัง ดูแทบไม่ออกเลยว่าเคยไปทำ

ไม่เขียวเลย

ขอบคุณค่ะ...ทำงานได้คนไข้ไม่ตกใจ555
สวยน่ะตัวเอง คลีนิตหมออยู่แถวไหนคะ
จมูกใหม่ รับกับใบหน้ามาก ยังกับคนละคนเลย
สวยดูดีทีเดียวเลยค่ะ. กำลังจะตามไปนะค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 09:23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Katai11 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 04:18
สวยน่ะตัวเอง คลีนิตหมออยู่แถวไหนคะ

คลินิกอยู่ในซอยเจ๊เล็งจร้า...ติดสนามบินดอนเมืองลองเข้ามาปรึกษาได้นะเป็นคุณหมอที่รู้จักมั่นใจ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 09:25:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kardas ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 11:45
จมูกใหม่ รับกับใบหน้ามาก ยังกับคนละคนเลย

ขอบคุณคร้าาา.....จมูกใหม่เผื่อมีสิงดีๆใหม่เข้ามาบ้าง555
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 09:26:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wareeja ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 19:06
สวยดูดีทีเดียวเลยค่ะ. กำลังจะตามไปนะค่ะ

มาเลยๆๆจะได้สวยไปพร้อมๆกัน
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 09:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดียวเย็นๆจะมาอัพเดทรีวิวเพิ่มนะค่ะ...........ขอไปทำงานก่อนนะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 18:29:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  มาอัพเดทเพิ่มเติมให้เพื่อน ๆ ได้ดูกันจร้า  ทุกอย่างสำหรับเราโอเคหมดนะไม่มีปัญหาอะไร   หน้าเปลี่ยนนิดหน่อยพอมีคนทัก

เพื่อนๆคนไหนสนใจถามข้อมูลเราได้นะ  อันดีจริงก็จะบอกว่าดีอันไหนไม่ดีก็จะบอกตรงๆเลย https://www.facebook.com/no.sky.39 ตามนี้เลยเข้ามาคุยได้น๊าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้