ดู: 848|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] พลีชีพหน้าตัวเองเข้าคอร์สทำ เลเซอร์ทองคำยกหน้า 5 มิติ มาดูผลกันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พี่แวะมารีวิวที่dungdongเพราะว่าไปเข้าคอร์สปรับปรุงใบหน้า เรียกว่า ยกเครื่องใหม่กันเลยทีเดียว หน้าพี่มีไขมันที่แก้มเยอะมากค่ะ ตอนนี้คอก็มีเหนียง กลุ้มมาก หญิงไม่มีใครอยากแก่ ตอนเป็นสาวพี่ชอบแก้มตัวเองมากเพราะแก้มป่อง แต่ตอนนี้ที่ป่องๆมันย้อยค่ะ หน้ากลมมากๆ ไม่อยากใช้คำว่ายานมันดูรุนแรงไปค่ะ พอดีมีเพื่อนมาชวนไปทำหน้า เราก็ไปตามเพื่อนค่ะ ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก คิดว่าแค่เหมือนทรีทเม้นต์อะไรทั่วๆไป แล้วแค่อยากออกไปเมาส์กับเพื่อนฝูงบ้างแค่นั้นเอง พอดีคอร์สที่ทำเรียกว่า เลเซอร์ทองคำยกหน้า 5 มิติ ฟังดูน่าสนใจมากค่ะพี่ก็เลยซื้อคอร์สตามเพื่อน

ก่อนทำคุณหมอก็ให้ไปแสกนหน้า 3 มิติค่ะ ดูแล้วพี่ตกใจใบหน้าตัวเองมาก มีแต่ริ้มรอยเต็มไปหมด
ชัดทุกอนุมากค่ะ หมอถามจะปริ้นเก็บไว้ดูมั้ย พี่รีบปฏิเสธทันที!
ได้แค่ถ่ายมือถือไว้ จะได้เห็นความแตกต่างหลังทำ ก่อนทำค่ะ

หลังจากดูภาพใบหน้าผ่านเครื่องแล้ว ก็มากำหนดจุดที่มีปัญหา หน้าย้อยตรงไหน คาง แก้ม คอ
ก็จะกำหนดบริเวณที่จะทำเลเซอร์ค่ะ

พอเริ่มทำก็เลยฝากขอพยาบาลช่วยถ่ายรูปตอนคุณหมอทำไว้ให้ เพราะเค้าปิดตาเรา
ก็เลยอยากเห็นว่ามันคืออะไร เค้ายังไง เอาภาพมาให้ดูด้วยค่ะ ตอนทำจะเย็นๆ ไม่เจ็บอะไรเลย
คุณหมอก็ชวนคุยค่ะ เพลินดีเหมือนนวดหน้าไปในตัว

การทำ ครั้งแรก จะทำทั้ง 5 มิติค่ะ เพราะพี่ต้องการลดริ้วรอย เอาไขมันออกที่ทำให้หน้าย้อย  
คือ Lift ยกกล้ามเนื้อหน้า  สลายไขมันส่วนเกินบนใบหน้าและตรงใต้คาง มีการทำ กระชับ collagen elastin
ใต้ผิวเพื่อลดริ้วรอยย่น และมีการปรับสีผิวให้ขาวใสไปพร้อมกับการกระตุ้นเซลล์ผิวให้เต่งตึงค่ะ
ส่วนน้องๆที่ยังสาว  หน้าเล็กอยู่แล้ว ไม่ได้หย่อนยานก็จะทำแค่ 3 มิติค่ะ ไม่ต้องยกหน้าเหมือนพี่
พอเสร็จเรียบร้อยครั้งแรก หน้าไม่มีรอยแดงไม่แสบอะไรเลยค่ะ แต่รู้สึกสบายเหมือนได้ทำสปาหน้ามา
แล้วก็มาเก็บรูปถ่าย สังเกตที่หน้าก็แปลกใจนะคะ เห็นว่าหน้ามันเรียวขึ้น จริงๆตั้งแต่ครั้งแรก
แก้มย้อยๆก็กระชับขึ้น ไปที่ทำงานทุกคนก็บอกค่ะว่าหน้าดูเล็กลง คางที่ย้อยก็เหมือนกระชับขึ้นค่ะ   
ผ่านมา2 อาทิตย์ก่อนไปเข้าคอร์สครั้งที่ 2 ยิ่งชัดขึ้นค่ะว่าหน้าเล็กลง
ที่ทำงานพี่ทักว่าพี่ผอมลงรึเปล่าทำไมหน้าเล็กกันทั้งนั้นเลย

ครั้งที่ 2 คุณหมอมากระชับผิว ลดริ้วรอยให้เพิ่มค่ะ  ส่วนครั้งที่ 3 อีก 2 อาทิตย์
พี่ก็กลับมาทำ 5 มิติอีกครั้ง สรุปเป็นการทำ  5 มิติ ทั้งหมด 3 ครั้ง สลับกับ 3 มิติ
ทั้งหมด 3 ครั้งค่ะเคสการรักษาของพี่ แต่บางคนอยากทำแค่ 1-2 ครั้งก็ได้แล้วแต่ความต้องการค่ะ

พอครอบคอร์สแล้ว กลับมาดูรูป Before & After ทั้งหมดตั้งแต่เริ่มทำจากเครื่องสแกน
หลังทำเห็นชัดเจนเลยค่ะว่าหน้าเรียวจริงๆนะ  แก้มก็เล็กลง มีรูปมาให้ดูค่ะ เป็นรูปที่ขอหมอมา
สำหรับเปรียบเทียบให้ดูผล จากหน้าที่ผิวแก่ มีร่องแก้มไขมันเยอะๆ
ตอนนี้ผิวพี่ดูดีมากกว่าเดิมชัดเจนขึ้นมากจริงๆแล้วก็หน้าเรียวเหมือนวีเชฟเลยค่ะ
ไม่เจ็บเหมือนที่เพื่อนคนอื่นเคยไปยกหน้ามาบอกว่าเจ็บมากสุดๆ อันนี้ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ
แล้วก็ได้ผลดีเกินคาดไว้ คุณหมอเก่งมากๆเลยค่ะ ประทับใจมากกับ เลเซอร์ทองคำยกหน้า 5 มิติ
เลยเอามาแชร์ประสบการณ์ให้คนอื่นๆฟังค่ะ

รูปนี้เปรียบเทียบรูปหน้าพี่ก่อนทำและครั้งสุดท้ายที่ทำค่ะ

คุณพี่ทำที่ไหนครับ

ดูเด็กขึ้นเลยครับ
หือ อยากให้แม่ทำเลยทีเดียว ที่ไหนค่ะ
คุณพี่หน้าสวยสาวเปะเลยค่ะ ทำที่ไหนค่ะ
ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้