ดู: 1512|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอกหมอธีระพงษ์ Silimed 385 cc ใต้กล้ามเนื้อ แผลปานนม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benzzzii เมื่อ 2015-6-5 17:02

นัดปรึกษาวันที่ 5 มิถุนายน 2015 วันผ่าตัด วันอังคารที่ 16 มิถุนายน 2015 ค่ะ ส่วนสูง 165 cm หนัก 55 kg ก่อนทำหน้าอก A75ค่ะ

เรื่มต้นดืวยไปถึงคลีนิค บ่ายโมงต้น เข้าปรึกษาหมอบ่ายสองเป็นคิวแรกค่ะ ซึ่งก่อนอื่นเลยพอเข้าไปห้องตรวจ พี่ๆที่คลีนิคจะใหเเลือกซิลิโคนก่อนเลยว่าชอบยี่ห้อไหน ไซร์อะไร และเราเหมาะกับทรงไหน โดยพี่ที่คลีนิคจะให้ถอดเสื้อในออกและถ่ายรูปไปก่อนที่หมอจะมาค่ะ. ซึ่งพี่ที่คลีนิคก็จะให้ความรุ้เกี่ยวกับเรื่องซิลิโคนในระดับนึง โดยการช่วยดูเวลาเอาซิลิโคนมาทาบกับหน้าอกเรา โดยเค้าจะให้เสื้อในมาฟรีๆ 1 ตัวเพื่อไว้ใส่ลองไซร์ซิลิโคนค่ะ ซึ่งเราลงเอ่ยที่ขนาด 385 cc บอกก่อนว่านมเราทั้ง2ข้างไม่เท่ากัน หมอจึงแนะนำว่าจะใส่เท่ากันรึว่าจะใส่ 2 ข้างๆม่เท่ากันก้อได้ โดยซ้าย 355cc ขวา 385 cc แต่ในทางกับกันเราเลยคิดว่านมเราอาจเล็กใหญ่ต่างกันไม่ถึง 30 ccหรอมั้ง ถ้าใส่ 2ข้างต่างกันถึง 30 cc กลัวมันจะดูไม่เนียน

เลยลงเอ่ยที่เท่ากันคือทั้ง2ข้าง 385 cc โดยแผลที่เลือผ่าปานนมเพราะไม่อยากให้เป็นแผลที่รักแร้ หรือราวนม เพราะถ้าทำปานนมสีกับกลมกลืนกับสีปานนมอยุ่แล้ว แต่หมอก้อบอกข้อเสียว่าช่วงแรกๆอาจจะมีผลต่อความรุ้สึกของปานนมเพราะตรงนั้นเป็นเส้นประสาท แต่จะดีขึ้นตามลำดับ. อีกอย่างคือจะใช้เวลาผ่านานกว่าแผลบริเวณอื่น และยิ่งพอเราออกมาจะจ่ายค่ามัดจำ. พนังงานที่คลีนิคถามว่าทำไมถึงอยากผ่าแผลปานนม เราก็อธิบายให้เค้าฟัง เค้าบอกมาเลยจ้า....ว่าบางคนผ่าปานนมอาจจะไม่รุ้สึกบริเวณนี้เลยนะ หรือบางคนไม่รุ้สึกเป็นปีๆ ทำให้เรากลัวเลย แต่เราเคยเห็นรีวิวที่เค้าทำปานนมก็ไม่มีผลอะไรนะ อาจจะชาๆในช่วง1-2 เดือนแรก เลยตัดสินใจผ่าปานนมค่ะ และสุดท้ายมัดจำวันปรึกษา 10,00.00฿ ค่ะ

แผลปานนม : ส่วนนึงต้องให้หมอดูว่าปานนมเราใหญ่พอจะสามารถผ่าบริเวณนี้ได้หรือไม่ และข้ึนกับขนาดของซิลิโคนที่เราจะใส่ไปด้วยค่ะ

แผลใต้กล้ามเนื้อ : เลือกเพราะหมอแนะนำว่าปลอดภัยระยะยาวแต่เราก้อทำได้ทั้งเหนือและใต้นะเพราะมีเนื้อนมอยุ้แล้ว หมอกล่าว
                              ส่วนตัวเราหน้าอกค่อยข้างคล้อยด้วยเลยทำใต้ดีกว่า ซึ่งตอนแรกก้ออยากทำเหนือเพราะฝืนตัวไว

ไซร์/ยี่ห้อ ซิลิโคน : Silimed 385 cc ราคารวมทุกอย่างแล้ว 55,000.00 ฿
                              เพิ่มเติมให้ค่ะ alligen ไม่เกิน 400 cc 60,000.00 ฿ / Mentor ไม่เกิน 400 cc 70,000.00 ฿ (Brand หลักๆนะค่ะ)

สถานที่ผ่าตัด.      :    เปลี่ยนจากโรงพยาบาลราชบูรณะ เป็นโรงพยาบาลนครธนหลัง center rama 2 ค่ะ

ของห้ามก่อนผ่าตัด :  ของหมักดอง อาหารเปรี้ยว อาหารที่มีวิตามินซีสูง เช่น สับปะรด มะม่วงเปรี้ยว ส้ม และกระเทียม

ส่วนรูปรีวิวจะตามมาหลังทำนะค่ะ ใครมีข้อสงสัยอะไรถามได้นะค่ะ ยินดีให้ข้อมูลค่ะ
ทำไมถึงใช้สิริโคลน Silimed คะ Mentor ไม่ดีเหรอคะ
ขอไปดีไลนได้มั้ยค่ั พอดี กำลังจะตัดสินใจทำกะหมอธีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้