ดู: 22000|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก+ตัดปีก กับ อ.คณิต ที่ Maxi Cosmetic Surgery เจ้เล้งพลาซ่า ดอนเมือง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monogo เมื่อ 2015-5-31 11:53

มชื่อ อาร์ต ครับ เป็นครั้งแรกของการเขียนรีวิว ของตัวเอง
   บอกก่อนเลยนะครับว่าผมเป็นคนไม่มีดั่งเล้ยเลย แถมยังจะมีจมูกบานอีกต่างหาก เหตุผลหรอครับที่ทำให้ผมมาทำจมูก คือผมมีอาชีพเป็น ทนาย  เลยอยากเสริมโหวงเฮ้ง เพื่อให้บุคลิกดีขึ้น จนผมได้คุยกับคุณหมอทางเฟส มาได้ประมาณ 2 ปี หาข้อมูล ดูรีวิว มาก็หลายที่  จนเมื่อผมตัดสินใจที่จะทำ แต่คุณหมอยังสร้างคลีนิคไม่เสร็จ ผมเลยมาเจอคุณหมอคณิตที่ รพ.เอกชนเพื่อคุยปรึกษาแบบเห็นหน้า555 แล้วรอจะมาทำที่คลีนิค แต่มาดีใจสุดๆ ก็เมื่อคุณหมอโทรมาบอกว่าคลินิกเสร็จแล้ว เมื่อคุณหมอเปิดคลินิก เลยตัดสินใจมาทำกับคุณหมอ เพราะคุณหมอเป็นอาจารย์แพทย์ แถมเป็นแพทย์เฉพาะทางอีกต่างหาก ผมจึงตัดสินใจทำ  เมื่อถึงวันทำ ผมเดินทางมาที่ MAXi COSMETIC SURGERY  ตรงเจ้เล้งพลาซ่า ข้างสนามบินดอนเมือง เดินทางมาสะดวกมากครับ ผมตัดสินใจมาโดยไม่บอกใครเพราะไม่ค่อยมีใครเห็นด้วยที่ผมจะทำจมูก ผมยอมรับครับว่าตื่นเต้น เพราะเป็นของใหม่ที่ไม่เคยทำ แต่พอมาถึงร้านก็คลายความกังวลครับ เพราะคลินิกสวย สะอาด พนักงานต้อนรับเป็นอย่างดี  เมื่อพบคุณหมอ ผมเอารูปให้ดู และขอแบบไม่โด่งมาก แบบดูเป็นธรรมชาติ แล้วด้วยผมจมูกบานแบบว่าบานมาก คุณหมอเลยบอกว่าต้องตัดปีกออกนิดนึง   เมื่อคุยกันเข้าใจแล้วก็ได้เวลาขึ้นเตียง ตอนทำรู้สึกไม่กังวลเลยเพราะคุณหมอมือเบา พูดคุยตลอดเวลา ทำให้ผมไม่เครียด  เมื่อทำเสร็จก่อนติดพาสเตอร์ คุณหมอให้ดูทรงจมูก ผมบอกเลยว่าถูกใจมากครับ ได้อย่างที่หวังไว้เลย แต่แอบกังวลว่าจะโด่งไปมั้ย แต่คุณหมอบอกว่ามันยังบวมอยู่  พอเสร็จผมก็กลับบ้านใช้ชีวิตปกติครับ
หลังทำ 1 วัน ดูสภาพผมสิครับ  เยินเลยครับ แต่ไม่เขียวเลย มีเลือดซึมนิดหน่อย

วันที่ 2 ครับ เอาพาสเตอร์ด้านล่างออก ค่อยหายใจโล่งจมูก

วันที่ 4 ครับ อาการบวมค่อยๆลดลง

1 สัปดาห์ หลังตัดไหมครับ

ปัจจุบัน 1 เดือนแล้วครับ

ผมรู้สึกประทับใจมากเลยครับ  ไม่เสียใจเลยครับที่แอบมาทำโดยไม่บอกใคร พอไปเจอเพื่อน ทุกคนถามว่าไปทำอะไรมาดูดีขึ้นเยอะเลย  ที่แรกก็ไม่บอก แต่เพื่อนสังเกตุมากๆ เลยบอกไปทำจมูกมา  ทุกคนบอกว่าสวย ดูดี แลเป็นธรรมชาติมาก ถ้ารู้ว่าจะออกมาดูดีอย่างนี้ ไล่ให้ไปทำนานแล้ว  ผมละแอบปลื้มอยู่ในใจ  จึงพูดได้เต็มปากเลยครับหลังจากที่ทำมา ผมรู้สึกผมมั่นใจตัวเองมากขึ้น  บุคลิกดีขึ้น  แถมมีสิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตผมมากมาย ผมจึงรู้สึกประทับใจ และออกมาบอกต่อ ถ้าใครคิดจะทำจมูก  ผมแนะนำ MAXi COSMETIC SURGERY  เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกครับ ด้วยบริการที่เป็นกันเอง เรื่องราคาไม่แพงแต่คุณภาพดีมากครับ แถมคุณหมอ ก็เป็นถึงอาจารย์แพทย์ที่ธรรมศาสตร์ด้วยครับ ส่วนเรื่องเดินทางสะดวกมากครับ อยู่ตรงเจ้เล้งพลาซ่า ข้างสนามบินดอนเมือง นี่เอง ถ้าอย่างไงลองแวะไปปรึกษากันดูครับ........รายละเอียดคุณหมอครับ  http://www.plasticsurgery.or.th/lst_detail.php?member_id=253
ตัดปีกจมูกได้สวย เนียน ดูแทบไม่ออกเลยค่ะ
ดูดีทีเดียวเลยค่ะ ตัดปีกได้ธรรมชาติมาก พึ่งรู้ว่า อาจารย์เปิดคลีนิกแล้ว เคยไปปรึกษาอาจารย์ที่รพ.พญาไท2 ศูนย์ความงาม แต่ตัดสินใจไม่ได้สักที. ไม่ทราบราคาเท่าไรค่ะ หลังไมด์มาก็ได้ค่ะ
ดูดีขึ้นมากเลยจ้าา
ดูธรรมชาติดีครับ...
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-1 11:17:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำชมครับ...
ดูสวยธรรมชาตค่ะ สัปดาห์ก่อนเคยเข้าไปซื้อของที่เจ๊เล้ง เห็นคลีนิกดูสะอาดแอบหรูด้วย ไม่กล้าเข้าไปถาม มีเบอร์ติดต่อไหมค่ะ หลังไมค์มาก็ได้นะค่ะ กำลังหาที่เป็นอาจารย์แพทย์กับเป็นหมอเฉพาะทางศัลยกรรมตกแต่งจริงๆ สนใจจะทำค่ะ
ทำแล้ว ดูธรรมชาติมาก
มีเบอร์โทรร้านไหมครับ...พอดีผมอยู่ใต้อยากเข้ามาทำในกทม.หาข้อมูล
ตัดปีกจมูกแล้วดูดี ไม่เห็นแผลเลย เราเองจมูกบาน. เคยไปปรึกษาหมอที่อื่นมาสองที่ หมอไม่ยอมตัดปีกให้ บอกแต่ว่าจะมีแผล. เลยจมูกบานทุกวันนี้ยังไม่ได้ทำเลย. 555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-1 19:00:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่แรกผมก็แอบกังวลเรื่องแผลเป็นครับ แต่ทำมาแล้วมองไม่เห็นรอยแผลเลยครับ  ส่วนราคาก็สมเหตุสมผล ลงโทรไปปรึกษาดูครับ
เบอร์ที่คลินิคครับ 02-5215181   กับเบอร์  เลขาของคุณหมอ 092-5528181   โทรไปเลยครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-1 21:24:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อ! ลืมบอกไปครับ ซิลิโคนที่ผมใส่เป็น ซิลิโคนแกนแข็งปลายนิ่ม ชนิดพิเศษ สามารถบิดได้ ทางคลีนิคจัดโปรฉลองปิดร้านใหม่ จากราคา 34,000 ลดเหลือ 18,000  แต่รับแค่ 11 คนครับ  ไม่แน่ใจว่าเต็มหรือยัง ลองโทรไปเช็คดูครับ.....
ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูล ถ้าไปคลีนิกอาจารย์ฝากถ่ายรูปคลีนิกให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ พอดีช่วงนี้เรางานยุ่งๆอยากเห็นรูปคลีนิกบ้างค่ะ แล้วไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ มีเฟสหรืออะไรให้ไปส่องไหมค่ะอิอิอิ
คุณหมอตัดปีกได้สวย ไม่เห็นแผลเลยนะค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 16:08:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Facebook คลีนิค MAXI Cosmetic Surgery  ครับลองไปส่องดูครับ  เดี๋ยววันศุกร์ผมจะไปฉีด botox ที่ร้านเดี๋ยวจะเก็บภาพบรรยากาศร้านมาฝากนะครับ ...
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 16:08:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Facebook คลีนิค MAXI Cosmetic Surgery  ครับลองไปส่องดูครับ  เดี๋ยววันศุกร์ผมจะไปฉีด botox ที่ร้านเดี๋ยวจะเก็บภาพบรรยากาศร้านมาฝากนะครับ ...
ไม่ยักกะรู้ว่ามีคลีนิกใกล้บ้านด้วย  นู๋อยู่แถวประทุม ราคาแพงไม๊ อยากทำใกล้บ้าน
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-3 21:39:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาสมเหตุสมผลครับ แถมเดินทางสะดวกตรง เจ้เล้งพลาซ่า ของสนามบินดอนเมืองนี่เอง
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-9 17:07:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นังนู๋ ตอบกลับเมื่อ 2015-6-3 08:20
ไม่ยักกะรู้ว่ามีคลีนิกใกล้บ้านด้วย  นู๋อยู่แถวประทุม ราคาแพงไม๊ อยากทำใกล้บ้าน

ลองแวะไปดูครับ ราคาสมเหตุสมผล
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-9 17:17:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wareeja ตอบกลับเมื่อ 2015-6-2 07:01
ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูล ถ้าไปคลีนิกอาจารย์ฝากถ่ายร ...

ขอโทษนะครับ⛄️⛄️⛄️ คือผมแอบเบี้ยวนัดคุณหมอเพราะติดงาน
ขึ้นเขียงวันนี้แล้วค่าสาาา

ฝากติดตามผลงานด้วยน๊ะะ555เขิน
ไม่เห็นแผลเป็นเลยคร้า  
ราคาแพงมั้ยคร้า บอกได้มั้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้