ดู: 2660|ตอบกลับ: 16

[เสริมจมูก] ช่วยวิจารณ์กันหน่อยครับ ว่า จมูกผมมันดูตลก มั้ย ผมเพิ่ง เสริมมา ขอบคุณทุกคอมเม้น น่ะครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gtrkloeyrr เมื่อ 2015-5-28 23:24

ช่วยวิจารณ์กันหน่อยครับ ว่า จมูกผมมันดูตลก มั้ย  ผมเพิ่ง เสริมมา ได้ไม่กี่เดือน ขอบคุณทุกคอมเม้น น่ะครับ ^0^ ภาพแรก ที่หันข้าง หน้าขาวๆ ใส่ชุดสีทอง เป็นภาพก่อนทำศัลยกรรมจมูก  ส่วนภาพถัดมา เป็น ภาพหลังทำศัลยกรรม ที่หน้าจะออกคล้ำๆหน่อยคับ ช่วยติทีคับ ว่ามันดูเป็นไงมั่ง       เสื้อทอง.jpg                                อันใหม่.jpg          
โพสต์ 2015-5-29 15:46:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือชอบดั้งแบบฝรั่งนี่พอเข้าใจนะคะ แต่อย่าลืมนะคะว่าทั้งโครงหน้าเอย รูปแบบจมูกเอย ฝรั่งกับเอเชียมันคนละโครงหน้ากันเลยคะ เรียกว่าถ้าหมอไม่เก่งก็เอาไม่อยู่นะคะ
จากรูปที่เห็นนีคือแกนจมูกหมอเหลาได้ใหญ่มาก แล้วอัดหัวตาสูงไปอีก ถามว่าเข้ากับหน้ามั้ย ?
คหสต.เรานะคะเราว่าไม่สวยเลย แต่ก็อย่างว่าละคะ ความสวยนี่พูดกันยากเพราะว่ามาตราฐานความสวยของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน
ถ้าจขกท.Happyก็มองข้ามไปคะ
โพสต์ 2015-5-29 00:33:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แปลกครับน้อง
-หว่างตาสูงเกิน
-เหมือนแกนจะใหญ่
ความเห็นส่วนตัวพี่นะครับ ถ้าจะให้หว่างตาสูงขนาดนี้ ปลายต้องออกมาอีกนิด แต่ถ้าจะให้ปลายเท่านี้(ซึ่งก็สวย)หว่างตาต้องลดอีก ขอดูรูปหน้าตรงหน่อยครับ ทำที่ไหนเอ่ยเพื่อนจะได้ทราบไว้เป้นข้อมูล
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 01:06:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gtrkloeyrr เมื่อ 2015-5-29 01:11
paija ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 00:33
แปลกครับน้อง
-หว่างตาสูงเกิน
-เหมือนแกนจะใหญ่

อ่อ ครับ ขอบคุณมากครับ ตอนแรก คือผมบอกหมอให้เอาโด่งๆ แต่ว่าทีนี้ ผมกลัวมันทะลุ เลย ไปบอกว่า เอาโด่งมากๆ แต่ไม่เอาทะลุน่ะครับหมอ จมูกมันเลยดูสั้น ครับ เพราะผมกลัวทะลุ ทำที่ โรงพยาบาล เลอร์ลักษณ์ ครับ ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ ใครที่กำลัง หาข้อมูล การทำจมูกอยู่ ว่าอยากทำที่ไหนดี ผมแนะนำให้ว่า ถ้าจะทำเลอร์ลักษณ์ ทำกับ หมอปิติ จะดีครับ เพราะว่า ถ้าทำกับหมอท่านอื่น รีวิว น้อยครับ ถ้าชัวๆ ก็หมอปิติ แต่ หมอ กิตติศักดิ์ ที่เขา ล่ำลือว่า มีชื่อเสียง มาก ราคาก็สูง ผมไม่ได้ดิสเครดิต น่ะครับ แต่ หลายกระทู้ ที่ผม อ่านและพบเจอ ส่วนใหญ่ คุณหมอท่านนี้ จะทำจมูกให้คนไข้ ออกมาเบี้ยว คือ ถ้าเทียบกับหมอปิติ ความเห็นคนส่วนใหญ่ จะโอกับ หมอท่านนี้มากกว่า ส่วนอีกโรงพยาบาลนึง ที่ฮิตมาก สมัยก่อน ขึ้นชื่อเรื่องศัลยกรรม ก็คงหนีไม่พ้น รพ ยันฮี แต่ตอนนี้ เรท กลับตกลงไป เพราะว่า โรงพยาบาลยันฮี เวลาหมอผ่าตัดให้คนไข้ นั้น คุณหมอ จะไม่ถามซักคำ ว่าอยากจะได้ทรงไหนรูปแบบไหน คือ เห็นมีเพื่อนไปทำมาแล้วบ่นว่า หมอที่ยันฮี ไม่มีการคอนเซ้า ลูกค้าก่อนเลย คือแบบว่า หมอเชื่อมั่นในฝีมือตนเองเลยไม่ได้ถามเจ้าตัวว่าอยากจะได้ทรงไหน รูปแบบไหน คับ ลืมบอกไปว่า หมอกิตติศักดิ์ ช่วงหลังๆนี่ คนก็บ่นกันเยอะครับ ว่า ไม่ได้รับการคอนเซ้า จากหมอ เพราะหมอมีลูกค้าเยอะ หมอจะถามก็ตอนที่เราอยู่ในห้องผ่าตัดแล้ว ถึงจะถาม แบบว่าได้คุยแค่ไม่เกิน 2 นาที อันนี้เพื่อนเราบอกมา ส่วนคุณหมอท่านอื่นที่เลอร์ลักษณ์ จริงๆแล้วก็เก่งทุกคนน่ะครับ เป็นแพทย์ด้าน ศัลยกรรมตกแต่ง ทุกคน แต่เพียง รีวิวเขาน้อยเท่านั้นเอง แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ ผมว่า ให้ทำกับคุณหมอที่มีรีวิวเยอะๆจะดีกว่า เพื่อความชัว เพราะหมอแต่ละคน จะมีศิลปะการทำจมูกที่แตกต่างกัน ทุกคนจะมีสไตล์ เสริมจมูกรูปทรงที่ไม่เหมือนกัน ฉะนั้นหากจะทำต้องดูด้วยว่าคุณหมอท่านนั้น ถนัดเสริมจมูก ธรรมชาติ หรือ ถนัด เสริมให้โด่งแล้วออกมาดูรับกับรูปหน้า ราคา เสริม ผมทำ อเมริกา อยู่ที่ 12900 บาทในปัจจุบัน ค่าตัดปีก 7900 บาท 2 ข้าง และ ค่าประวัติ อีก 150 บาท ส่วน การรับประกัน 3 เดือน หากอยู่ใน 3 เดือน จะเสียแค่ค่ายาชา 1000 บาท เลอลักษณ์ มี ซิลิโคน ญี่ปุ่น อเมริกา เกาหลี และก็มีทำเทคนิคใหม่ด้วย  ราคาจะแตกต่าง กัน ของญี่ปุ่น จะมียางพาราผสม ซึ่งไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แนะนำ ให้ทำเกรด อเมริกาขึ้นไป เจ้าหน้าที่จะชอบบอกว่า ซิลิโคน ความโด่งสามารถเหลาให้เท่ากันได้ คุณเชื่อหรอ ถ้ามาศึกษาดีดี จะมีความโด่งที่ไม่เหมือนกัน อเมริกา เหมาะกับคนมีเนื้อจมูกเยอะ  ส่วนพวก ญี่ปุ่น เกาหลี เหมาะกับคนที่มีเนื้อจมูกน้อย ควรเลือกให้เหมาะสม เพราะถ้าเราดันทุรังเกินตัว การทะลุ รักษายาก และค่ารักษาแพงมาก ถ้าเทียบกับการเสริมจมูกทั่วไป เทคนิคใหม่ต่างจาก เทคนิคปกติ  ผมจะอธิบายง่ายๆว่า  ข้อดีของเทคนิคใหม่คือ ลดโอกาสการ ทะลุ การเอียง แต่ราคานั้นจะแพง ตามไปด้วย ถ้าใครคิดว่า จมูกพอมีเนื้ออยู่ ไม่ได้ถึงกับดั้งแหมบ ก็ไม่จำเป็นต้อง ทำเทคนิคใหม่ก็ได้ เทคนิคใหม่สำหรับคนที่ อยากปลายพุ่งๆ โด่งๆ แต่เนื้อน้อย เทคใหม่จะ ปลอดภัยมากกว่า การศัลยกรรมที่นี่ไม่เจ็บ เจ็บแค่ฉีดยาชาเท่านั้น เพราะที่นี่ จะฉีดยาสลบให้ที่แขนเรา แล้วเขาจะมัดเราไว้กับเตียงผ่าตัด และพอหลับไป จะตื่นขึ้นมาอีกที ก็ตอนที่หมอเริ่มเหลาซิลิโคน  หมอปิติ ใจดีน่ะ แต่หมอท่านอื่นผมไม่ทราบ บางคน คิดว่า ขอเสริมโด่งๆไว้ก่อน จะทะลุก็ช่างมันเอาไว้ทีหลัง ผมอยากให้คุณ คิดแบบนี้ คือ อย่าเอาความสวยงาม นำความปลอดภัย ให้เอาความปลอดภัย นำความสวยงาม  เพราะ ถ้า เอาสวยงาม มานำ ชีวิตคุณอาจจะจบลง ได้ เพราะจมูกทะลุ ซึ่งไม่ดีแน่ รับรอง ว่า คุณจะเสียดายเวลาที่ผ่านมา ว่า คุณไม่น่าทำเกินตัว เพราะการทะลุ มันอาจจะซัก 2 ปี ก็มีโอกาสทะลุได้น่ะ ถ้าเนื้อมันบางขึ้นเรื่อยๆ บางคนอาจจะคิดว่า โอ้ย 2 ปีและ ปลอดภัย ไม่จริงเลย ถ้าเนื้อมันเริ่มบางขึ้นเรื่อยๆ เพราะคุณเสริมมากเกินไป 2 ปีก็ยังมีโอกาสทะลุได้อยู่ดี  
โพสต์ 2015-5-29 06:50:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สันจมูกสูงไปมั้ยครับ เลยดูแปลก
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 11:47:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือที่ผมทำสันสูงๆ ก็เพราะว่า โดยส่วนตัวแล้วผมชอบดั้ง แบบฝรั่งมากกว่า ดั้งเกาหลี คับ เลย บอกหมอให้เอาสันโด่งๆ แต่มันดู ไม่ดีหรอคับ สันสูงๆแบบนี้อ่ะ ??
โพสต์ 2015-5-29 15:14:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถามว่าดีไหม?
แสดงว่าน้องก็เริ่มไม่มั่นใจในจมูกนี้แล้ว  ถ้าในสายตาพี่ก็ว่ามันสูงเกินไปนะ เพราะหว่างตาสูงแต่ขาดปลายมันทำให้ดูทรงเลยแปลก

อันนี้รูปที่พี่ลองทำดู และคิดว่าจมูกน้องน่าจะเป็นลักษณะนี้
(รูปด้านซ้ายที่จมูกสั้นกว่า) จะสังเกตุได้ว่าทรงจมูกอีกรูปจะสวยกว่าเพราะมีปลายเพิ่มมาในขณะที่อีกรูปปลายหายไปทั้งที่ความโด่งของสันจมูกเท่ากัน
แต่ถ้าน้องโอเคกับจมูกและพอใจก็ไม่ต้องเครียดครับ คนเราต่างคนเกิดมาจมูกไม่เหมือนกั้น

โพสต์ 2015-5-29 15:58:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอวิจารณ์แบบตรงๆนะคะ สันจมูกใหญ่และสูงเกินไปค่ะ ดูหลอกๆตาชอบกลค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 20:35:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gtrkloeyrr เมื่อ 2015-5-29 20:39

แล้วถ้าผม แก้ให้เป็นจมูกเหมือนกับ ภาพนี้ มันจะโอ มั้ย ครับ ผมจะทำจมูกทรงนี้เลย ดั้งสวยยย.jpg
โพสต์ 2015-5-29 22:15:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สันตาสูงไป ปลายสั้นไปดูคล้ายแท่งมันดันย้อนขึ้นหัวตา
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-30 00:35:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
paija ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 15:14
ถามว่าดีไหม?
แสดงว่าน้องก็เริ่มไม่มั่นใจในจมูกนี้แล ...

หลังนี่ พุ่งมาก  กลัวทะลุ

แสดงความคิดเห็น

มันเป็นแค่รูป ที่พี่เอามาอธิบายให้น้องเห็น เพื่อความเข้าใจง่ายขึ้นครับ  โพสต์ 2015-5-30 10:11
โพสต์ 2015-5-30 10:12:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนอื่น ถ้าจะแก้อีกครั้ง หาข้อมูลก่อนจะดีนะครับ ว่านอ้งอยากได้จมูกแบบไหนและจะทำกับหมอไหน อย่าตามกระแสอย่าฟังคนเชียร์มากครับ
โพสต์ 2015-5-30 10:39:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
before ดูดีกว่าครับ

อันใหม่ดูแข็งๆ หลอกตา

แต่ถ้าชอบก็โอเค
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-30 11:13:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
prekthai ตอบกลับเมื่อ 2015-5-30 10:39
before ดูดีกว่าครับ

อันใหม่ดูแข็งๆ หลอกตา

ครับ
โพสต์ 2015-6-1 18:50:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูแวบแรกเหมือนTOP BIGBANG เลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 00:00:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mannequin ตอบกลับเมื่อ 2015-6-1 18:50
ดูแวบแรกเหมือนTOP BIGBANG เลยค่ะ

เหมือนตรงดั้งหรอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้