ดู: 14111|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา1 เดือน โด่งเป็นราง หัวตาสูง ช่วยวิจารณฺหน่อยคะ อยากถอดออกมากคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spoil_spoil เมื่อ 2015-5-24 03:25

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ชาวดั้งโด่ง คือหนูไปทำจมูกมา ประมาณ 1 เดือนแล้วค่ะ ก่อนทำ จมูกหนูทั้งบี้และบานมาก  ก็บอกคุณหมอว่าเอาแบบที่ธรรมชาติที่สุด หัวตาไม่สูง ไม่เห็นรอยต่อที่หัวตา โด่งกว่าเดิมนิดเดียว ขอให้หน้าดูมีมิติ ดูดีขึ้น  แบบที่เพื่อนๆหรือคนรอบข้างไม่รู้ว่าไปทำมา คุณหมอก็โอเค และแนะนำว่าควรเสริมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนจะช่วยให้ดูดีขึ้น ยกให้ปลายจมูกดูบานน้อยลง และได้รูปทรงที่สวยงามขึ้น

ไหนๆก็ทำแล้ว หนูจึงตัดสินใจทำแบบเสริมด้วยซิลิโคนแล้วต่อปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู  ราคาทั้งหมดก็ 6oooo บาท หลังทำผ่านมา 3 อาทิตย์ไปพบคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่าต่อซิลิโคนที่หัวตาไว้ที่ชั้นกล้ามเนื้อ ค่อยข้างลึก บวมนานหน่อยต้องใช้เวลา จะยังดูสูงๆ

ภาพหลังทำ 1 เดือนค่ะ

อยากได้แบบของออม สุชาร์ อะค่ะ

ตอนนี้หนูรู้สึกไม่มั่นใจและอยากเอาออกมาก กลัวคนทัก  เพราะ มันค่อนข้างโด่งเกินกว่าที่คิดไว้ และจมูกก็เห็นเป็นรางชัดมาก โดยเฉพาะเวลาหน้ามันๆนี่ดั้งมันโด่งทิ่มออกมาเลยค่ะ ระหว่างหัวตาก็มีรอยดำคล้ำค่อนข้างชัด จากวันแรกที่ทำมันเขียวๆช้ำๆ ส่วนตรงปลายก็ยอมรับว่าสวยขึ้นค่ะ แต่ยังไม่ค่อยยุบ ยังมีสะดุ้งๆเวลาไปแตะถูกบ้าง

ถามคนรอบข้างที่สนิทๆ พ่อ แม่ พี่ ก็พูดว่า ไม่ได้น่าเกลียดอะไรมาก แต่หนูก็คิดว่ามันแปลกๆไม่ค่อยเข้ากับหน้าหนูสักเท่าไหร่ หนูรู้สึกว่าแกนมันเล็กเกิน เห็นเป็นสี่เหลี่ยมเล็กๆตรงกลางลงมา เห็นเป็นรางไม่ธรรมชาติเท่าที่ควร หน้าหนูจากดูที่ไม่ค่อยแข็ง ตอนนี้มันแข็งมากดูไม่ค่อยเหมือนผู้หญิงเลยค่ะ เพื่อนๆช่วยวิจารณ์และติหน่อยคะ เวลาไปพบคุณหมอหนูไม่รู้จะอธิบายยังไงดี คุณหมอก็บอก ให้รอๆ และเหมือนจะไม่แก้ให้ เค้าบอกว่าสวยแล้ว

อยากถามว่า
1.ระหว่างหัวตามันจะยุบไปกว่านี้มั้ยคะ
2.ถ้าจะแก้ ต่อหัวต่อให้ต่ำกว่านี้ได้มั้ยคะ มันสูงเกินไป ต่อให้อยู่ในระดับประมาณขอบตาล่างเป็นต้นไปลงมาได้มั้ยคะ
3.รูจมูกหนูไม่เท่ากัน เป็นเพราะมันยังบวมอยู่รึเปล่าคะ หรือ มันจะไม่เท่ากันจริงๆ
4.หนูอยากตัดปีกจมูกมาก แต่คุณหมอไม่แนะนำ แต่แนะนำให้โบท็อกแทน เพื่อนๆคิดว่าหนูควรตัดปีกดีมั้ยคะ

มีที่ไหนทำแล้ว ธรรมชาติไม่เห็นราง แกนไม่เล็กเกินไป ขอโด่งขึ้นกว่าเดิมนิดเดียวจริงๆค่ะ อยากแก้มาก พี่สาวแนะนำหมอคมกริช สุขุมวิท22
หนูอยากตัดปีกให้เล็กประมาณของเอสเทอร์ สุปรีย์ลีลา ไม่ก็ ใบเฟิร์น พิมพ์ชนกก็พอแล้วค่ะ ไม่ขอเล็กมาก

กลัวเล็กแล้วเป็นเหมือนของ พรีม รณิดา หรือ เฌอเบลล์ สื่อริษยา มันดูมีแต่ปุ้มๆตรงกลางปลายจมูก

7350.jpg (72.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

เวลายิ้มแล้วปลายมันบานแต่แกนมันเล็กๆตรงกลาง

เวลายิ้มแล้วปลายมันบานแต่แกนมันเล็กๆตรงกลาง

bja8i6aj8ba5ga9h6kefa.jpg (100.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เราว่าสวยน่ะ จากที่เห็นมาเดือนเดียวเองยังยุบได้อีกน่ะเพราะแผลข้างในยังไม่หายนู้นเป็นครึ่งปีมันจะรัดขึ้น
เราก้ไปทำแบบ open และใช้กระดูกอ่อนหลังหู มาทำปลายเพราะจมูกเดิมเป็นจมูกสั้น และเนื้อน้อย อยากได้ปลายหยดน้ำ เลยตัดสินใจไปทำใหม่มา(ครั้งที่ 2)คะ แต่ปรากฎว่าปลายสวยนะ แต่ หมอทำระหว่างคิวเลยสูงมาก (หมอบอกเหมือนกันว่ามันยังบวมมาก รออีกสามเดือนค่อยปรัเมินทรง) แล้วมาสโลปตรงกลาง(ลองนึกภาพดูเหมือนพีน๊อกคีโอ๋ นะ) ดูตลกๆๆ ไม่เป็นธรรมชาติเลย ทำมา 1 เดือนแล้ว หนักใจมากเลยคะ (แบบเสียใจเสียดาย) ราคา ประมาณ 54000 บาท พอดูที่อื่นราคาถูกกว่า และเค้าทำสวยกว่า (เสียใจน่ะ) แล้วคนรอบข้างก็ว่ามันดูตลก ๆ แปลก ๆ มีแต่ปลาย แล้วมันก็ไม่ต่างจากอันเดิม แล้วอันเดิมยังสวยกว่าอีก ธรรมชาติกว่า เราเลยแค่ปลอบใจตัวเองไปพลางๆก่อน แต่ไม่ไหวส่องดุตัวเอง แล้วลองถ่ายภาพด้านข้างมาไม่ไหวจะเคลีย เลยกะสิ้นเดือนจะเข้าไปปรึกษาหมออีกที ว่าจะเอาไงไม่ไหว แล้วแบบที่หมอให้ดูไม่เหมือนกะที่หมอทำ แปลกนะ แล้วจะเอามาให้ดูทำไม
เราก็ทำแบบสิริโคน+กระดูกอ่อนหลังหู ตอนนี้ท้อกับจมูกมากอยากเอาออกให้มนจบๆแต่หมอบอกเอาออกให้แค่สิริโคน ไม่เอากระดูกหูออกให้เรายิ่งกังวลกลัวมันฝ่อมันผิดรูป นู่นนี่ เฮ้อ...
สู้ค่ะทุกคน...มาหาข้อมูลจะทำเหมือนกัน
ก็สวยไปอีกแบบครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-24 18:39:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครียดมากค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-24 18:45:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
monogo ตอบกลับเมื่อ 2015-5-24 15:24
ก็สวยไปอีกแบบครับ

มันสวยยังไงหรอคะ
ผมว่าสวยนะครับ จมูกแบบนี้ ทำออกมาสวยกว่าเดิมเยอะเลย
เราว่าก็สวยนะคะ มันยังไม่ยุบ รอไปก่อน ใจเย็นๆค่ะ อย่าเพิ่งรีบร้อน รอไปก่อนอีกสัก6 เดือนถ้าไม่พอใจค่อยไปแก้
มันยังดูบวมนะครับ. รออีกนิดครับบ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-27 03:02:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันดูเป็นสี่เหลี่ยมเล็กๆแปะอยู่ เหมือนตะเกียบแห้งๆตรงกลาง เสียใจและเสียดายเงินมากคะ อยากกลับไปแก้ แต่หมอคงทำออกมาเหมือนเดิม ไม่รู้จะทำยังไงดีคะ ไม่ชอบตรงมันทื่อๆแข็ง ไม่โค้งเลยค่ะ
เราว่าสวยนะ เดือนเดียวเองยังยุบลงได้อีกแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้