ดู: 3820|ตอบกลับ: 16

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับคุณหมอสุดน่ารักใจดี (คุณหมอกลวัชร์ DRK beauty clinic)

[คัดลอกลิงก์]
รูปนี้ก่อนทำ2วัน หันซ้าย

รูปก่อนทำ2วัน หันขวา

เริ่มกันเลยนะค่ะ กับการรีวิวตัดไขมันกระพุ้งแก้ม
คือต้องบอกก่อนเลยถ้าได้อ่านกระทู้เก่าจะเห็นว่า เดียร์ได้แจ้งไปว่า เดียร์จะฉีดmeso fat อยู่แล้ว ทุก2เดือน
นี้ลิงค์กระทู้แรกนะค่ะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=111396
แต่เนื่องจากเดียร์ได้ไปเลาะซิลิโคนเหลวที่คางออก คุณหมอสั่งห้ามฉีดmeso fat 1ปีหรือจนกว่าเนื้อจะเต็มคาง ตอนนี้คางเกือบ6เดือนแล้ว เหนียงและแก้มมาเต็มมาก เพราะโดยปกติเดียร์จะเป็คนที่อ้วนลงหน้ามาก ถึงจะเป็นคนผอมหน้าเหมือนซาลาเปา ทีนี้ด้วยความที่ไม่ได้ฉีดmeso fatไง หาเรื่องและชอบด้วยกับการดูแลตัวเอง เดียร์ขอเรียกการศัลยกรรมว่าการดูแลตัวเองนะค่ะ จึงตัดสินใจผ่าตัดไขมันแก้มออก หาข้อมูลประมาณ1-2เดือนเพราะมีหลายคลีนิคมากที่รับผ่าออก ศึกษาดูรีวิวดูการทำงานของหมอ ดูข้อมูลทุกอย่าง อย่างที่บอกไว้ก่อนกระทู้แรกนี้ว่าไม่เอาอีกแล้วผิดพลาดเรื่องฟิลเลอร์มา คือเตือนสติตัวเองตลอดว่าต้องหาข้อมูลทั้งด้านดีด้านเสียก่อน ไม่เอาแล้วที่มองแค่ด้านใดด้านนึง คราวนี้ข้อมูลและความกล้ามาเต็ม100%แระ ตัดสินใจเลือคลีนิค  นี้คือเวบไซร้คลีนิคที่เลือก http://www.drkbeauty.com และเลือกทำกับคุณหมอกลวัชร์  โทรจองคิวโอนมัดจำเรียบร้อย เพราะเดียร์อยู่หาดใหญ่ไปตรวจก่อนไม่ได้ขอเป็นโอนมัดจำและเข้าหมอก่อนทำ5วัน ค่าผ่าตัด35,000฿ มัดจำไป5,000฿ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
คราวนี้ถึงวันที่นัดเข้าพบคุณหมอและถ่ายรูปทำประวัติต่างๆ ก็ปกติถ่ายรูปก่อนทำ กรอกประวัติส่วนตัวต่างๆ และเข้าพบคุณหมอ คุณหมออธิบายการทำต่างๆ ว่าไขมันเรามีกี่ชั้นเป็นยังไง ซึ่งหมอก็ดูหน้าเดียร์และจับแก้ม และก็บอกว่าของเดียร์คงจะไม่เยอะมาก ก่อนหน้านี้เดียร์เคยฉีดmeso fat มาด้วยถ้าฉีดลึกไป ไขมันอาจจะไม่ออกมาเป็นถุง  และถ้าเจอเยอะคุณหมอบอกจะไม่เอาออกเยอะในเคสเดียร์เพราะ เด่วหน้าตอบไปไม่สวย ตกลงโอเครับทราบ รอไปอีก5วัน
คราวนี้ถึงวันผ่าตัด ถึงคลีนิคปุ๊บ พี่ๆที่คลีนิคน่ารักคอยถามนู้นี้ทุกอย่างและช่วยแนะนำทุกเรื่อง คราวนี้ก็เซ็นใบยินยอมต่างๆ เป็นอันเสร็จ เตรียมตัวเปลี่ยนชุดผ่าตัดสีเขียว เก็บผมใส่หมวก ล้างหน้า บ้วนปาก เรียบร้อย มารอที่ห้องอีกห้องเพื่อเจาะน้ำเกลือ ต้องให้น้ำเกลือด้วยนะค่ะ เรียบร้อยนอนรอสักพัก(ขอพี่หลับก่อน ง่วง) พี่ที่คลีนิคให้ไปนอนรอในห้องผ่าตัด ระหว่างรอคือเดียร์ง่วงขอหลับ พี่ๆก็น่ารักปิดไฟให้นอน555 ก่อนคุณหมอจะเตรียมตัวเข้ามาผ่า นอนรอสักพักไม่นานมาก พอเข้ามาปุ๊บคำถามแรก "เมื่อคืนนอนน้อยเหรอค่ะ" พี่พยาบาลบอก น่าจะเป็นยังนั้นนอนตั้งแต่ให้น้ำเกลือ เข้าห้องผ่าตัดขอนอนต่อ เป็นมนุษย์ที่กลางคืนต้องทำงานไรงี้ กลางวันนอนยาววว พูดเลยคุณหมอใจดีมาก แต่ที่จริงเมื่อคืนเดียนอนเยอะน๊า  แต่ก็ง่วงอีกเดียร์นัดผ่าประมาณบ่าย3แต่พี่พยาบาลบอกต้องถึงตอนบ่าย2  ตกลงเดียร์ถึงคลีนิคบ่ายสามครึ่ง555 พูดจริงๆเดียนอนตอนเที่ยงแล้วหลับลืม ดีนะพักไกล้คลีนิคแต่รถดันติดอีกเพราะพักแถวประตูน้ำ เลยไปถึงบ่ายสามครึ่ง และก็ขอนอนต่อ อ่ะทีนี้เรื่องผ่าตัดต่อ หมอทำความสะอาดปากอีกรอบก่อนฉีดยาชา ซึ่งคุณหมอท่านอธิบายทุกขั้นตอนค่ะ ถึงตอนฉีดยาชา อยากรู้ใช่ไหมว่าเจ็บไหม? ไม่เจ็บเลยจ่ะ มีปวดนิดตอนยาเข้าไปในเนื้อแต่ไม่มาก แต่ทุกครั้งที่ฉีดยาชาในปากแปลกนะน้ำตาไหลมาเองทุกครั้งเลยแปลกเนอะทั้งที่ไม่เจ็บ ทีนี้เรียบร้อยการฉีดยาชาสองข้างคุณหมอบอกรอสักพักนะค่ะ คราวนี้คุณหมอชวนคุย บอกว่าเรามาสอบสวนกันว่าเคยทำศัลยกรรมอะไรมาบ้าง คุณหมอก็ทายๆไป คุณหมอถามเดียร์ว่ารู้ไหมเดียร์มีส่วนที่เดียร์ได้เปรียบคนอื่นตรงไหนที่ทำยาก เดียร์ก็บอกไม่รู้เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกผิวค่ะ คุณหมอชมว่าผิวสวยและขาวมากเคยประกวดอะไรมามั้ย? เราก็ตอบไม่ค่ะ (แต่ที่จริงเดียร์ลืมเดียร์เคยประกวนอนุตราคลีนิค ตอนนั้นอายุ19อย่าง20เอง ตอนนี้เดียร์จะ25แล้ว ลืมบอกหมอ555 ) ต่อๆ คุณหมอก็บอกว่าเอาละเริ่มกันเลย ให้เราดูเครื่องมือการผ่าทั้งหลาย บอกถ้ามีอาการที่เรารู้สึกไม่ดีบอกได้เลย คุณหมอจะหยุดทันที เราก็ตอบค่ะรับทราบ

โพสต์ 2015-5-17 22:56:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากสอบถามค้าา พี่คนสวยทำปากกระจับรึป่าวค้า สวยมากๆเลย  กำลังหาข้อมูลยุค้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 14:57:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มกันที่ข้างขวาก่อน คุณหมอก็ผ่าเข้าไปและย้ำอีกทีหมอจะไม่เอาออกเยอะนะค่ะ เพราะหมอบอกหน้าเดียเล็กอยู่แล้ว หมอขอไม่ตามใจมากเกินเด่วหน้าดูตอบไปและดูแก่ไม่สวย เดียร์ก็บอกค่ะ และคุณหมอก็ถามพี่พยาบาลด้วยว่าเห็นด้วยไหม? พี่พยาบาลก็ตอบค่ะเห็นด้วยเหมือนกันที่จะไม่เอาออกเยอะ  และคุณหมอก็ทำการผ่าต่อและก็บอกเจอแล้วและเป็นตามที่คาดการไว้เลยคือ มีน้อย แต่ดีตรงที่เป็นถุงออกมาก คุณหมอบอกพร้อมที่จะดูไหม? เดียร์ตอบพร้อมค่ะ (อยากเห็นมาก) ก็ได้เห็น หมอหยิบเอาไขมันที่ตัดออกมาให้ดู และบอกว่าเทคนิคของหมอเลือดจะออกน้อยมากหนูเห็นไหมค่ะ? ให้เดียร์ดูผ้าก็อตที่ดึงออกมาจากที่หมอซับไว้ข้างแผล "โอ้ยแทบจะไม่มีเลือดดีกว่าค่ะคุณหมอ" (คิดในใจแต่ไม่ได้พูดนะ) พอดีตอนนั้นอ้าปากอยู่ เสร็จเรียบร้อยคุณหมอก็ทำการเย็บแผล คราวนี้มาถึงด้านซ้าย หมอทำการผ่าลงไป แล้วเดียร์ก็บอกหมอว่าด้านนี้เรารู้สึกว่าเยอะกว่าด้านขวาค่ะ คุณหมอบอกโอเครับทราบ ทีนี้ผ่าไป หาไม่เจอค่ะ คุณหมอน่ารักมากบอกเดียร์" เอ๊ะไม่เจอค่ะ" นั้นคุณหมอขออีก5นาทีนะค่ะรื้อขึ้นไปส่วนแก้มด้านบน และคุณหมอก็บอก "ไม่มีนะค่ะถึงกระดูกแล้วค่ะ" และเอาเครื่องมือแตะตรงกระดูกเคาะนิดนึงให้รู้ว่ากระดูกจริงๆ คุณหมอยังไม่หยุดความตั้งใจในการหาต่อ "ขอหมอดูอีก5นาทีนะค่ะ"ดูโซนแก้มล่างอีกทีค่ะได้มั่นใจว่าไม่มีจริงๆ ก็ไม่เจออีก คิดว่าคุณหมอจะหยุดหาต่อมั้ย? ไม่หยุดจ้า หมอพูดต่ออีก "5นาทีสุดท้ายจริงๆค่ะรอบนี้" เอาล่ะคุณหมอบอกถ้าไม่เจอรอบนี้คือหมอจะหยุดจริงๆแล้วค่ะเพราะไม่ยากให้บวมและระบมกว่านี้ และแล้วก็หาก็ไม่เจอจริงๆ (อ่ะคุณหมอก็โกหกจ้า คุณหมอหาต่ออีก555) คุณหมอบอกครั้งสุดท้ายจริงๆและจริงๆล่ะทีนี้อีก5นาทีนะดูโซนช่วงกลางแก้มอีกที เราก็ตกลงเพราะไม่เจ็บอะไรอยู่แล้ว สุดท้ายและท้ายสุด ด้านซ้ายไม่มีจริงๆค่ะ คุณหมอบอกที่เราเห็นคือกล้ามเนื้อทั้งนั้นค่ะ เรียบร้อยคุณหมอถ่ายรูปไว้ให้ดูว่าหาทั่วแก้มบนล่างกลาง ไม่มีจริงๆ คุณหมอก็ทำการเย็บปิดแผล  เป็นอันเสร็จการผ่าตัด หลังจากเย็บแผลแกะผ้าต่างๆที่คลุมหน้าออก คุณหมออธิบายการดูแลให้ฟัง และขอถ่ายเซลฟี่คู่ทำท่าฮิตสมัยแต่ก่อนชู้สองนิ้ว  คุณหมอบอกด้านที่ไม่มีไขมันจะบวมเยอะกว่าด้านขวาที่มีไขมันนะค่ะ เพราะหมอใช้เวลาค้นหานานมันจะระบมมากกกว่านั้นเอง เพราะรื้อไปรื้อมาจนมั่นใจว่าไม่มีจริงๆและยังถ่ายรูปให้ดูตอนนั้นเลยว่าไม่มี (คือคุณหมอจะให้ดูหมดเลย เพื่อความสบายใจว่าคุณหมอตั้งใจทำจริงๆ)
เดียร์ก็ถามคุณหมอว่าจะทำยังไงได้บ้างเพื่อช่วยให้แก้มซ้ายเล็กลง คุณหมอตอบต้องฉีดbotoxค่ะ เพราะเป็นกล้ามเนื้อค่ะ ไม่มีไขมัน หมอน่ารักมากไม่ได้บอกว่าต้องทำที่นี่หรือพูดบังคับว่าจะต้องฉีดbotoxที่นี่แค่บอกวิธีว่าควรทำยังไง แต่ไม่ได้รบเร้าว่าต้องทำกับคุณหมอต่อ คราวนี้คุยกับหมอทุกอย่างเรียบร้อย
หม่ำยาก่อนกลับบ้าน พร้อมพี่พยาบาลรัดหน้าให้ด้วยผ้าพันที่คลีนิคจะให้มาไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม และสอนการรัดหน้า ต้องรัดหน้าแน่นๆ2-3วันห้ามแกะออกถ้าจำเป็นแกะได้แปปเดียวอันนี้คือข้อห้าม ประคบเย็นทั้งสองข้าง และห้ามกลับบ้านก่อนต้องอยู่ กทม.อีก2-3วันเพราะหมอจะดูผลการผ่าตัด ไม่ต้องตัดไหม เพราะเป็นไหมละลายค่ะ (ลืมไปแฟนเดียร์ไปจ่ายค่าผ่าตัดให้เรียบร้อยระหว่างทำแล้ว และรับยามาให้แล้วด้วย)
พูดเลยคุณหมอดี๊ดี น่ารักมาก และเวลาผ่าตัดหมอชวนคุยตลอดบอกให้ตอบได้ไม่ต้องเลื่อนหน้าหรือพยักให้พูดไม่ชัดก็ไม่เป็นไร คุณหมอใจเย็นตั้งใจในการทำมากไม่ยอมแพ้ที่จะหาไขมันเลย แต่เมื่อไม่มีจริงๆก็ต้องหยุดเพราะต้องมีขอบเขตมีความพอดีกับทุกๆอย่าง เอาเป็นว่าการผ่าครั้งนี้ได้ไขมันมาด้านขวาด้านเดียว แต่ถือว่าคุ้มนะค่ะ เพราะเราได้คุยและทำความเข้าใจทุกระยะเวลาขั้นตอนการผ่าตัดทุกวินาที
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 15:06:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nadeardear เมื่อ 2015-5-17 15:34

นี้รูปตอนคุณหมอทำการเลาะออก จะเห็นได้เลยว่าเลือดออกน้อยมาก หยิบออกมาปุ๊บคุณหมอให้ดูเลยค่ะ

นี้คือรูปไขมันที่ได้เลาะออกมาได้ ได้มาด้านเดียว

ยาและน้ำยาบ้วนปากฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม พร้อมผ้ารัดหน้าด้วยค่ะ

หลังผ่าตัดเสร็จสดๆร้อนๆ เซลฟี่กับคุณหมอหน่อย เริ่มบวมแระ แผลคล้ำๆใต้คางคือแผลเลาะซิลิโคนเหลวออกนะ ไม่ต้องสนใจเหนียงเพราะจะเยอะเป็นพิเศษ คุณหมอที่เลาะคางห้ามฉีดลดเหนียง1ปี ยาวปายยย

ออกมาพักอีกห้อง รอพี่พยาบาลมาถอดน้ำเกลือ คุณสามีช่วยประคบเย็น ที่เห็นที่คาดหน้าที่คลีนิคเค้าจะให้มาใส่2วันห้ามถอด ถอดวันที่3ค่ะ

หวังว่าคงเป็นรีวิวที่ละเอียดพอสำหรับใครที่ศึกษาเรื่องนี้อยู่ คอมเมนต์อย่างสุภาพนะค่ะ เดียร์ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางคลีนิค การเข้าศัลยกรรมที่นี่จ่ายเงินเองทุกบาททุกสตางค์ ไม่ได้เป็นหน้าม้าให้กับใครทั้งสิ้น หลังจากนี้รอยุบบวมและเข้าที่คงจะใช้เวลา2-3เดือน และจะแวะมาอัฟเดท รีวิวกันใหม่นะค่ะ
ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามกันตั้งแต่กระทู้แรก เดียร์ยังเหมือนเดิมเดียร์ยังคงคิดเสมอว่าการศัลยกรรมคือการดูแลตัวเอง และไม่ได้ไปทำร้ายใคร ทุกครั้งที่ทำก็ไม่เคยให้ใครต้องเดือดร้อน เพราะฉะนั้นกรุณาคอมเม้นให้อยู่ในเหตุในผลด้วยนะค่ะ ถ้าไม่มีคำแนะนำดีๆหรือคำพูดที่ดีต่อกัน รบกวนท่านปิดกระทู้และเลิกติดตามเดียร์ไปได้เลยนะค่ะ ขอให้กระทู้นี้เกิดประโยชน์ให้สำหรับคนที่จะไปทำจริงๆ หรือหาข้อมูลอยู่ หรือใครทำมาแล้วก็สามารถมาแชร์ผลการรักษากันได้นะค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 15:24:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครบ3วัน ถอดผ้ารัดออก ยังประคบเย็นต่อค่อนอนทับน้ำแข็งเลย

ในรูป4วันนะค่ะ ถือว่ายุบไวกว่าที่คิด ใช้ชีวิตออกไปไหนมาไหนได้สบายมาก ไม่มีใครทักถ้าไม่เปิดผ้าออก พูดคุยร้องเพลงหม่ำอาหารเยอะได้เหมือนเดิม ไม่เจ็บเลยจริงๆ ที่อื่นเดียไม่ทราบว่าเป็นยังไงนะค่ะ สำหรับคำถามที่เพื่อนๆถามมาทางข้อความ "ว่าที่คลีนิคอื่นทำไมราคาแค่หมื่นต้นๆหรือหมื่นปลายๆดีเท่ากันไหม?" เอาเป็นว่าเดียร์ไม่สามารถบอกได้นะค่ะว่าที่ไหนดีที่สุดและที่ไหนไม่ดี เดียร์ขอReviewจากประสบการณ์จริง และการReviewของเดียร์จะ Review ตามมารยาทที่ดีในการนำเสนอข้อเท็จจริง ขอนำเสนอด้วยความเป็นกลางและไม่ดิสเครดิตที่อื่น และที่สำคัญที่สุดของกระทู้รีวิว ขอเป็นประสบการที่ได้สัมผัสและรับบริการจากที่นั่นจริงๆ จึงเชื่อได้เลยว่าทุกครั้งที่มาReviewเดียร์ได้รับบริการเองจริง ส่วนจะดีหรือไม่ดีทุกท่านศึกษาข้อมูลต่างๆได้จากReviewของเดียร์หรือข้อมูลจากReviewของท่านอื่นหรือปรึกษากับคลีนิคโดยตรงได้เลย เพราะเดียร์ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียตรงนี้ แต่อยากให้เป็นกระทู้สำหรับคนที่คิดจะไปทำหรือหาข้อมูลในเรื่องนี้อยู่ ได้เป็นความรู้ในการตัดสินใจเข้ารับบริการ และจะมาลงรีวิวเรื่อยๆนะค่ะขอบคุณสำหรับการติดตามค่ะ

โพสต์ 2015-5-17 15:27:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทเรื่อยๆนะคะ สนใจเหมือนกันคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 15:32:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด

วันที่5 ยุบลงเรื่อยๆค่ะ ใช้ชีวิตปกติ ออกไปข้างนอกก็ปิดผ้าค่ะ

ไขมันที่ออกมาจากแก้มขวาชัดๆของเดียร์เอง วัดกับเหรียญ10 อึ๋ยยยย...
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 15:45:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chucky2 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-17 15:27
อัพเดทเรื่อยๆนะคะ สนใจเหมือนกันคะ

ได้เลยค่ะ
โพสต์ 2015-5-18 18:08:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นรีวิวที่ละเอียดมากคะ
โพสต์ 2015-5-19 00:03:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทอีกนะค่ะ น่าสนใจมากๆเลย
โพสต์ 2015-6-11 09:59:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากเลยค่ะ
โพสต์ 2015-7-4 00:47:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยคะ
โพสต์ 2015-9-15 18:58:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวย น่ารักมากเลยคะ
โพสต์ 2015-9-18 15:43:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลย
ปล* ทำที่เดียวกันเลยแต่พัดทำจมูก อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้