ดู: 3833|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สวยลงตัว!! จัดจมูกใหม่ กับหมออ้น ดีมอร์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พอดีเราไปทำจมูกที่คลินิกดีมอร์มา ก็เลยอยากมารีวิวให้ดูอ่ะ เผื่อใครกำลังหาข้อมูลและศึกษาหรืออยากทำจมูกอยู่ตอนนี้ เราชื่อเอมมี่ กำลังจะเข้ามหาลัยเป็นช่วงปิดเทอมพอดีก็เลยอยากทำจมูก ปรึกษาคุณแม่ว่าอยากทำจมูก คุณแม่อนุญาตเราเลยหาข้อมูลหาที่ว่าจะทำที่ไหนดี ดูตามรีวิวแต่ละคลินิค โทรถามหลายที่อยู่ เราดูจากดั้งโด่งเห็นรีวิวที่นี่น่าสนใจดีเลยโทรสอบถาม เจ้าหน้าที่แนะนำว่ามีซิลิโคน 2 แบบนะค่ะเป็นซิลิโคนเกาหลี และอเมริกา ทั้งคู่เป็นแบบนิ่ม เกรดเอ ทั้งคู่เลยค่ะ และเป็นแบบ medical grade ค่ะ ปลอดภัยในระยะยาวแน่นอนแต่ของอเมริกา จะใกล้เคียงกระดูกอ่อนคนมากกว่าค่ะคุณหมอทำได้ทั้ง 2 ท่านค่ะ ทั้งสองท่านจบศัลยแพทย์ตกแต่งโดยตรงทั้งคู่ ดังนั้นท่านจะเน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นหลักค่ะ ส่วนเรื่องรูปทรง สามารถเอาทรงที่ต้องการมาปรึกษาคุณหมอก่อนทำค่ะ ถ้าทำได้แล้วปลอดภัยคุณหมอก็จะบอกว่าทำได้ ถ้าดูแล้วเสี่ยงคุณหมอก็จะแจ้งว่า ทำได้มากน้อยแค่ไหนนะคะ  คุณหมอมีคุณหมอโอ๋ ที่จะทำปากให้ และคุณหมออ้น ฉัตรพล นะคะ  เท่าที่ดูจากในรูปนะคะ ถ้าต้องการให้ปลายจมูกลงมาอีก ไม่เชิดเกินไป ให้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูมาช่วยด้วยนะคะ ฟังเรายิ่งน่าสนใน เราเลือกเป็นซิลิโคนอเมริกาเลย ราคาตอนนั้นที่เราจองตัวซิลิโคนอเมริกาเป็นช่วงโปรโมชั่นพอดี 17500บาทแต่มีค่ายาอีก1250บาทมั้ง เราโอนจองลงคิว 5000บาทได้คิวประมาณ 3 อาทิตย์อ่ะทำกับคุณหมออ้น(คุณหมอผู้ชาย) เราเล่าถึงวันที่ทำเลยล่ะกันนะ เรามาถึงคลินิก 13.00น.  รับยาจ่ายเงินเรียบร้อย เจ้าหน้าที่เรียกถ่ายรูปก่อนเข้าทำ ได้เข้าห้องศัลยกรรมตอน 15.00 น. ตื่นเต้นมาก เจ้าหน้าที่ให้เปลี่ยนชุด และแล้วก็เจอคุณหมอในห้อง คุณหมอใจดีมาก คุยกับเราทำให้เราไม่เกร็งแต่ก็แอบกัวๆอยู่อ่ะแหละ คุณหมอถามมีทรงมาให้คุณหมอดูไหมครับ ชอบแบบไหน ชอบโด่งมากไหม เราบอกให้คุณหมอออกแบบให้เรยคร้า แต่เอาแบบสวยนะคร้า คุณหมอได้เลย โอเครครับเจ้าหน้าที่พาเราขึ้นเตียง ทำความสะอาดหน้าให้เราอะไรไม่รู้เป็นสีเหลืองเช็ดทั่วหน้าเลย แล้วเอาไฟส่องเข้ามาที่หน้าเรา เรานี่นะตื่นเต้นมากๆเลย กัวก็กัวแต่ไหวอยู่ คุณหมอบอกฉีดยาชานะครับเจ็บหน่อยนะครับ จิ้มเข็มเข้าที่หว่างคิ้วเราเจ็บนิดนึง คุณหมอบอกเดี๋ยวหมอจะฉีดเข้าที่ปลายจมูกนะครับตรงนี้แหละนะจะเจ็บมากๆเลยทนหน่อยนะครับเจ็บแค่ตรงนี้แหละมากหน่อยแต่ตอนทำจะไม่เจ็บเลย หมอฉีดละนะนิดนึง (โห..ตรงนี้แหละเจ็บแทบดิ้นตกเตียง เจ็บจริงไรจริง)แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี คุณหมอถามหายเจ็บยัง จะเจ็บแค่ตรงนี้แหละ แต่ก็จริงเราเริ่มรู้สึกชาตึงๆไม่รู้สึกอะไรล่ะตรงจมูก ทีนี้นอนชิลๆเลยจ้า ลืมตาดูคุยกะคุณหมอ เห็นคุณหมอนั่งเหลาซิลิโคนให้เราอยู่ เหลาทีเทียบตรงจมูกเราที ประมาณ 4 รอบมั้ง ที่นี้ล่ะคุณหมอก็ลงมีดเลยจ้า แต่เราไม่รู้สึกไรแล้วเหมือนได้ยินแต่เสียง ไกรกรรตัดบ้าง ไม่รู้อะไรต่ออะไร และมารู้สึกช่วงก่อนที่คุณหมอจะใส่ซิลิโคน คือคุณหมอขูดตรงกระดูกอ่อนของจมูกเรา แค่รู้สึกเหมือนโดนขูดแต่ไม่รู้สึกเจ็บคุณหมอบอกเสียวๆหน่อยนะหมอขูดเยื่อหุ้มกระดูกอ่อนเพื่อวางซิลิโคน เพื่อที่จะปลอดภัยหลายๆอย่างนะมันจะช่วยล็อคตัวซิลิโคนและจะไม่เห็นตัวซิลิโคนเป็นแท่งชัดเจน เสริมออกมาแล้วจะดูเป็นธรรมชาตินะ สักพักรู้สึกตึงๆอึดอัดจมูก ที่ไหนได้คุณหมอยัดซิลิโคนนั่นเอง และมารู้สึกอีกที่คุณหมอก็เย็บแผลเรียบร้อยแล้ว ใช้เวลาทำทั้งหมด 45 นาทีได้มั้ง ( เรามีรูปมาลงให้ดูด้วย)ตอนนี้ทำได้14วันล่ะ ถ้าใครอยากทำนะลงปรึกษาดูก็ได้นะ( ที่นี่ปรึกษาฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายบอกเลย)

มาดูรูปเรากันเถอะ ช่วยดูหน่อยว่าเราหน้าเปลี่ยนไหม

ทำเสร็จแล้ว บวมอยู่ นึกไม่ออกใช่ไหมล่ะ ว่ายุบบวมแล้วจะสวยไหม?? ลุ้นๆค่ะ  

ครบ 14 วันแล้วค่ะ หน้าเปลี่ยนเยอะไหมค่ะ ^6^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
หน้าเปลี่ยนอยู่นะเหมือนลูกครึ่งเรยคับ สวยคับ
หน้าดูเปลี่ยนไปเยอะเลยนะคะ แค่ 14 วันเป๊ะเว่อร์เลยคะ
มันยังดูบวมยุเลยอ่ะ  แต่มองด้านข้างก็สวยยุนะ ยังไงมาอัพรูปให้ดูด้วยน๊า
สวยดีคร้าดูหน้าเปลี่ยนเรย แค่14วันยังดูสวยทำเสร็จเขียวกี่วันคร้า
อยากเห็นก่อนหลังด้วยจังค่ะ แต่สวยขึ้นน้าาา

แสดงความคิดเห็น

เด๋วจัดให้ตามคำขอนะคะ ^^  โพสต์ 2015-5-18 13:03
สวยขึ้นคร้า ราคาต้องขึ้นอยู่กับเราเลือกซิลิโคนหรือป่าวอ่ะค่ะ
ยังไม่หายดีแต่มันเริ่มสวยยยยแล้วนะ....ชอบๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 12:58:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toyo. ตอบกลับเมื่อ 2015-5-13 15:26
หน้าเปลี่ยนอยู่นะเหมือนลูกครึ่งเรยคับ สวยคับ

ขอบคุณค่ะ หน้าคงมีมิติมากขึ้นเลยทำให้หน้ายาวขึ้นมั้งคะ  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 12:59:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Apple_Seed ตอบกลับเมื่อ 2015-5-13 20:05
หน้าดูเปลี่ยนไปเยอะเลยนะคะ แค่ 14 วันเป๊ะเว่อร์เลยคะ

เปลี่ยนไปในทางที่ดีคะ นี่ก็เริ่มเข้าที่แล้วคะ สวยมากค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 12:59:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
booking. ตอบกลับเมื่อ 2015-5-14 11:54
มันยังดูบวมยุเลยอ่ะ  แต่มองด้านข้างก็สวยยุนะ ยังไงมาอัพรูปให้ดูด้วยน๊า

ได้ค่ะ เด๋วจะอัฟให้ดูน๊า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 13:02:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Winwin. ตอบกลับเมื่อ 2015-5-15 00:40
สวยดีคร้าดูหน้าเปลี่ยนเรย แค่14วันยังดูสวยทำเสร็จเขียวกี่วันคร้า

เราเขียวประมาณ 7 วันค่ะ คนอื่นอาจจะน้อยกว่าเรามาก
ตอนแรกก้สงสัยมากคะ ว่าทำไมเขียวนานจัง เลยไลน์ไปถามพี่ที่คลินิกอ่ะคะ  
พี่เค้่าบอกว่า สภาพร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน เราเลยเลิกน๊อยส์ เลยค่ะ อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 13:03:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nalin.upto ตอบกลับเมื่อ 2015-5-18 00:01
สวยขึ้นคร้า ราคาต้องขึ้นอยู่กับเราเลือกซิลิโคนหรือป่าวอ่ะค่ะ

ใช่คะ ราคาขึ้นอยู่กับซิลิโคนที่เราเลือก แต่เราว่าลองมาปรึกษาคุณหมอดูดีกว่า
เราจะได้รู้ว่าจมูกเราเหมาะกับซิลิโคนแบบไหนอ่ะค่ะ  
นี่ขนาดยังบวมยุนะ ยังเห็นเป็นทรงสวยมากอ่ะ
สวยคร้า..น่ารักขึ้นแต่ยังบวมช่ายมั้ยคร้า
ดูมันบวมๆอยู่เลยนะ คิดว่าถ้าหายบวมคงจะสวยกว่านี้
หน้าเปลี่ยนนะค่ะ ซิลิโคนอเมริกาใช่ไหมค่ะ คุณหมอชื่ออะไรค่ะ
อัฟเดตให้ดูบ้างนะคะ สนใจคลินิกนี้อยู่ แต่ยังไม่ตัดสินใจ อิอิ
ทรงสวยอ่ะ เสริมแล้วดูหน้าสวยขึ้นเยอะนะ
ดูดีมากมายจ้า
หน้าเหมือนลูกครึ่งเรย เสริมซิลิโคนอ่ะไรคับ
ทรงสวยนะ แต่ถ้าดูๆมันยังบวมอยู่ เข้าที่แล้วคงจะสวยมากอ่ะ
ทรงสวยนะ แต่ดูมันยังบวมๆอยู่ ถ้าเข้าที่แล้วคงจะสวยมากอ่ะ
ซิลิโคนอะไรหรา ทรงสวยอ่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
สันจมูกสวยจัง ทรงแบบนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ ซิลิโคนอเมริกาหราคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้