ดู: 32349|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น ผลที่ได้ ตาลึก ชั้นหนา หน้าแก่มาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pitonear เมื่อ 2015-5-12 18:47

เพิ่งเคยทำศัลยกรรมครั้งแรกก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ รู้สึกแย่มาก เราเพิ่งเคยตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกนะคะ เล่าเรื่องยังไม่ค่อยเก่ง
ปัญหาคือเราเป็นคนตาชั้นหลบใน แล้วก็หนังตาตกนิดหน่อย ตัดสินใจทำตาสองชั้น คุณหมอเค้าเลยทำแบบกรีดให้ แผลยาวมาก ตัดหนังตาออกไปประมาณ 2-3 มิล
ตอนนี้เข้าวันที่ 12 มันก็ยังบวมแหละค่ะ แต่ก็พอจะมาเค้าความเป็นจริงออกมาบ้างว่ามันไม่สวย เห็นว่าตามันลึกและดูแก่มาก ไม่สวยเลย หนามากกกก รู้สึกนอยมาก (ขออนุญาตยังไม่บอกชือคลินิคนะคะ ขอดูปฏิกริยาของหมอและพนักงานที่นี่สักพัก) คือใจเราอยากได้แบบชั้นเล็กๆเกาหลีหนะคะ แต่สิ่งที่ได้กลับกลายเป็นตาคุณป้าเลย เราอายุ 26 ตาที่ออกมาอย่างกับคนอายุ 40 แหนะ  รูปแรกนี้ก่อนทำนะคะ

image.jpg (83.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 102)

มาเป็นกำลังใจให้อีกคนของเราเข้าที่จริงๆๆสามเดือนอย่ากังวลเลยมันจะค่อยๆๆยุบนะรู้นะว่านอยแต่เราผ่านมาแล้วรู้ดีว่าตะเองรู้สึกยังไง
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-13 10:15:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นรูปหลังจากตื่นนอนนะคะ จะเห็นว่ามันแทบไม่เปลี่ยนแปลง ยุบน้อยมากๆๆๆๆ  พยายามทำใจให้สบายแล้วแต่มันไม่หายเครียดจริงๆค่ะ

image.jpg (940.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 111)

พึ่งทำตามาเหมือนกันค่ะ  อีก 3 วันได้ 1 เดือนค่ะ ชั้นตาก็ยังใหญ่อยู่ยังไม่เข้าที่ค่ะ

อดทนรอหน่อยนะค่ะ หมอทำตาปุ้ยก็ทำตาลึก ตอนนี้ก็ดูหนาเหมือนกันนะค่ะ  2 เดือนหน่าจะสวยนะคะ่

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-11 22:07:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนแก้ หลังแก้ หมอฝีมือคนละชั้นจริงๆค่ะ ดูจากรอยตอนหลับตา

image.jpg (247.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 76)

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 1.5
แก้ที่ไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่  โพสต์ 2019-1-7 14:27
น่าสนใจ: 3
สวยค่า  โพสต์ 2017-1-27 16:31
น่าสนใจ: 0
ไปแก้ที่ไหนมาคะ อยากแก้เหมือนกัน ขอข้อมูลด้วยค่ะ  โพสต์ 2016-10-14 22:51
pitonear ตอบกลับเมื่อ 2016-10-11 22:04
ก่อนแก้ หลังแก้

ขอชื่อคลินิกที่แก้ได้มั๊ยคะ อยากแก้เหมือนกันค่ะ ทำมาแล้วลึกไป ดูแก่มากเลย T^T
pitonear ตอบกลับเมื่อ 2016-10-11 22:07
ก่อนแก้ หลังแก้ หมอฝีมือคนละชั้นจริงๆค่ะ ดูจากรอยตอนหลับตา

อยากทราบค่ะ ว่าแก้ไขชั้นตาที่ไหน ราคาเท่าไร อยากแก้บางจัง ขอบคุณค่ะ
รบกวนสอบถามหน่อยค้ะว่าแก้กับคุณหมอท่านไหนค้ะ ?
พอดีเราก้อมีปัญหาแบบคุนเลยค้ะ
ขอคำแนะนำเรื่องแก้ตาด้วยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onlypc เมื่อ 2017-1-27 16:29

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ คุณหมอท่านไหนค่ะ ? สวยขึ้นเยอะค่ะ
รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ แก้ตากับหมอใหนมาอ่ะค่ะ สนใจอยากทำตาอ่ะค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
จขกท. แก้มาเท่าไหร่คะ กับคุณหมอท่านไหน อยากแก้บ้าง
ขอข้อมูลด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-11 22:04:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนแก้ หลังแก้

image.jpg (287.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-11 22:02:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้แก้ตาแล้วนะคะ ทำมาได้ปีกว่าแล้ว ค่อนข้างพอใจละค่ะ อันเดิมหน้าแก่มาก
ก็สวยดีนะคะ ตาสวยๆคือตาสระอิใช่มั้ยคะที่อยากได้
แต่ตาเดิมของ จขกท ไม่ใช่ตารูปสระอิ มันคือรูปตาเดิมแต่มีเส้นขนานมาอีกเส้นน่ะค่ะ
ถามว่าแขกมั้ย แก่มั้ย ก็ไม่นะคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูองค์รวมทั้งหน้า รับกับจมูก ปาก และโครงหน้าอื่นมั้ย
ค่อยๆแก้กันไป
pitonear ตอบกลับเมื่อ 2015-6-27 17:29
อัพเดตอาการ 2 เดือน เทียบกับก่อนทำ คือหน้าจากหมวยๆกล ...

เป็นเหมือนกันเลยยย
บางคนเป็นปีนะคะ กว่าจะยุบสวย สู้ๆนะคะ
สวยแล้วคะ กรีดอายไลเนอร์กะดัดขนตาสักหน่อยนะ เริ่ดเลยคะ
เข้ามาให้กำลังใจนะคะ 2 เดือนแล้ว ชั้นตายุบลงเยอะแล้วนะคะ สู้ๆๆค่ะ อย่าเครีดน้าา
สวยค่ะ ทำที่ไหน เท่าไหร่คะ?
     ใจเย็นๆ นะคะ ก่อนอื่น อยากจะบอกว่า ตาเหมือนเราเลย ตาสองชั้น หลบใน จากหมวยกลายเป็นป้า เลย 555 ตอนแรก ก็ จิตตกเหมือนกัน รู้สึกอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม แต่ตอนนี้ ตาเริ่มจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว ด้วยตาเรา เป็นแบบหลบใน ต่อให้หมอทำชันหนาแค่ไหน หมอบอกว่า มันก็จะตกลงมาเหมือนเดิม  555
     ทีแรกก็คิดว่า จะทำทำไม แต่คิดไป คิดมา สิ่งที่ดี ก็คือ มองอะไร ๆ ได้ ชัดมากขึ้น  เวลาถ่ายรูปไม่ต้องยกหน้าผากขึ้นอ่ะ
    จริงๆ หมอบอกว่า การทำตาสองชั้นต้องใช้เวลา เข้าที่ เวลา 1 ปี ซึ่งตอนนี้ เราก็ ผ่านมา ปีกว่าๆ แล้ว ชั้นตาเหมือนจะกลับเหมือนเดิมแล้วล่ะ  เริ่ม ชินกับ ตาสองชั้นแล้ว

ภาพล่าสุดก็ดูสวยดีนะคะ เดี๋ยวก็จะตกลงมาอีกค่ะ
เราไปทำแบบชั้นเล็กเกาหลีมา แรก ๆ ชอบถูกใจมาก
แต่ผ่านไปแค่ปีเดียว ชั้นตาหายหมดเลย ต้องหาที่ทำใหม่เสียเงินอีกรอบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panacha เมื่อ 2015-8-31 13:54

เป็นกำลังใจนะคะ ลักษณะแบบนี้ เรียกว่า กรีด(ผ่าตัดเปิดหัวตา) ซึ่งจะเป็นแผลใช้เวลานานสักหน่อยคะ
เนื่องจากผิวหนังและเซลเนื้อเยื่อของแต่ละคนไม่เหมือนกัน การประสานของผิวหนังเซลชั้นผิวหนังของแต่ละคน ก็แตกต่างกันไป บางคนก็ยุบบวมเร็ว บางคนก็ยุบบวมช้า  ใจเย็น ๆ นะคะ เห็นจากฝีเย็บของหมอค่อนข้างละเอียด การเข็มหลายเข็ม อาจจะทำให้มีผลกระทบกับเส้นเลือด เซลผิว   คงต้องใช้เวลาในการประสานเข้าสู่สภาวะปกติคะ
เมื่อพิจารณาแล้ว สวยนะคะ อย่าคิดมากนะคะ ทำใจให้สบาย ๆ ระเวลาสักนิดนะคะ สวยคะ
เราว่าของ จขกท. แผลสวยมากเลย ไม่ช้ำเลย เราทำแบบกรีดมาค่ะ  6 วัน ยังใหญ่ แผลยังช้ำข้างนึง แอบนอยด์อยู่ แต่เดี๋ยวมันคงดีขึ้น เราหวังว่างั้น
ทำที่ใหนราคาเท่าไหร่ เราว่าสวยดีนะ
สวยแล้วนะคะ พอแล้วน๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้