ดู: 2784|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] สอบถามเรื่องการใช้fillerเสริมจมูกหน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมเปงคนที่กลัวมีดหมอนะครับ และเห็นหมอบอกว่าใช่fillerได้อะคับ เลยสงสัยว่ามันมีข้อดีข้อเสียไงคับ และใช้แล้วมันจะขึ้รูปได้ไงอะคับเพราะมันเปงของเหลวไม่ใช่หรอ
จมูกผมเป็นแบบกลมๆคับแต่พอมีดั่งบ้าง อยากให้มันมีหยดนามนิดนึงดูแล้วจะได้ไม่คล้ายหมูมากนั
ไม่ควรฉีดครับ เสริมเอาดีกว่าครับ  อยากมีหยดน้ำ ก็ต้องเอากระดูกหลังใบหูมารองอะครับ  ถ้าไม่อยากเสริม รับรองพักฟื้นแปปเดียวครับ เเต่ค่าใช้จ่ายนี้ค่อนข้างหนัก นิดนึง
ราคาฉีดไขมันตัวเองที่จมูกก็พอ ๆ กับการทำจมูกเลย แต่ว่ามันอยู่ได้แค่ 1-2 ปีเท่านั้น
อันนี้ต้องแล้วแต่อ่ะคับ เพราะการฉีดอย่างที่ฟาพูดคือราคาพอๆ กะเสริม แต่อยู่ได้ปีนึง

ส่วนเสริมนี่อยู่ไปตลอดชีวิต เหอๆๆๆ บางคนเค้าก็ไปฉีดดูก่อนคับว่าทรงจมูกเมื่อเสริมแว้วจาเป็นไง

จากนั้นปีหรือสองปีถ้าชอบเค้าก็ไปใส่ซิลิเลยอ่า เพื่อนผมเค้าก็ทำแบบเนี๊ยะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-20 17:19:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆที่มาตอบนะฮะ
แล้วมีใครไปฉีดมั่งแล้วบ้างคับเล่าสู่กันฟังหน่อย
แล้วfiller มันคือฉีดไขมันตัวเอง หรอคับ
เราก็ไป ฉีดมาค่ะ  สาเหตุที่ไป ฉีดเพราะอยากรู้รู้ทรงหน้าของตัวเอง ว่าถ้าฉีดแล้วจะประมาณไหน ส่วนเรื่องราคา ก็ พอกับเสริม แต่เพื่อความเชื่อมฃมั่นของตัวเอง ยอมเสีย ค่ะ   แวะไปดูค ่ะ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=10863
เราก็ไป ฉีดมาค่ะ  สาเหตุที่ไป ฉีดเพราะอยากรู้รู้ทรงห ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ซิน เมื่อ 2010-6-23 12:50

เดี๋ยวจาแวะเข้าไปดูนะคับ กะลังสนใจอยู่เชียว
Filler มะช่ายไขมันตัวเองนะ ลองหาข้อมูลในgoogle ดู เรากำลังจะไปฉีดที่เลอแบงค๊อด สาขาประชาชื่นอยู่ ราคาไม่แพง ซีซีละหมื่น ถูกก่านี้ก้อมีแต่อยู่4-5เดือนมั่ง แต่ก้อยังไม่แน่ใจจะฉีดอาไรนะ เดี๋ยวปรึกษาหมอก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้