ดู: 8807|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวถอดจมูกเพราะทำมาจมูกแผลติดเชื้อทำมา2เดือน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mint2356 เมื่อ 2015-5-6 08:28

ตอนแรกทำจมูก แผลมันไม่ติด คลิกนิกที่ทำ มันตัดไหมก่อน แผลเลยไม่ติด เห็น ซิรีโครนลอยลิ่วๆเลย
แผล ก็ขาวๆมีหนอง ตอนแรกคึดว่าไม่มีอะไรล้างๆแต่แผล แต่มันหนัก แผลเเดง หนองเยิ้ยม จมูกบวมและปวดแปล้ๆ
จนสุดท้ายหาข้อมูล ที่จะถอดพักจมูกเพราะไม่ไหวแล้ว T^T
ปล, ที่ไม่แก้ที่เดิมเพราะเสียความรู้สึกหลายๆอย่าง

1 ที่แรก หมอสำรวย จรัญ53 ราคา ถอดอย่างเดียว ปัจจุบันถามแล้ว3000
แต่ไม่ได้ไปถอดเพราะหมอแก อยู่ต่างประเทศตอนนี้ และจมูกไม่ไหวแล้ว

เลยมองหาที่ ที่2 คือ โรงพยาบาลยันฮี ก็ โทรไป ถามคอนเซ็นเตอร์เลย
บอกค่าถอด5000 บอกอยากถอดด่วน ๆเขาถามชื่อนามสกลุ ไอ้เราก็รีบเบิ่ง จากบางนาไปยันฮี

โห้ยครั้งแรกที่เห็น เเม่ เจ้าโรงบาลโคตรเวอร์เว่น สวยๆ บริการ ดี แต่รอนาน นิดนึง
เพราะหมอวิ่งตรวจและผ่าตัด มีขนมน้ำ เป็นของหวานให้ฟรี
เเผนกศัลยากรรมอยู่ ชั้น4  ค่าถอดรวมค่าบริการ5170 ฿
หมอบอกวางยานอนหลับให้ ไม่เจ็บ แต่ไม่รับประกันจะหายปวดไหมเพราะเรามันติดเชื้อ T^T

พอหมอตรวจเสร็จ ถ่ายรูป ไปจ่ายเงินรอคิว เเล้วเข้าห้องตามคิว
เราจำชื่อหมอไม่ได้ T^T ตอนนั้น กัวใจคึดว่าเอาออกอย่างเดียว
ระหว่าง อยู่ในห้องรอผ่าตัด โอ้ว มัดมือด้วย มีเสียบวัดหัวใจความดัน
วินาที ระทึกก็มา พยาบาล วางยาหลังผ่ามือ น่าจะมียานอนหลับบวกยาชาด้วยม่าง
เพราะ พอฉีดเสร็จ มันวิ่วๆ เหมือนท่องอวกาศ และรู้ตัวก็ขมคอเหมือยาชามันลงคือ บวนน้ำลายเฉย
เลอะไปหมอ พยาบาล ดุห้ามน่ะค่ะโน้นนี้นั้นและเช็ดน้ำลายให้ รู้สึกหมอก็มา
แหวกๆ แชะ1 ที แล้ว ก็รู้สึกโดนเย็บ แต่มันก็ทน ได้ พอเสร็จพาไปนอนห้องพักพื้น ประคบเย็น
เจ็บ1 วัน ตื่นเช้ามา โล่ง สรุปรวมๆ พอใจการบริการ
ไปถอด 5 พฤษภาคม 2558 ราคานี้ล่าสุด

image.jpg (255.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

คิดถูกแล้วคุณ ที่ไปถอด จมูกเราติดเชื้อเป็นหนอง กว่าจะไปถอดได้นาน พอถอดมาเสร็จ จมูกยุบตรงปลาย มีรอยดำแผลเป็นด้วย ผ่านไป 2 เดือนกว่า วันดีคืนดีจมูกเป็นแดงๆ พอกินอะไรแสลงก็คันในจมูกด้วย เวรแท้ๆ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-26 21:44:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นปกติดีค่ะ ไม่บุ๋ม รึเนื้อหาย แต่รู้สึกกลัวจมูกร่น เลย
นวดดึงลงทุกวันค่ะ
Mint2356 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-26 21:44
เป็นปกติดีค่ะ ไม่บุ๋ม รึเนื้อหาย แต่รู้สึกกลัวจมูกร่น เลย
นวดดึงลงทุกวันค่ะ

เจ้าของกระทู้เสริมแบบไหนมาคะ
ทำไมถึงติดเชื้ออ่ะค่ะ
เสริมที่ไหนมากคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-28 18:48:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1 กรีดแบบข้างใน ซีริโคลน ตั้งเเตน
2 แผล มันไม่ติด เลยเห็นซิรีโคลน และ ค่อยๆเป็นเเผล
เเดง หนองเริ่มมา และจมูกเจ็บทั้งจมูก วันที่ไปเอาออก คือ
คือจมูกบวมมากเจ็บ หนองเยี้ยม เลยค่ะ
ซีริโคนแบบตั๊กแตนเหรอคะ..?
ตายแล้วกำลังคิดจะไปแก้พอดีเป็นแกนตั๊กแตนพอดีเลย ....งานนี้เครียดเลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-28 21:05:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามจริงมันไม่เกี่ยวกับสิรีโครน น่ะค่ะ มันเกี่ยวกับฝีมือหมอล้วนๆ
กลับการดูแลแผลให้แห้ง ปกติ ก็มันติดเชื้อเพราะแผลไม่สนิท
คุณลองคึดดูสิค่ะ ถ้าคุณเป็นแผลดูแลไม่ดี มันก็เป็น(แผลทั่วไป)
ขอให้แก้กับหมอดี แก้เเล้วสวยเลย น่ะค่ะ เพราะมันไม่สนุกหรอก
เดี๋ยวใส่เดี๋ยวถอดเจ็บ + เปลืองเงิน ใช่เหตุศึกษาให้เเน่ๆ
จะได้ไม่เป็นเเบบเรา
จะว่าไปขนาดของเราใช้กระดูกหูอ่อนมาแต่งปลายก็ยังมีปัญหาแดงๆหายๆแดงๆตลอดทำได้จะปีละ เจ็บตัว2ต่อนึกว่าจะรอด เฮ้อออ...แถมเราอยู่ต่างประเทศด้วยตอนนี้มีเลือดซึมๆออกมาจากติ่งในรูจมูก คาดว่าแผลน่าจะปริเพราะอาการแบบนี้เคยเป็นแล้วตอนเพิ่งกลับมาได้2เดือนหมอก็ดี๊ดีบอกเราเข้ามาหามาดูอาการสิ..หึๆๆจ่ายค่าตั๋วให้จิไม่ว่าเลยปวดหัวมากๆได้แต่กินยาฆ่าเชื้อและงดของแสลงต่างๆจนอาการนั้นดีขึ้น  เพิ่งมากำเริบอีกได้6-7วันแล้วตอนนี้เรากำลังคิดไม่ตกว่าจะไปแก้กับคนเก่ารึคนใหม่ดีอ่ะค่ะ เครียดมากๆบอกตรงๆเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 18:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามความคึดเรา ถ้ารู้สึกหมอเก่าไม่โอ! เปลี่ยนที่ถอด จากอาการน่าจะรีบถอดน่ะค่ะ
ยิ่งยื้อตอนถอดผลอาจจะมีตามมา ถอดที่ยันฮีก็okน่ะค่ะสะอาดบริการok
แต่นานก็พอตัวคนเยอะ แต่มันนอนพักได้ไง ถอดใช้ยานอนหลับด้วย
แต่ถ้าถึกพอ ก็น่าจะหมอสำรวยน่ะค่ะ แก มือเบาถอดเร็ว! เขาว่ามา(รีวิว)
เเกพูดเป็นกันเองด้วยหาเบอร์ในเน๊ตลองคุยดูก็ได้ น่ะค่ะ สู้ๆ ไปพร้อมๆกัน T^T
Nipaka ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 02:28
จะว่าไปขนาดของเราใช้กระดูกหูอ่อนมาแต่งปลายก็ยังมีป ...

ทำที่ไหนมาคะ เราก็อยู่ต่างประเทศเหมือนกันและอยากจะทำช่วงมกราคมปีหน้าแต่ยังไม่รู้ว่าที่ไหนดี เผื่อจะได้ไม่ต้องไปที่เดียวกับคุณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้