ดู: 7848|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] เสริมจมูก+ตัดปีก กับ คุณหมออานนท์ ที่เมโกะ สาขาเซ็นทรัลพระราม 2

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 4820520068 เมื่อ 2015-5-2 22:05

สวัสดีคะ ... เพื่อน ๆ ชาวดั้งโด่งทุกคน ^^

เราชื่อ ก้อย คะ นี่เป็นกระทู้แรกที่มารีวิวการเสริม+ตัดปีกจมูก มาเริ่มเล่าประสบการณ์กันเลยเนอะ 555 ^^

เราตัดสินใจที่จะทำอยู่นานมาก ศึกษาในเว็ปนู้นนี่ ทั้งดูรีวิว คนอื่น มาเป็นปี เราชอบการทำจมูกของคุณหมอมนัส แห่งเมโกะ แต่ๆๆๆๆ ราคาสูงมากกก ซึ่งเราไม่มีงบขนาดนั้น แล้วก็ดูรีวิว คนที่ทำที่เมโกะ จนไปสะดุดที่คุณหมออานนท์ ดูเคสคนที่ทำกับคุณหมอ ก็สวยเป็นธรรมชาติดี ไม่ค่อยมีเคสหลุด

วันที่ 8 มีนาคม 2558 เราไปปรึกษาที่เมโกะ สาขาเซ็นทรัลพระราม 2 ซึ่งวันนี้ยังไม่ได้เจอหมอนะคะ เพราะไม่ได้โทรถามว่าคุณหมอเข้าไหม กะไปถามเฉยๆ ไปเจอพี่ที่คลีนิค ชื่อพี่ตาล ให้คำปรึกษา วิเคราะห์จมูกเราเบื้องต้นก่อน พี่เค้าก็ถามว่าอยากได้แบบไหน มีงบกี่บาท คุยกันนานมาก เพราะเรากลัวว่าเราทำออกมาหน้าไม่เปลี่ยน เพราะจมูกเราทำได้ไม่โด่งมาก เราอ่ะชอบจมูกโด่งๆ พุ่งๆ แบบพวกพริตตี้ 555 แต่เรื่องจริง หน้าเราไม่รับกับจมูกทรงแบบนี้ สรุป พี่ตาลบอก พี่รับรองว่าทำแล้วหน้าเปลี่ยน เราเลยเอาก็เอา มาถึงขนาดนี้แล้วทำก็ทำ ตกลงราคากันที่ 40,000 บาท (เสริม+ตัดปีก+ตะไบ) กับคุณหมออานนท์ นัดทำวันที่ 10 เมษายน 2558
เราจ่ายเงินเลย ณ วันที่ไปปรึกษา แล้วเราก็ได้แต่รอเวลาให้ผ่านไปเร็วๆ เราอยากทำใจจะขาดดดดดดด .................

รูปก่อนทำคะ

วันที่ 10 เมษายน 2558 ก็มาถึง .... ดีใจมาก ได้ทำแว้ว อิอิ

นัดเวลา 4 โมงเย็น เราไปถึงช้า 5 นาที แอบกลัวโดนดุเพราะถึงช้า แต่ไปถึงพี่เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร คุณหมอยังไม่มา บอกให้เรานั่งรอแปปนึง สักพักพี่เค้าก็ให้เราไปเซ็นเอกสารก่อนทำ ใส่หมวกเขียวๆ เก็บผมให้เรียบร้อย แล้วถ่ายรูป ก่อนทำ ทั้งหน้าตรง ด้านข้าง 90 องศา 45 องศา แล้วให้เราไปล้างหน้า ทำความสะอาดรูจมูก ใส่ชุดของคลีนิค หมอก็ยังไม่มา พี่เค้าให้เราไปนอนรอในห้อง ให้ทำใจให้สงบ 5555 ซึ่งตอนนั้นมันคงสงบไม่ลง อิอิ ^^แล้วสักพักคุณหมอก็มาถึง ก็มาคุยกะหมอก่อนทำ ว่าอยากได้แนวไหน ทำได้หรือป่าว ทำออกมาหน้าเราจะเป็นยังไง สไตด์คุณหมอจะชอบแนวโด่งธรรมชาติไม่เป็นแท่งๆ ทำให้ออกมาดูสวยธรรมชาติ รับกับใบหน้าเราทั้งหมด ไม่ใช่สวยแค่เฉพาะดั้ง แต่มันต้องรับกับหน้าด้วย เรานั่งคุยกะคุณหมอสักพัก เราชอบแนวคิด คำพูดของหมอ เพราะหมอเป็นคนพูดตรงๆ เป็นคนตลก ทำให้ลดความตื่นเต้นลงไปได้เยอะ สรุปเราเลยบอกหมอ ทำตามใจหมอเลย แต่เอาให้หนูสวยขึ้นก็พอ 555555 ง่ายๆ ดี ^^

เราเริ่มทำตอน 5 โมงเย็น คือ ขึ้นไปนอนบนเตียง พี่พยาบาล จัดการเสียบเครื่องไม้เครื่องมือ ให้เรากินยา น่าจะเป็นยาแก้ปวด กับลดความเครียด เช็ดทำความสะอาดจมูกอีกครั้ง สักพักคุณหมอขีดหมึกระบุตำแหน่ง ฉีดยาชา เริ่มขั้นตอนในการทำ เราว่าฉีดยาชาเจ็บสุดแล้วล่ะ น้ำตาซึมนิดๆ แต่ทนได้ เหลาซิลิโคลน วางทาบๆ บนจมูก และเริ่มทำ ตะไบจมูก 2-3 ครั้ง ยัดซิลิโคลนเข้าๆ ออกๆ 2-3 ครั้ง จนเป็นที่พอใจ แล้วเย็บแผลที่จมูก เป็นอันเสร็จ ระหว่างที่ทำก็ชวนเราคุย พี่พยาบาลเป็นกันเอง น่ารักมาก ให้กำลังใจเราตลอด ทำจมูกเสร็จก็เอากระจกมาให้ส่องว่า เป็นไง โอเค มั๊ย แล้วคุณหมอก็บอกเรา ถ้าไม่ตัดปีก จะได้ประมาณนี้นะ จะตัดปีกมั๊ย เราบอก แล้วแต่หมอเลย เราเชื่อสายตาหมอ หมอบอกถ้าตัดก็ดูดีขึ้นอีก เราบอกตัดไปเลยคะ จากนั้นคุณหมอก็จัดการฉีดยาชาที่ปีกจมูกทั้ง 2 ข้าง เจ็บมากกก แต่ทนได้ 555 เพื่อความสวย อิอิ ... แล้วก็ทำการเก็บปีก พอเสร็จ ก็เอากระจกมาให้ดู ในตอนนั้นเราว่ามันโอเคนะ แล้วคุณหมอก็มาติดพลาสเตอร์ เข้าเฝือกอ่อนให้ เป็นอันเสร็จ ... เราออกจากห้องผ่าตัดตอน 1 ทุ่ม ... ออกมาประคบเย็นก่อน แล้วค่อยกลับบ้าน มียาแก้ปวด กับยาฆ่าเชื้อให้มาทาน เราเลือกที่จะไปล้างแผลที่คลีนิคทุกวัน ไหมที่ใช้เป็นไหมละลาย ส่วนไหมที่ปีกเป็นไหมปกติ พอครบ 7 วันไปตัดไหมที่ปีก ส่วนเฝือกดามไว้ 3 วัน

รูปหลังทำเสร็จ

วันที่ 1

วันที่ 2

วันที่ 3 แกะเฝือกแล้วคะ

วันที่ 5 อาการดีขึ้นเรื่อย ๆ คะ รอยช้ำน้อยมากๆ คะ ประทับใจ อิอิ

โพสต์ 2015-5-3 11:14:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักขึ้นเลยค่ะ   
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-3 11:18:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค๊าา ^^
โพสต์ 2015-5-10 20:02:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกคล้ายๆกันเลยค่ะ พึ่งไปทำมาเหมือนกันแต่ไม่โด่งขนาดนี้เลย อยากได้โด่งแบบนี้บ้าง
ปล. ทำแล้วสวยขึ้นมากเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนเลย
โพสต์ 2015-5-16 19:17:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โด่งธรรมชาติดีอะค่ะ  ดูหน้าเปลี่ยนไป น่ารักขึ้นนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 01:16:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้